săn khủng long ĐH nông lâm-thủ đức CN tuần này mời mọi người tham gia nhé. | Câu lạc bộ câu cá 4so9

săn khủng long ĐH nông lâm-thủ đức CN tuần này mời mọi người tham gia nhé.

Thảo luận trong 'Rủ rê hẹn hò đi câu' bắt đầu bởi nongvuongphong, 21/7/11.

1. nongvuongphong

nongvuongphong Thành viên mới

cuối tuần này mình tính đi săn khủng long ở hồ đất, anh em nào tham gia thì alo mìh.
    ở đó cá trắm, chép, trôi, mè, phi, tra...............hàng khủng. mồi câu thì các bạn tự chuẩn bị, vì đây là hồ tự nhiên, sâu khoảng 20-30m nước, đáy hồ rong rêu rất nhiều nên các bạn nhớ đem theo đầy đủ dụng cụ để gây án nhé.
    mình dự định câu từ sáng tới chiều, quán có món gà nòi cũng ngon lắm. ai nhậu được thì tham gia chung cho vui, k ép

2. muicachua

muicachua Thành viên mới

Đường đi thế nào đây hả bạn? Cái đó là hồ dịch vụ hay tự nhiên? Có phải là Hồ Đá mà mọi người thường nhắc đến không? Chỗ này nhiều người "ấy" lắm, nguy hiểm lắm.

3. lovehell

lovehell Lock siêu cấp

thì bạn đừng " ấy" là ko bị " ấy" đâu ^^. Hồ đó ko dễ nuột đâu nha, chúc mấy bạn câu được nhiều cá, đi về nhớ up hình lên cho mọi người tham khảo nha

4. trunhodicau

trunhodicau Thành viên mới

Lên kế hoạch chi tiết đi bạn. Và chỉ đường cụ thể luôn nhé.

5. leeboss

leeboss P. Chủ nhiệm CLB câu cá Phú Quốc

Nghe thích quá - bác cho 1 cái kế hoạch cụ thể và bản đồ chỉ đường với

6. nongvuongphong

sáng chủ nhật 8h có mặt tại ĐH Nông lâm thủ đức. hình em nó đây[​IMG]
    ăn uống thì tại quán có người nấu ăn, bia rượu lúc nào cũng có đủ. tiền bạc thì tự túc, ai ăn nhậu thì campuchia.

7. boysaigonhot

boysaigonhot Thành viên gắn bó

Quyết tâm phục thù hả anh? Kỳ này a nhớ mang theo mồi ... TNT

8. lamnn

lamnn Thành viên mới

Em xin bổ xung thêm về đường đi vào hồ Đất nhé , Từ cổng vào trường Đai Học Nông Lâm vào chạy thẳng đi hết đường nhựa sẻ gặp đường đất chạy tiếp , đến khi gặp 1 con đường nhựa bên tay trái ( đường này hơi rộng ), ta rẻ trái vào đường nhựa đó vài trăm mét bên tay phải có tấm bảng ghi Hồ Đât (tấm bảng này củ và mờ phải quan sát kỷ mới thấy) , đi vào đó là tới.
    chúc các Bác câu có khủng long nhé!

9. dung2686

dung2686 Thành viên mới

Hi Nong Vuong Phong,

Mình là Dũng (26 tuổi), hiện tại mình đang ở trong khu vực làng đại học, cũng ở gần đại học Nông Lâm.

Bạn có thể cho mình biết mồi câu cần chuẩn bị là những loại nào không ? vì bình thường mình hay câu ở hồ cấu Anh Thy ở gần bệnh viện Đa Khoa Thủ Đức đó.

Mạnh Dũng (0988660809) Yahoo: dung2686

10. nongvuongphong

kahkahkahakah, Phi chơi xấu nhé, chưa gì đã kêu đem theo TNT rồi, làm vậy sao anh em nào dám tham gia chung dc.
    nói vui thôi, mai rảnh tham gia nhé P.

11. nongvuongphong

hồ đó có tra, trắm, chép, trôi, rô.....bạn nào thích câu mồi gì thì cứ đem theo, mình thì trung thành với trùng và dế vì theo mình nghĩ đây là hồ thiên nhiên. còn mồi bột thì cũng hay đấy nhưng mình k biết làm mồi bột, anh em nào có thì cứ đánh thử, ở đây đánh lục thoải mái, hồ câu k tính tiền câu chỉ tính tiền cafe và bia thôi heheheh

12. nongvuongphong

hôm qua đến giờ đã có 4 người đăng ký.

13. linhbeo

linhbeo Thành viên mới

8h hơi trễ, 7h đi. còn tập hợp sửa soạn nửa. tui Linh Béo. Mai gặp bb

14. boysaigonhot

boysaigonhot Thành viên gắn bó

Để mai em xem có quota không nữa, dạo này xin quota khó khăn nên chủ yếu dành quota đi tìm con ... cá lóc. hehe

15. trunhodicau

24072011016 Mấy hình ảnh về "" Săn khủng long và... gà nòi hồ Đất
    24072011013
    24072011014

16. asroma_td08

asroma_td08 Thành viên mới

Sao kô thấy con cá nào vậy bác?! Có thu hoạch đc gì không anh?

17. trunhodicau

Có chứ ... nhiều nữa là ... nhưng mà đang để rành lần sau đông anh em hơn mới ''thu hoạch''.Lần này tạm thời giải quyết vụ gà nòi . ngon va rẻ.. bia ướp lạnh bằng nước hồ uống tê lắm làm mấy lon rồi nằm võng ghe tiếng bụi tre kẽo kẹt lơ mơ tưởng chốn Bồng lai. Chợt nghĩ trên có bác Dũng dưới chút có bác Đào cũng chẳng sướng hơn mình là mấy ....

18. nongvuongphong

khakahakha, a trunho này post hình lên làm gì, k có cá mà , quê chết....nói chung là hẹn ngày phục thù dc đó, nếu a còn máu ăn thua với đám khủng này heheheheheh

19. phuongnhi

phuongnhi Thành viên mới

Hôm bữa ra ngồi câu thử 1 lần. Cả buổi ko mất cục mồi. Nghe nói bên hồ đá có cá tra khủng đó mà chưa có thời gian đi thử

20. tamnau-dian

tamnau-dian Thành viên mới

Hồ nầy cá lớn lắm nhưng không dễ câu các bạn, đi chơi ăn nhậu có lý hơn !!