Muốn tìm bạn câu cá tại Úc | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Muốn tìm bạn câu cá tại Úc

Thảo luận trong '4so9 ở nước ngoài' bắt đầu bởi hongkong88, 7/6/11.

1. hongkong88

hongkong88 Thành viên mới

Mình đang ở BRISBANE. Muốn tìm các bạn ở Úc để cùng nhau đi câu cá cuối tuần cho vui........Please, phone 0411185895

sausaigon thích bài này.
  2. hongkong88

Goi kem vai tam hinh minh cau duoc

Các file đính kèm:

3. Admin

Admin Con sen

Theo số liệu của 4so9, người đi câu ở Úc quan tâm đến 4so9 nhiều nhất là ở Sydney (173 người), còn ở khu vực của anh có 43 người cũng hay vào 4so9.
    Chúc anh tìm được bạn câu để đi cho vui.
    Thân

4. hongkong88

Hi ,Anh admind...........khi nào anh biết có ai qua Uc chơi,thì báo cho mình biết,mình có thể dành thời gian chở các bạn đi tham quan,và câu cá bên Úc này cho biết. Thank you

5. ddt2006

ddt2006 Thành viên mới

Chào bạn,
    Bạn cho mình hỏi ở Mel thì câu cá ở những điểm nào (free nhé) vì tháng 7 mình sẽ qua Mel (trường RMIT).
    Cám ơn

6. hongkong88

Hi,ở Mel mình có ở vài tháng thôi,chưa đi câu lần nào........Nhưng mình biết ve vùng Footscray có nhiều người VN ở lắm,về đó hỏi họ chỉ cho..........khi nào có điều kiện lên Brisbane phone cho mình,mình chở đi câu chơi

7. ddt2006

ddt2006 Thành viên mới

Cám ơn bạn đã hồi âm :)

8. xibo

xibo Thành viên mới

xin cho hoi o brisbane thi cho nao thich hop de cau ca o ho hay o song ha. vi minh moi tap cau. cam on

9. Admin

Admin Con sen

Các anh vui lòng dùng tiếng Việt có dấu tham gia diễn đàn nhé.
    Cám ơn
    HS

10. xibo

xibo Thành viên mới

chao cac dong huong. minh dang o qld uc .. muon hoi co cac bac nao o uc ,xin chi gium cau ca o song va ho nao co the cau ca duoc..cam on cac bac va cac chu ha

11. hongkong88

Ở brisbane mùa này nhiều cá Tailler lắm,vừa rồi mình mới câu được 20 con, size 35 cm vừa đủ size đó.........Bạn có thể câu ở cầu seaworld hay Palmbeach........Hope island và Burleyhead.........Đều có cá Tailler,mùa này đó

12. hongkong88

Ở brisbane mùa này nhiều cá Tailler lắm,vừa rồi mình mới câu được 20 con, size 35 cm vừa đủ size đó.........Bạn có thể câu ở cầu seaworld hay Palmbeach........Hope island và Burleyhead.........Đều có cá Tailler,mùa này đó

13. hongkong88

Cá Tailler,hanh va Chình mình câu được đó

Các file đính kèm:

14. Admin

Admin Con sen

Cá ở Úc thật là to, chúc mừng anh Hongkong đã có nhiều thành tích.
    Anh tranh thủ viết một bài câu cá ở Úc cho bà con thưởng ngoạn nào.
    Thân
    HS

15. hongkong88

Hi Xibo,nếu bạn muốn đi câu với mình thì để số điện thoại lại,mình liên lạc và bày cho bạn cách câu........Sau đó chụp hình và viết một bài phóng sự về câu cá ở Úc,rồi upload cho các bạn trong room cùng chia sẽ cho vui

16. viet772000

viet772000 Thành viên mới

Chào anh hongkong88 (ko biết có phải anh vượt biển năm 88 ko :) ).
    Em 29 tuổi cho anh dễ xưng hô.
    Em rất hay đi Úc, tuy biết rằng câu cá bên Úc sẽ tốn kém so với đồng lương của em ở Vn, nhưng vì thích quá nên cũng ráng tìm tòi mày mò cho biết.
    Anh có thể trả lời giúp em 1 số điều đc ko.

Hoàn cảnh của em là khi qua ko có xe cộ chi hết, tiền thì ít, chắc ko chơi taxi nổi đâu, em chỉ đi bằng train hoặc bus thôi. Em sống ở gần nhà Sò.
    1 - Anh có thể chỉ giúp em làm sao để mua Vé hoặc License câu cá bên Úc, để mình hợp pháp đi câu đc ko.
    2 - Em có thể tự đi câu ở đâu là gần, bến cảng hoặc sông ngòi.
    3 - Chỗ nào có thể câu đc, chứ em ko biết thì cầm cần ra nhà sò chắc người ta đánh em chết :)
    4 - Làm sao em biết kích cỡ số lượng loại cá nào hợp pháp mà thả hoặc giữ lại.

Xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của anh.
    Anh có lòng tốt thì chỉ giúp em đc rồi, chứ em ko dám làm phiền anh dẫn đi câu đâu :)

17. littleozfish

littleozfish Thành viên mới

Chào bạn,

Mình cũng ở ÚC, ngày cũng đi làm ngang nhà hát con sò. Nhà Sò thì ở tiểu bang New South Wales, còn chủ mạch này thì ở tiểu bang Queensland nên mình tạm mượn anh HongKong cái mạch này để trả lời cho bạn.

1- Việc mua giấy phép câu cá ở Úc rất dể dàng. Bạn có thể mua ở những trạm xăng, tiệm tạp hóa, những cửa hàng ngư cụ. Hoặc bạn có thể mua qua trang mang. Recreational fishing licence fee | NSW Department of Primary Industries.

2-Bạn có thể tự đi câu ở bất kỳ cầu cảng hay sông ngòi nào cũng được miễn không có bản cấm câu cá (NO FISHING) là được.

3- Nhà Sò là 1 địa điểm câu cá lý tưởng nhất, không có người câu điều đó không có nghỉa bạn không được câu. Mình từng câu cá ở đó nên bạn không phải sợ người ta cười, thậm chí bạn còn được cổ vũ bời mọi người xung quanh nếu bạn câu đươc cá (cái này rất thích hợp cho những ai muốn làm live show :eek:.

4- Mỗi một tiểu bang có luật câu cá và giữ cá khác nhau từng chủng loại. Bạn nên tham khảo trước khi giữ hoặc thả cá. Nên nhớ rằng nếu bạn phạm luật thì se bị phạt $200 AUD cho mổi con cá.

Cuối cùng thì đi câu cá là cái thú trời đày. Anh HongKong o Brisbane nhà Sò thì ở SYDNEY. Bạn có muốn làm phiền thì chắc cũng hơi khó đó. Chừng nào bạn sang bên này thì liệc lạc với mình, mình sẽ cố gắng giúp nếu có thể.

@ Anh HongKong bữa nào có việc đi công tác ở Bribanse thì em sẽ liên lạc anh.

Chúc bạn thành công.

sausaigon thích bài này.
  18. viet772000

viet772000 Thành viên mới

Cảm ơn anh littleozfish nhiều nha. Giải đáp của anh giúp em nhiều lắm.
    Chúc anh sức khỏe tốt để làm việc và câu kéo nhé :)

19. longan123

longan123 Thành viên mới

tôi mới qua úc định cư (ở adelaide) cũng mê câu cá
    các bác có ai biết chỗ bán đồ câu (đồ cũ) ở adelaide
    rất mong được sự giúp đỡ

20. Ryu

Ryu Thành viên mới

Hi Anh KingKong,

Em là du học sinh, vừa sang Brisbane được 5 tháng. Vì ghiền câu kẹo nên cũng cố gắng làm một ít đồ nghề và lóc cóc đi câu được 1 tháng nay. Em câu chủ yếu ở Brisbane river khu vực West End và UQ, có điều dùng hết mọi kiến thức đọc được nhưng vẫn chỉ câu được mấy con bullshit catfish ~.~. Bữa có câu được 2 con mullet nhưng cũng chẳng có cảm giác gì sung sướng lắm vì cũng nặng cũng chỉ tầm 3-4 gram. Em search trên mạng thấy bài viết của anh lâu rồi nhưng chưa dám gọi vì thấy "hàng" của anh ghê quá, hehe. Nhưng giờ thấy mãi tình hình không biến chuyển chút nào nên chắc phải tầm sư học đạo ở anh thôi :( . Không biết dạo này anh còn hay đi câu không, nếu vẫn hay đi câu thường xuyên thì em xin làm chân chạy việc vặt như vớt cá hay xỏ mồi cho bác ^.^