Viết Tiếp Chuyện Đồng Tháp | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Viết Tiếp Chuyện Đồng Tháp

Thảo luận trong 'Ký sự, báo cáo' bắt đầu bởi vnhut, 21/5/17.

1. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Thân chào cả nhà!!
    Cũng đã lâu rồi em không có bài vở gì cả.
    Lý do thì phân trần mãi nó cũng cứ lẫn quẫn như thế: Chuyện công việc, chuyện cơm áo nó lấn át cái đam mê, sau Tết chưa kịp ổn định củng cố thời gian để trở lạ cùng AE thì cái buồn nó lại đè tiếp, sức khỏe nó có vấn đề:(:(:(. Thật là Trời không chiều lòng người, vận số mình nó đen:oops::oops:.
    Xin lỗi mọi người em than thở tí cũng chẳng phải để khóc lóc kể khổ gì, nhưng ngặt nổi phải tạm nghĩ việc dưỡng thương, lòng thì trăm mối tơ vò thì tâm trạng đâu mà câu, cảm hứng đâu mà viết.
    Đi lên đi về SG như đi chợ, tội thằng Sa sư đệ (Trường Sa) hay tin thì nó cũng chạy ra chạy vào cafe thăm hỏi rồi ngồi tám chuyện, nó kêu lại nhớ ĐT, nhớ AE, nhớ ao hoang lặn lội móc lổ, nhớ con rô, con trê....
    Nhớ thì bắt xe xuống đi em!;) Phucdongthap cũng rảnh và anh nằm nhà dưỡng thương cũng buồn.
    Vậy là cuối tuần nó xuống thật, tay xách nách mang những sản phẩm từ miền quê vợ Bạc Liêu xuống làm quà và làm tiệc tùng, biết chắc là cái này nó muốn đãi AE thôi chứ ko phải nó sợ ĐT ko có cái cho nó xơi:):).

Câu chuyện tiếp theo cũng lại là hành quân bộ ra bờ sông Tiền tìm ao hoang (điều này thì chắc hơi cũ đối với AE nhà mình rồi:p:p)

Cái ao này cỏ dày khiếp, mỗi thằng tự lội xuống móc lổ cho nhanh, sào gậy vô tác dụng (mạnh ai nấy móc nên ko ai chụp hình):
    DSC_0204

DSC_0195
    Lên cá nhé!!
    DSC_0179

Một cặp mà rớt lại 1 con, hổng biết nó có chửi ông Phúc hông chứ dám nó... biết nói luôn áh!! DSC_0181
    DSC_0185
    DSC_0187
    DSC_0189
    DSC_0190
    DSC_0191
    DSC_0193
    DSC_0194

DSC_0196
    DSC_0197
    DSC_0198
    DSC_0199
    DSC_0201
    DSC_0202
    DSC_0203

DSC_0205

Thành quả: Cũng là rô và trê ko có gì mới hơn:p:p. DSC_0207

DSC_0210
    DSC_0212
    DSC_0215

Lại bày tiệc bằng thành quả câu được và quà của Trường Sa, nhịn đói gần cả ngày rồi:p:rolleyes:,cá nâu nướng, chẻm chiên sốt cà.
    DSC_0217

Phúc và Trường Sa cụng trà đá bọt, còn thằng nhà em chỉ dám uống nước khoáng thôi. Hẹn khi sức khỏe phục hồi thì trả nợ lon sau hén!!
    DSC_0218
    DSC_0219

Một ngày vui và nhiều vất vả qua mau với 3 AE.;);)...
    Vài Hình ảnh thay lời kết, cảm ơn mọi người đã xem bài!
    Chúc cả nhà ngày cuối tuần vui vẻ, hẹn gặp lại.
    Thân!!

Last edited: 21/5/17
  2. phucdongthap

phucdongthap Thành viên gắn bó

Anh ấy đã trở lại.....hihi,hình ảnh đẹp qúa sau này k đi câu nửa anh em mình đi chụp nhe anh haha...!

3. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Cái gì không đi câu mà đi chụp, chụp cái gì cha nội?:rolleyes::rolleyes:. Còn dài dài ông ơi! Bộ tui hổng nhậu là ko rủ đi câu nữa à?. Làm gì cũng chờ tui luyện công lại rồi xuống núi tiếp tục chứ!;):p:D:D

4. YeuCoGaiBacLieu

YeuCoGaiBacLieu Thành viên gắn bó

lần đầu tiên trong đời ngồi nhậu 1 chổ mà uống được 12 lon bia. chắc nhờ phúc mập nấu ăn ngon nên nhậu có hứng.

5. 7 Toan

7 Toan Chủ nhiệm MTFC Staff Member

Thấy chưa... Thấy ko..!!! Chén bát để trong sóng còn kua ken ken.. Cá rô bỏ trong rổ kêu gột,, rẹt.. MTFC là DZẠY đó..!?
    Nhưng trong lòng yêu thương vô bờ bến.. Nên ko giận nhau một câu nói.. Ko giận nhau vì bất cứ lý do gì.. Nha anh em.!
    ( cứ câu khi còn đi câu được.... Cứ vui khi anh em còn gặp nhau... Cứ làm những gì anh em thích..) Bảy yêu MTFC. !!!

6. lephong

lephong Thành viên gắn bó

Nhìn cái ao hoang sơ và anh em mong có ngày gặp lại anh em ở cái ao hoang đầy kỷ niệm này nhưng công việc nhiều và phải chăm nhóc nhỏ chưa biết khi nào mới tiếp tục đi câu dc. Hic:(:(

7. lephong

lephong Thành viên gắn bó

Nhìn anh Nhựt cũng khá hơn rồi. Anh có gắng luyện công xong xuống núi nhé:):):):)

8. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

OK! Thank Phong! chắc là mọi việc sẽ tốt thôi, nhanh xuống núi sát cánh cùng ae tiếp tục chiến đấu hén.

9. LuậnCT (shinichi1608)

LuậnCT (shinichi1608) Thành viên gắn bó

Chúc mừng a đã trở lại và lợi hại hơn xưa, gáng dưỡng thương chờ ngày e qua ae mình cụng trà đá bọt a nhé kaka...

10. YeuCoGaiBacLieu

YeuCoGaiBacLieu Thành viên gắn bó

anh Nhật yên tâm đợi đi đến khi anh lên chức ông nội ông ngoai gì đó thì thằng Luận nó qua kiếm anh uống "trà đá bọt".

11. phucdongthap

Hình đâu cho lên coi nào hihi

12. Heineken

Heineken Thành viên gắn bó

Vẫn còn phong độ và đẹp trai lắm anh. Chúc anh nhiều sức khoẻ. Nhớ các anh ĐT lắm

13. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Hii! Bị nội thương nên ngoại hình ko hư hao còn coi được hén! Lúc này câu kéo ra sao ít thấy vậy Hoàng.
    Sẵn a gửi lời cám ơn Hoàng cái ân tình hôm trước nhé! Khi nào có dịp ae mình lại gặp nhau nghe.

14. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Kệ từ từ cũng được, gần mà, với lại lúc này cũng chưa cụng trà đá bọt được. Nhưng chờ lên chức ông nội ông ngoại thì hơi lâu à. Hehe!!...

15. Heineken

Heineken Thành viên gắn bó

Thỉnh thoảng em vẫn đi mà hơi bất chợt a ơi, có khi xuống Tràm chim chơi,tuần trước có xuống gặp 1 a bạn của a Ghigo mà quên hỏi a đó tên gì. Thấy a khoẻ là mừng rồi, a e mình giờ bắt đầu qua sườn dốc của sức khoẻ rồi a. Có lên Sg ghé cafe đc nói chú 7 gọi e qua a.

16. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Mai a lên SG nếu xong việc khám bệnh sớm cũng định gặp anh Phúc, A7 và bác @Hiền hậu ở LX cafe, nếu được thì alo Hoàng nhé!

17. phucdongthap

Cui ké cái coi,đi sì phố chơi luôn.Vợ đuổi đi luôn rồi có ai cho e ở vài hôm không?E hứa là ngoan lắm à huhu.....!

18. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Tội nghiệp quá! Hụ hụ ụ.....Tui mua vé xe dùm luôn nnghe.

19. phucdongthap

Có ai chứa không các bác 4so9.....?Vợ e cho đồ vào balo rồi huhu.....!?!!!!?

20. Tu Duy

Tu Duy Thành viên gắn bó

Qua đây coi hồ cá phụ tui, bao câu hè hè...