Xin chỉ giáo cách làm mồi câu cá tai tưọng | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Xin chỉ giáo cách làm mồi câu cá tai tưọng

Thảo luận trong 'Thông tin chưa phân loại' bắt đầu bởi lionpro, 9/8/10.

1. lionpro

lionpro Thành viên mới

Mình có một chổ có cá tai tưọng nhưng không biết là phải câu bằng mồi gì và cách câu như thế nào . Vậy các cần thủ nào biết xin chỉ dùm mình .
    Xin chân thành cảm ơn!

2. hoangduc2109

hoangduc2109 Thành viên mới

Tình cờ mình biết đuợc cách câu cách tai tuợng nên mình xin "ngạo mạn" "chỉ giáo" cho anh em ^^! Vì cá tai tượng ăn nồi nên câu phao và câu chìm thì chờ đến tết nó cũng không ăn +_+, vì thế bõ chì ra. Sau đó mắc luời câu vào nửa bên miếng sandwich rồi gấp đôi lại, tiếp theo lấy dây thun dạng dỏ buộc theo hình dấu + rồi quăng. Vì cá tai tuợng thuờng ăn giữa hồ nên quăng hơi khó nếu không có chì ( nếu không nói là rất khó)(tập mãi mới quăng đuợc ^_^, kết quả là hum nay đuợc 3 em tai tuợng 1-> 3 kg ở hồ Thành Long ^^). Chúc mọi nguời may mắn !

3. lionpro

lionpro Thành viên mới

Cảm ơn hoangduc2109 rất nhiều ! mình sẽ thử kiểu của bạn xem sao . Ngoài sandwich còn mồi gì câu đựoc nữa không vậy?

4. hoangduc2109

To lionpro :
    Bạn còn có thể sử dụng cái loại bánh mì, rau ... Còn nếu bạn muốn xài các loại mồi như bắp, chuối thì nên buộc thêm một miếng xốp để mồi nổi.
    Chúc may mắn nha bạn. ^^

5. hoangduc2109

To lionpro :
    À, mà bạn nói chỗ có cá tại tuợng là ở chỗ nào vậy. Chỉ mình với, hồ Thành Long tính tiền đến 60k/ kg nên câu xong thả lại vì giá cao quá =,=.
    Bye! ^^