Nhóm Mê Câu 4so9, trao đổi kinh nghiệm! | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Nhóm Mê Câu 4so9, trao đổi kinh nghiệm!

Thảo luận trong 'Các câu lạc bộ' bắt đầu bởi Tơ May, 12/10/11.

1. Tơ May

Tơ May Thành viên mới

trao đổi kinh nghiệm!

Nơi anh em nhóm trao đổi kinh nghiệm về câu kéo!

Last edited by a moderator: 31/10/11
  2. kosatca

kosatca Thành viên mới

A e , nào có Kinh nghiệm hoặc bí quyết nào hay thì đưa lên đây để mình sưu tầm đóng thành sách ^^ bảo đảm sẽ có nhuận bút cao^^

3. huyga

huyga Thành viên mới

Mấy bác chỉ em món mồi cá tra tí nào ^^. Em câu cá tra năng suất kém quá đi hồ tính giờ toàn lóc. Ông già vợ câu = mồi dế thế mà vẫn dc cá tra, còn em cơm mẻ cám tanh .. lóc hết. Tính kím mấy con đuông dừa câu thử xem sao ^^

4. Tơ May

Tơ May Thành viên mới

Theo mình nghĩ, có rất nhiều vấn đề dẫn đến bị lốc:
    1. Mồi.
    2. Thẻo và lưỡi.
    3. Bạn không phải là người sát cá. :D
    Về mồi, chắc nhờ các bác cao thủ chỉ giáo, mình cũng không rành về mồi.
    Thẻo và lưỡi, theo mình bạn chọn lưỡi nhỏ 1 chút, thẻo dài 1 chút, không dùng chì xem sao!
    Chúc bạn có cá, hết cảnh lốc trắng!
    Thân!

5. huyga

huyga Thành viên mới

Em ko dùng chì, thẻo 2 lưỡi, dây thẻo 0.35 dài 70cmX2= 140cm.
    Chắc tại mình ko sát cá rồi ^^. Chuyến này kím dế cơm & đuông dừa đánh thử xem, biết đâu mình lại tìm ra chân lý mấy bác hỉ ^^

6. nphuckhanh

nphuckhanh Thành viên mới

Mồi câu cá tra trên diễn đàn đã có hướng dẫn nhiều rồi,bạn search trên diễn đàn hoặc trên google. Nhưng chủ yếu mồi nền vẫn là cám tanh,cơm mẻ,cơm thiu,cơm dừa.Khi đến hồ tùy vào tình hình địa thế hồ mà mình sẽ thêm 1 số phụ gia vào ví dụ như:tinh bột sữa,tinh bột đậu xanh,phô mai,tinh dâu,bơ,pa tê,nước cốt dừa,dầu cá,knor...nhưng nhớ là đưng cho nhiều thứ quá sẽ bể mồi,cá ăn vào bị ngô độc.Mình cũng đã từng thấy có người câu bằng gián,lên cá khoảng 2kg trở lại nhưng chưa dám thử mồi này,vì sợ gián.Đã làm hết cách mà cá vấn không ăn thì xem lại thẻo lưỡi,còn không thì hồ đó hết cá hoặc cá đã bị chủ hồ xử lý rồi,tìm hồ khác câu thôi.

Last edited by a moderator: 12/10/11
  7. hoàng hùng

hoàng hùng Thành viên mới

Chào em Huy.
    Đánh cá Tra đòi hỏi sự đầu tư và nghiên cứu kỷ càng. Do điều kiện hồ, cách xữ lý và nuôi dưỡng cá ở từng hồ khác nhau, cho nên mồi câu cá tra ở mỗi hồ câu đều khác nhau ( chưa tính đến giờ giấc cá ăn,thẻo và lưởi phù hợp, có hoặc không có chì).
    Nếu muốn đạt được kết quả khả quan hơn em phải chịu khó tìm hiểu, quan sát về đặc tính ăn mồi của cá tra ở riêng từng hồ (xem cá tra ở hồ này thường ăn mồi gì, hôm nay ăn mồi gì,...) rồi em mới sử dụng mồi sao cho thích hợp (chịu khó xào chẻ mồi, luân phiên mồi,thử mồi mới....)
    Chúc em thành công.

8. mirinda

mirinda Thành viên mới

Dế cơm với Đuông để nhậu bác ơi . Bác cứ mua 24 con Đuông + 1 thùng Ken ngồi trên bờ rồi cứ làm thế này 1 con mình bỏ vào mồm, 1 con wăng xuống hồ, khui 2 lon ken, : " Mày 1 con , tao 1 con . Mày 1 lon, tao 1 lon " thế nào cá tra củng nhảy lên bờ cho bác khỏi cần câu. hehe :D

9. cancautom

cancautom Thành viên mới

Hôm nào Em câu ở đâu hú Anh nhé, Anh chấp nhận làm cá cho Em và xin đóng góp thêm chai mắm nhĩ và ớt..

hehe

10. mirinda

mirinda Thành viên mới

hahaha. 31 Trần Não thẳng tiến anh ơi !

11. Tơ May

Tơ May Thành viên mới

tiếng là mirinda nhưng bác chuyên uống ken nhỉ! Hy vọng bữa nào sẽ giao lưu với bác với cách câu bác vừa kể trên!
    Thân!

12. mirinda

mirinda Thành viên mới

hìhì ! Bác nói vậy em sẵn sàng . Nhà em ở Bình Thạnh , hnao rãnh có thể giao lưu với mọi ng . Có thể t7 này e sẽ lên Vườn Mận với anh Phụng Trọc. Có dịp thì e với các bác giao lưu nhé .
    Thân , sđt em : 0937 41 67 41.

13. Tơ May

Tơ May Thành viên mới

Thứ 7 8g em đến VM, hy vọng sẽ gặp bác!
    Thân!

14. KhongTuDaTinh

KhongTuDaTinh Thành viên mới

báo cáo với cả nhà là dạo này em đi solo 1 mình là bị lóc.ko biết tai sao:( hjc cá thì em ko biết có sát cá ko.nhưng sát gái thì em khẳng định là có:)

15. 837834

837834 Thành viên mới

Hehe cá không thích gái, tại dzậy nên sát cá thì đừng có sát gái :)

16. mirinda

mirinda Thành viên mới

Ok bác. bác cứ lên trc, có gì em lên sau củng đc. nhưng mà đg xa wá em đi 1 minh ớn wá . Có bác nào cho mình ké hok ta ?? hehe.

17. KhongTuDaTinh

khổ em wa anh Nhung ơi.em ko thích sát gái mà gái nó cứ theo em ko biết làm cách nào cho gái ko theo nữa.mong anh Nhung và anh em chia sẻ kinh nghiêm:)

18. Tơ May

Tơ May Thành viên mới

Chú phải chở em Linh theo để có cá đem về rùi! Vậy là tiện cả đường cá và đường gái rùi còn gì! ^_^

19. KhongTuDaTinh

khổ nỗi lần nào cũng có mặt mà anh:( em đi 1 minh nó có cho em đi đâu lúc nào cũng đòi theo.ngồi đày nắng cả ngày cũng chiu.

20. Tơ May

Tơ May Thành viên mới

hehe, vậy là chú hạnh phúc nhất đời cần thủ rồi! Nhiều anh em cần thủ muốn đi câu cuối tuần thì phải xuống nước xin quota từ đầu tuần đấy! :D