Viết Tiếp Chuyện Đồng Tháp | Page 2 | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Viết Tiếp Chuyện Đồng Tháp

Thảo luận trong 'Ký sự, báo cáo' bắt đầu bởi vnhut, 21/5/17.

1. Crocodile

Crocodile Thành viên tích cực

Hic. Đề nghị a Nhựt đền cái bàn phím mới cho em. Chảy ướt chập mạch luôn rùi. Nhìn mấy con cá mê quá à, hy vọng sớm có dịp qua bắt trộm ao cá của các anh (nhưng không biết khi nào nữa. haizz). Chúc các anh luôn nhiều sức khỏe để mần việc và câu kéo. :):)

2. smallkiwi

smallkiwi Thành viên gắn bó

@all:
    -Chúc mừng và mong bác Nhựt sớm hồi phục sk.Những cuộc hò hẹn thật quí hiếm giữa những bon chen bề bộn của c.sống này mong lắm mãi được duy trì!
    -Biết bao anh em háo hức khi xem được những hình ảnh dân dã,đậm chất Miền Tây như thế này.
    >>Mong sớm hội ngộ trong những khung cảnh mà bài hay thường thể hiện.

3. YeuCoGaiBacLieu

YeuCoGaiBacLieu Thành viên gắn bó

Các file đính kèm:

4. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Tranh thủ xuống đi anh, Đ T có mấy cây guitar đang chờ nghệ sĩ nè! Xuống làm liveshow hoành tráng cho khí thế mtfc nóng lại đi.

5. Votiendat1988

Votiendat1988 Thành viên gắn bó

Lâu quá mất sdt a chưa rủ a nhậu đc sory bạn già

6. Votiendat1988

Gán khỏe
    Em qua em ăn con chim nhe a

7. Votiendat1988

Lên ở vs tui nè ông nội con vợ mới ra riêng cái chòi sau hè êm lắm ở một mình cũng buồn

8. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Số đt trên diễn đàn đó, nhưng mà rủ nhậu mất công tao tủi thân tao khóc à, thời oanh liệt qua, rồi giờ chỉ còn uống trà đá thôi ku ơi! Có đi ngang rủ Cafe thì được.

9. Hiền hậu

Hiền hậu Thành viên gắn bó

den17 : tui ở VN kỳ này hơi lâu, cũng nhớ nhà ( mặc dù có Hiền thê bên cạnh ) ,nhớ cái ko khí an bình, nhớ sự tĩnh lặng ban đêm , một mình trên giòng sông dưới ánh đèn cao áp , ( bã đi theo nhưng tranh thủ ngủ trên xe để sáng mai còn đi học ) nghe tiếng cá Bass táp mồi (cá con) và nhớ cả cái lạnh của những đêm mùa đông (2-10 oC) bên giòng khi thuỷ triều bắt đầu giựt xuống...chính lúc này cá đầy sông, trên mặt nước những con cá Bass nhỏ (cỡ 20-25cm chiều dài) táp mồi liên tục tạo âm thanh vang động cả một khúc sông, dưới độ sâu 6m những con cá bự ( 700gr - 2kg) liên tục bị kéo lên (bởi một cái cần 1m6 , máy shimano nhỏ (FX 2500) với dây 10lbs khá mãnh mai), chắc @triden17 cũng biết feeling nó tuyệt vời như thế nào...kakakaka kể cho bạn nghe chút xíu để @triden17 có khí thế chuẩn bị cho những ngày vui cuối tháng sáu....anh em ta sẽ "kéo dài tuổi thọ" khi trong tâm hồn thanh thản như Khương Thượng

image

Bạn phải chuẫn bị : áo ấm , bao tay da, kềm mũi nhọn, máy câu nhỏ thòi ( cỡ shimano 2500 ) dây 12lbs ( chưa quen câu dây 8-10lbs quá mãnh vì dìu cá vào bờ như dìu bạn gái trong điêu valse lả lướt nhẹ nhàng- tui sợ bạn kéo quá nhanh làm cá phản ứng dữ dội sẽ mất cá ).
    Nên mua shimano AX 2500 FB ở VN vì chỉ chừng 350k ( Úc : AUD $ 50 ).
    image

image
    Cá sand whiting

Tui dự định trong 2 tuần lễ của bạn trong thời gian lưu lại tại Sydney sẽ :
    1- Câu cá bass ban đêm dưới ánh đèn cao áp. ( cách Fairfield 60km - đi qua 2 ngọn đèo )
    2- Câu cá sand whiting ( cá đục ) ở cửa biển Narrabeen beach ( nước chỉ sâu tới đầu gối - nhưng mình đứng trên bờ cát)
    3- bắt ốc len(g) nếu còn đủ time !

Đừng tưởng nước như zị (sâu 80 cm ) mà ko có cá......( tép từ trong hồ bơi trở lại biển khi triều rút, cá đục sát thủ rượt theo táp liên hồi....( nhùng mồi bloodworm nó khoái hơn mồi tép tươi )

Các file đính kèm:

Last edited: 29/5/17
    Huyhcc, Admin, smallkiwi and 4 others like this.
  10. Quý Bạc Liêu

Quý Bạc Liêu Cần thủ xứ cơ cầu

Nhìn thấy mà ghét kkk

vnhut, smallkiwi and tuannguyen_st like this.