Thắc Mắc Về Giá Đồ Câu Việt Nam Và Nước Ngoài | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Thắc Mắc Về Giá Đồ Câu Việt Nam Và Nước Ngoài

Thảo luận trong 'Đọc báo giùm bạn' bắt đầu bởi chuvinh, 5/9/17.

1. chuvinh

chuvinh Thành viên mới

chào các anh em trên diễn đàn 4so9. Mình có 1 thắc mắc này mà nó cũng hơi nhạy cảm với anh em buôn bán trên diễn đàn. sắp tới mình về vn làm việc 1 thơi gian cũng dài, mang cần và máy về thì mất công quá, nên mình muốn mua 2 bộ để ở vn đi chơi với anh em.

tuy nhiên lúc tham khảo giá, mình rất bất ngờ là cần và máy ở việt nam rất rẻ. cùng 1 thể loại giá chênh nhau theo mình nghĩ là nhiều

vd: máy shimano loại bên này bán 280usd x 22.685 = 6tr3. ở vn bán máy này khoảng 5tr

còn dòng máy cao hơn khoảng 570usd v chac chi khoang 350usd

thực ra ở đây đi làm v cũng biết có hàng loại 1-2-3. vd kính oakley giá chính hãng la 170usd, nhưng hàng bán o outlet loại 2 khoang 120usd

có vài vấn đề thắc mắc, anh em nào rành cho mình xin ít lời tư vấn, cám ơn rất nhiều

2. muntana1111

muntana1111 Thành viên mới

Giá bên nước ngoài thường thuế cao hơn VN thì phải , nhưng có 1 điều e biết là hàng xuất các nước lớn phát triển thì chất lượng cao được kiểm tra gắt gao trước khi được xuất vào. E biết điều này vì có 1 ông anh chuyên nhập đồJMD cua Nhật cũ về bán , mặc dù là cũ nhưng giá còn hơn cả đồ mới bán trong VN thế mà có rất nhiều người đặt mua . Chắc chắn có sự khác biệt về chất lượng.

chuvinh thích bài này.
  3. LuậnCT (shinichi1608)

LuậnCT (shinichi1608) Thành viên gắn bó

Mỗi nước có 1 tiêu chuẩn nhập khẩu khác nhau nên hàng muốn nhập khẩu phải đủ tiêu chuẩn thì giá thành sẻ cao hơn rồi bạn. Cùng là hàng china nhưng nhập khẩu mĩ và về Việt Nam thì chất lượng 2 món hàng khác xa nhau...

chuvinh thích bài này.
  4. nguyenquanghuy

nguyenquanghuy Thành viên mới

Em nhờ người mua đồ câu ở Nhật, rồi ship về VN. Em mua hàng SMN so sánh giá thì mua ở Nhật rẻ hơn tương đối nhiều.