Nhóm Mê Câu 4so9, trao đổi kinh nghiệm! | Page 3 | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Nhóm Mê Câu 4so9, trao đổi kinh nghiệm!

Thảo luận trong 'Các câu lạc bộ' bắt đầu bởi Tơ May, 12/10/11.

1. Tơ May

Tơ May Thành viên mới

Sẽ điện thoại liên lạc khi sắp lịch!
    Thân!

2. Tơ May

Tơ May Thành viên mới

Nhung ơi! Máy sục oxy chạy pin thấy báo có mấy chục k cho đến 100k phải không?
    Cám tanh mua loại tanh ít hay tanh nhiều?

3. nphuckhanh

nphuckhanh Thành viên mới

Help me!tối qua câu dính con trê khoảng 700g bằng cần tay,không biết do nó vùng vẫy hay sao mà cái đọt cần bị gẫy luôn,cái này có cách nào chế lại ko mọi người,đang lấy dây thun buộc đầu cần câu đỡ,nếu lỡ dính cá lớn là đứt dây thun tuột dây liền

4. mirinda

mirinda Thành viên mới

Đọt cần gãy bác có thể thay đọt mới. mang cần ra các tiệm đồ câu Hào cây gõ, Châu Trần Phú, Kim Ngân ... Trình bày sự việc và thay đọt mới thui.
    Thân,

Last edited by a moderator: 14/10/11
  5. nphuckhanh

nphuckhanh Thành viên mới

cảm ơn bác mirinda,xá xị nha

6. 837834

837834 Thành viên mới

Thay đọt cần máy vô, đảm bảo lần sau chỉ có gãy..ngang cần thui :) Đùa chút, bác ra chỗ chị Châu-A Ngầu thay đọt cần tốn vài chục k thôi!

7. KhongTuDaTinh

KhongTuDaTinh Thành viên mới

tốt nhất là ra mua cây cần tay khác 50k câu mòn mỏi luôn hehehhe. thay đọt cần còn mắc hơn mua cần mới.:)

8. Vua sau dua

Vua sau dua Thành viên mới

Chào G. Huy...!!!
    Mình bật mí chút xíu nha...
    Mồi ni chống lóc hiệu quả lém đấy..Vả lại đang vào mùa nước nổi...
    1. Trùng Hổ lớn đem nuôi trứng gà qua đêm là sáng câu được...nhưng phải kiên nhẫn...
    2. Trùng Cơm cũng nuôi trứng gà qua đêm...nhưng cẩn thận kẻo mau chết và né hồ có nhiều rô phi...hi...
    Cách móc mồi Trùng Hổ...
    Nên đập cho trùng cứng và dồn lại...seo đó luồn lưỡi câu từ đầu trùng đến 2/3 đuôi trùng...phần còn lại móc xoắn vào đầu lưỡi...
    Nên câu thẻo dây có siêu bền hoặc cáp...he...he...để chống chim đó mè...
    Mồi ni mà ngâm chừng 30' mè ko có cảm giác mới là lạ đó nha...
    Chúc Bạn thành công...
    Thân...

9. Tơ May

Tơ May Thành viên mới

Gửi chú Khánh!

Chú đã thay đọt cần vào chưa?
    Nghiêm khắc phê bình chú chiều chủ nhật nha! Né độ rượu đế, tui rủ đi câu rô đồng ngoài thiên nhiên, ok rùi để tui chờ 2h đồng hồ, nản!

10. Tơ May

Tơ May Thành viên mới

Chiều buồn, tui có hú chú Khánh, 2 anh em sắm bộ nhợ câu sặc đi câu. Tui có biết vài điểm cá sặc và bãi trầu. K mua được trứng kiến, 2 anh em chữa cháy bằng tép. Kết quả cũng ok nhưng chưa lên được nhiều cá thì trời đã đổ mưa. Hẹn tuần sau, anh em mình kiếm bãi trầu, sặc và rô bí về chiên giòn cuốn bánh tráng nha chú Khánh! :D

11. phạm duy

phạm duy Thành viên gắn bó

Thôi đi ông nội thất ơi, ở đây là diễn đàn dành cho những người câu cá, không có chỗ cho quảng cáo mấy thứ không liên quan. lần sau đừng vào trang này nhé, thật ngại, hay bác đang tiếc tiền để quảng cáo và không muốn khai trương vậy, thật buồn và buồn. Nếu mấy ae trên diễn đàn câu cá có nhu cầu mua những thứ bác quảng cáo thì sau khi đọc thấy nản hơn, chẳng muốn mua đồ của bác đâu. lần sau bác vào diễn đàn quảng cáo miễn phí nhé, không thì bác tự lập diễn đàn riêng nhé. Chào bác và chúc bác có hướng nhìn mới. Ok

Hunter Pro thích bài này.
  12. memachamcom

memachamcom Thành viên mới

đẹp thật đấy

13. L-Tuoc

L-Tuoc Thành viên mới

Các a các chú cho e hỏi thăm với...cá chẽm ở khu vực tỉnh thành nào trong nước ta vậy ạ???e ở Rạch Giá Kiên Giang...cũng gần biển lắm mà sao ít thấy ai biết quá.trong đầm tôm thấy có người nói có nhiều mà sao e ngồi cả buổi trời ko thấy bóng con nào đớp mồi hết trơn...thanks các a các chú.!