Xin Hướng Dẫn Sử Dụng Máy Câu Sls Digitana | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Xin Hướng Dẫn Sử Dụng Máy Câu Sls Digitana

Thảo luận trong 'Thiết bị câu' bắt đầu bởi Tiến Sâm, 19/5/17.

1. Tiến Sâm

Tiến Sâm Thành viên mới

mình có ông bạn tặng một cái máy câu ngang Digitana SLS for 2 only, nhưng không biết cách sử dụng, mình có tham khảo các dòng tương tự trên mạng, nhưng khi thực tế thì bó tay. Lắp máy vào cần móc cục chì vào ném thử thì nó không đi, có khi còn văng ngược lại vào chân, dù đã chỉnh từ rất mượt (đưa lẫy máy về chế độ nếm thả ống quay là cục chì chạy xuống rất nhanh ) ném thử mấy ngày cũng không ăn thua, đành lên đây xin hởi các cao thủ có kinh nghiệm
    Mình up hình lấy từ trên mạng, chứ thực tế máy còn rất mới
    Mong chỉ giáo

Các file đính kèm:

LuậnCT (shinichi1608) thích bài này.
  2. LuậnCT (shinichi1608)

LuậnCT (shinichi1608) Thành viên gắn bó

Máy đó mà ném chì thì thua coi chừng cái đầu có máu á

3. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Bạn thay dây đi, đừng xài dây sáp nữa. Khi nào quen cần hả xài dây sáo lại.

4. Hiền hậu

Hiền hậu Thành viên gắn bó

Đây là loại máy "nhà giàu", ngồi trên boat , du thuyền , ca nô....để câu cá trên biển ...bạn có thể vào YouTube xem rất nhiều clip để xem cách xử dụng ...MÁY KO NÉM NHA BẠN...u đầu à...
    (thí dụ : )

5. Tiến Sâm

Tiến Sâm Thành viên mới

Cảm ơn các bạn rất nhiều

6. Tâm nguyễn

Tâm nguyễn Thành viên tích cực

Bạn thân mến.
    Sang tháng sáu, mình coq lịch trực mới rồi mới biết được ngày off.
    Có thể mình sẽ làm clip về máy này từ máy nhỏ tới máy trung và máy to, nhờ bạn Duy đi chung quay clip.
    Dòng máy ngang nếu bóm mở khoá sau đó kéo dây ra mà cái lừa dây ko chạy thì quăng xa được trên 30m. Còn máy mà ra dây cái lừa nó chạy thì quăng ko xa bằng
    2 loại khác nhau nhưng cùng mục đích là quăng được.
    Anh bạn này là đồng nghiệp tập 2 lần là chơi được, đang sử dụng máy jig Abu và cần jig daiwa blue black MBH602

7. Tâm nguyễn

Còn đây là bạn Duy Q8 củng tập vài lần và chơi được máy ngang, vào hồ đánh xa như cần máy đứng nhưng bắt cá nhanh hơn.

8. Tâm nguyễn

Còn đây là anh bạn ở pháp về vn tên là rôbe mình củng hướng dẩn và chơi được máy ngang.
    1 hình là cá tra vn 1 hình là bên pháp

Các file đính kèm:

9. Tiến Sâm

Tiến Sâm Thành viên mới

Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ và chia sẽ, hôm nay mình xin mạo muội chia sẽ với các bạn câu một số địa điểm câu đẹp ở Quảng Bình

Các file đính kèm:

Tâm nguyễn thích bài này.
  10. hungtau

hungtau Thành viên gắn bó

Như trên clip đây là dòng máy ngang "bait casting " ae Vn hay gọi là máy rùa
    vì nhìn nó hao hao như cái mu rùa. dòng máy này cấu tạo nhỏ gọn thiết kế dùng để nén được xa. Còn dòng máy ngang như của bạn "Tiến sâm" là thuộc dòng trolling
    chuyên đánh cá lớn thường thì các cần thủ chỉ sử dụng ở trên tàu thuyền, dòng máy này không thiết kế để ném xa, nhưng cấu tạo thì giống một cái Tời nên máy này rất khỏe, Model cũ thì quay bằng tay còn model mới thì có tích hợp thêm một mô tơ điện
    (có dây điện để nối vào bình điện) dùng để hổ trợ cần thủ khi phải thả câu ở độ sâu cả trăm mét.

Last edited: 31/5/17
  11. hungtau

hungtau Thành viên gắn bó

Bạn treo thử cục chì khoảng 15 gam xem nó xuống ntn ?

12. Tâm nguyễn

Máy Ngang ABU GARCIA BLUE MAX
    Đánh giá sau sử dụng:
    Bắt đầu sử dụng êm drag mạnh max 6.8kg, quay êm
    Sử dụng bắt (20 - 30 con )cá tra 1kg đến 5 kg:
    Vẩn êm drag bắt đầu giảm khoảng 5kg max, bạc dạn vẩn êm.
    Sử dụng bắt (20 - 30 con )cá tra tiếp theo 1kg đến 5 kg:
    Vẩn êm drag bắt đầu giảm khoảng 4kg max bạc vẩn êm.
    Sử dụng bắt (4 con )cá tra 10kg đến 12 kg:
    Hết êm drag bắt đầu giảm khoảng 3kg max, bể bạc mòn bánh răng cả hai, đuôi cá lùa dây mòn bén đáng kể.
    Kết luận: sử dụng lure cá lóc chẽm thì êm khoảng 10 đến 20 chuyến câu.
    Sau 1 năm và 40 chuyến câu chưa bắt cá máy sẽ mòn nhông và đuôi caq lừa dây bố thắng drag chai.
    Khuyến cáo : sử dụng sau 2 năm bán bỏ.
    Hoặc thay bạc dạn dủa lại đuôi cá và thay bố drag cho max 10kg.
    Hình dưới dây là mình đả mài lại cái bố drag nó bị chay. IMG_20170531_152615 IMG_20170531_152352 Screenshot_2017-05-31-17-53-16-653 IMG_20170531_152615 IMG_20170531_152352 Screenshot_2017-05-31-17-53-16-653

honolulu2819 thích bài này.