Xin Giúp Đỡ Về Cách Câu Và Mồi Câu Lưỡi Đơn Cá Trôi Tự Nhiên Ở Lòng Hồ Trị An | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Xin Giúp Đỡ Về Cách Câu Và Mồi Câu Lưỡi Đơn Cá Trôi Tự Nhiên Ở Lòng Hồ Trị An

Thảo luận trong 'CLB câu tay Tp.HCM' bắt đầu bởi Thanh_GK, 9/2/17.

1. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Thân chào các bác, cô chú, ace. Em cũng mới đi câu được khoảng hơn 1 năm nay, chủ yếu câu cần tay ở lòng hồ trị an. Do bây giờ đang là mùa cá trôi, nên dạo gần đây đi câu em hay thấy cá lớn đánh đuôi ở gần đầu cần mà không ăn mồi. Em đang sử dụng cần tay 4m5, lưỡi chinu số 3 và trục 0.37. Mồi thì em hay dùng cám chim + bánh bông lan + bơ để đánh.
    Mong mọi người giúp em cách câu nào hợp lý hoặc mồi câu thế nào để chinh phục mấy em nó. Nhìn nó đánh đuôi mà em thèm nhưng chẳng làm gì được.

longhaiit thích bài này.
  2. anhdu

anhdu Thành viên mới

Bản xả cám nhiều vào. Nó ăn quen thì dễ câu hơn.

longhaiit and Thanh_GK like this.
  3. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Chỗ em câu ngày nào cũng có vài người ngồi câu, mồi câu thì mỗi người một kiểu nên em cũng chẳng biết sao nữa. Còn em thì chỉ đi được thứ 7 và chủ nhật nên lúc vào đó câu rồi mới xả. Mà dạo này mấy con trôi lớn nó ăn mồi nhát lắm, cứ nháy nháy nhẹ cái phao rồi nằm im chứ không có kéo phao hay bềnh phao. a/e nào có cách trị mấy con cá ăn mồi kiểu này chỉ giúp e với ạ.

longhaiit thích bài này.
  4. Khiemq7

Khiemq7 Thành viên gắn bó

nếu cá nhát và là cá củ thì chỉ có lục mới trị nó được thôi, nhưng câu lục thì khó, chưa từng câu thì phải học mới câu được

longhaiit and Thanh_GK like this.
  5. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Hihi. Sáng nay e cũng mới làm bộ lục về để thử nek a. Có khi chắc toàn móc đá với téc nóng không chừng.