Tư Vấn Đánh Tra Chim Hồ Bình Mỹ Tây Củ Chi | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Tư Vấn Đánh Tra Chim Hồ Bình Mỹ Tây Củ Chi

Thảo luận trong 'Người mới tập câu !' bắt đầu bởi yakuza_japan, 21/12/16.

1. yakuza_japan

yakuza_japan Thành viên gắn bó

Chả là chủ nhật tới này (25/12) có mấy ông anh trong công ty rủ đi câu cá ở hồ Bình Mỹ Tây, mấy ổng toàn dân amateur thôi (mới sắm cần câu máy tập câu, quăng mồi còn chưa thẳng đường nhợ, chủ yếu dẫn vợ con vào đây ăn uống giải trí là chính, câu cá là phụ thôi), còn em trước giờ chỉ chơi cần tay, ít câu tra chim bằng cần máy.
    Hôm nay em viết vài dòng nhờ các cụ trên đây tư vấn giùm em cá tra hồ này chịu mồi gì, đánh thẻo đơn hay chùm nho, khu vực nào thường lên cá, dây trục với dây thẻo khoảng bao nhiêu là vừa để cá ko nhát mồi. Còn cá chim hồ này chịu mồi gì. Cảm ơn các cụ đã ghé xem bài ạ!

smallkiwi, dinhtan84 and hoangthanh89 like this.
  2. Trident17

Trident17 Thành viên gắn bó

Anh không câu hồ này nên chịu rồi. Em search vòng quanh trên 4so9 rồi ra tiệm đồ câu mua mồi thôi. Trên đường Lê Văn Khương có bán nhiều đó. Hỏi họ mồi câu chim tra hồ họ chỉ cho. Amateur thì cũng không nặng vấn đề cá mú lắm nhẻ. Nhưng kiểu gì mà chả kiếm được vài em chim, còn tra thì công phu chút, hên xui...

P/s: hôm nào ghé SóngThần lại nhé, hôm đó hai vc anh mắc công chuyện nên không ngồi với em được.

3. Mai phuong nam

Mai phuong nam Thành viên gắn bó

Cứ đem cần tay lên xả mồi chiến. Câu theo bản năng tự nhiên không khéo lại hay.

smallkiwi, dinhtan84 and yakuza_japan like this.
  4. shooter

shooter Thành viên mới

Chào ban . Đánh cám bánh nho 4 hoặc 6 bạn nhé , (tanh nặng mỹ 500g +cám con cò 200g +đài loan ít đạm 200g +bánh bía không trứng 4 cái ) trộn dẻo rùi đánh . Chúc bạn và gd câu vui vẻ