Mtfc Sinh Nhật....muộn! | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Mtfc Sinh Nhật....muộn!

Thảo luận trong 'Tán gẫu, Vui buồn có nhau' bắt đầu bởi songcantho, 18/12/17.

1. songcantho

songcantho Thành viên gắn bó Staff Member

.... Sáng nay bất chợt không khí lạnh về bao trùm khu vực nam bộ. Cái không khí mà mấy năm nay dân miền tây hiếm khi cảm nhận được. Không khí lạnh về làm con người như hứng khởi hơn, năng động hơn để chuẩn bị công việc cho mùa cuối năm. Cái không khí này làm nhiều người chợt giật mình.... năm sắp hết, tết sắp đến rồi. Cái không khí này cũng làm cho con người ta hay hoài niệm về chuyện xưa, chuyện củ. Mới đây mà MTFC đã thành lập được 2 năm rồi nhỉ. Ngồi bân khuâng nhớ lại từ ngày manh nha thành lập đến sinh nhật lần 1, lần 2 mà thấy bồi hồi. Cũng chẳng bao lâu, mới đây tháng 11 anh em chẳng phải đã tổ chức sinh nhật MTFC lần thứ 2 rồi sao???? Đúng vậy lần sinh nhật thứ 2 này mình cũng như một số anh em miền tây không sắp xếp tham gia được nên cũng thấy buồn buồn. Đang tâm trạng vậy, lang thang trên điên đàn bổng thấy topic anh em rủ nhau chủ nhật này qua Phúc Đồng Tháp chơi. Suy nghĩ bổng lóe lên, anh em có dịp họp mặt rồi nên thôi làm cái sinh nhật muộn để anh em không tham gia lần trước được thì lần này ngồi ôn lại kĩ niệm củ.
    ....dân miền tây là vậy, thích thì làm, thích thì tới thôi. Anh em cũng chẳng có mấy ai, Bến Tre, Đồng Tháp, Cần Thơ... có nhiêu chơi nhiêu.
    Sinh nhật thì phải có thủ tục, thôi của ít lòng nhiều cũng ráng lo cái bánh kem cho đúng nghĩa sinh nhật.... nhỏ thui, nhưng ấm lòng!
    20171217_131302
    Chúng tôi về địa điểm củ, vườn xoài thân yêu ngày nào đón chúng tôi bằng một ngày thời tiết thật tuyệt vơi. Cũng vẫn cây nhà lá vườn, chẳng cao sang, chẳng tiệc tùng, vậy mà vui
    20171217_115536
    Cà nướng
    20171217_123237
    Cò nướng...( bắt con dưới nước khó quá giờ bắt con trên trời cho chắc ăn)
    20171217_115548
    Và cũng tăng gia bằng ngón nghề truyền thống của anh em Đồng Tháp
    20171217_154327
    Tập trung chuyên môn hay còn gọi là bào...
    20171217_121059
    Và kết quả bắt đầu khả quan. Cá rô Đồng Tháp thì chỉ có bây lớn thôi hà, ăn chắc mắc xương lắm đây.
    Và thôi đủ rồi, vô ngồi chơi tâm sự chuyện đời chuyện tình chơi.
    Mồi màng chuẩn bị xong, chiến thôi...
    20171217_131255
    Có nhiêu chơi nhiêu nhe anh em, cây nhà lá vườn mà.
    20171217_141911
    Anh em làm thủ tục cắt bánh mừng sinh nhật muộn. Anh em như trẻ lại, mọi lo toan, phiền muộn như tan biếng. Tất cả chỉ còn lại tiếng cười, niềm vui ngày gặp mặt.
    20171217_142037
    Nụ cười rạng rở bên bạn già thân yêu...
    ....Niềm vui đôi khi chỉ cần đơn giản vậy thôi, anh em MTFC đến với nhau vì cái tình vì cái sự " khoái " mà thôi. Hi vọng sinh nhật lần sau sẽ đông đủ hơn và xôm tụ hơn. 20171217_154224
    Cuộc sống đôi khi bon chen quá mà chúng ta quên mất rằng niềm vui đôi khi đơn giản vậy đó. Đôi khi hình thức nó không lột tả được tình cảm, tâm tư của anh em. Anh em MTFC hãy đến với nhau bằng cái tình dân miền tây, chơi đúng chất miền tây như ngày nào. Dù mai đây có đi đâu, làm gì chúng ta vẫn nhớ rằng ở đâu đó trong trái tìm mình vẫn còn có MTFC tồn tại....
    Mãi mãi yêu MTFC!
    Cần thơ ngày trở lạnh!
    @songcantho

2. phucdongthap

phucdongthap Thành viên gắn bó

Em ké..! 20171217_174401 20171217_131513 20171217_131524 20171217_131436
    Cộng thêm thằng chụp là có 5 thằng mà vui bà cố..hii

3. Tu Duy

Tu Duy Thành viên gắn bó

Còn em về đến nhà bị say mồi gần chết có 5 người mà mồi quá chừng luôn!
    P_20171217_102925

P_20171217_131207

P_20171217_133608

Và hậu quả của buổi câu hôm đó là bao nhiêu đây chú cá đã hy sinh chưa kể số bị đưa lên vĩ nướng
    P_20171217_180703

Chúc tất cả anh chị em MTFC cũng như 4so9 luôn vui khỏe và câu được nhiều cá!

4. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Bố khỉ, mới sáng mở máy lên đọc bài thấy cay cay mắt, mới làm cha thôi mà đã thấy già rồi, văn vẻ chính chắn gớm, Trở lại lần này thấy lợi hại rồi đó nghe. Đúng vậy, đòi người có bao nhiêu, sân si tính toán hơn thua làm chi khi mất đi không còn thứ gì giữ được. chỉ có cái tình còn giữ khi nhắc về nhau. Cứ vui đi, bỏ qua tất cả, được lúc nào thì hay lúc đó. Trên đời ai nói trước được điều gì.

5. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Làm thằng tui được ăn SN 2 lần luôn, ngon chưa?? (Cái này do hoàn cảnh đưa đẩy chớ hổng phải tại tui ham ăn nghe!!:p:p:p....
    Lần hôm trước giữa trời mưa bão, lần này giữa lúc trời trở gió đông. Nhưng bên cạnh huynh đệ thấy trong lòng ấm lắm, chỉ thấy hơi tiếc là ko được đông đủ và hoành tráng như năm trước. Mà thôi kệ! đời thì luôn thay đổi đâu ngày nào giống ngày nào. Chỉ cần tình huynh đệ AE MTFC luôn bền chặt là tốt rồi, mong SN năm sau sẽ hoành tráng hơn!
    ;);););););););)..........................

6. quangtienxd

quangtienxd Thành viên gắn bó

Còn rọng cá này nữa nè anh @Tu Duy ơi. 20171217_173340

7. trucnamnhan

trucnamnhan Thành viên gắn bó

thèm qúa đi. TuDuy lèm dáng chụp hình xinh qúa!

8. minhtranvn

minhtranvn Thành viên tích cực

văn hay ..tràn đầy tình cảm .bổng mình muốn trẻ lại ..hicc..
    sao hok thấy ai câu con cá sặc rằn hay còn gọi là cá sặc lò tho thử coi sao

9. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Dạ có! Em câu được 1 con nướng luôn rồi anh!:p:p...Một bầy nó ăn mồi hỗn lắm nhưng ở ngoài xa hụt tầm cần lại vướng cỏ khó câu quá nên em giật ko dính:oops::oops:...

10. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Câu cá sặc rằn ai siêng mới dược bác ạ, móc mồi vô cái lưỡi nhỏ xíu đó là thấy oải rồi. mấy bác này thì hơi bị siêng nên không ai câu cả, với lại phải đeo kiếng khi câu mấy con này nên mấy bác ấy bỏ qua đó mà. Nhân tiện cho mình hỏi, dạo này sông còn con cá heo không bác Nhựt.

11. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Đúng rồi! vê mồi đã khó, đưa ra tới bầy cá càng khó, vừa chìm nó lao theo kéo liền, thấy mê lắm, giật nhẹ 1 phát hụt lất đem vô vắt mồi tiếp.....Một hồi oải quá nghĩ câu nó luôn.
    Lâu rồi có câu sông được mấy chuyến đâu, có dính con cá heo nào đâu mà biết còn hay hết:p:p:p:p......Mà thôi để hôm nào chạy ra chợ xem thử, nếu mà ngoài chợ có bán là cá heo dưới sông còn:D:D.......

Last edited: 19/12/17
  12. quangtienxd

quangtienxd Thành viên gắn bó

Cá heo khoảng 2 tháng trước có lần câu tay trên bè dính dc 4 con mập ú, sau này k dính nữa a ơi.

13. Elkun2002

Elkun2002 Thành viên mới

Chia vui cùng các anh, tiếc là dạo này e ít đăng nhập vào diễn đàn, phải e hay là e đi ké oy.hehe

14. phucdongthap

Bác đăng nhập thường để biết sinh hoạt của CLB và ae mình có điệp giao lưu ạ.!Thân

thien_loi, Trident17, trankha and 6 others like this.
  15. minhtranvn

minhtranvn Thành viên tích cực

vnhut .p/s con cá sặc ko ở ngoài trống nhé e ..nó chỉ ở chổ nào có lục bình hay rau muống .vv...v...muốn câu thi phải moi lỗ ..vậy là câu thôi ..còn câu nó cực kỳ dễ luôn ..nếu có dịp a xuống dc sẻ tham khảo với e sau ..mà rất tiếc ko thấy dc a/e ở đó câu ..ko biết có con sặc rằn ko thôi ..hihi.

16. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Đúng rồi anh! Em ko có chụp hình nên ko up cho anh xem được. Anh xem tấm thứ 4, 5 trong bài viết thì hình dung được phần nào địa thế, lục bình dầy đặc và rất cao. Tụi em câu thì thường là lội xuống móc 1 lỗ nhỏ để câu rô, trê , chép... (ko dám móc lớn làm cá nhát). Vậy là sặc rằn sẽ ngoi ra để thở và tìm thức ăn. Ở đây khó tìm trứng kiến nên tụi em câu mồi bột nó vẫn ăn rất mạnh nhưng khó đính, lưỡi phao chì nhỏ nhẹ gặp ngoài mé sông cái có gió nên bỏ mồi xuống cái lỗ nhỏ có lục bình vươn cao là hơi khó nên tụi em lười, ko câu được nhiều cá là thế.
    Tháng sau em chắc ko câu được, phải chi ở nhà hẹn anh xuống 1 chuyến chơi cho vui và học hỏi anh luôn. SG xuống đây rất dễ, đi Phương Trang hoặc Quốc Hoàng là tới nhà, tụi em chở anh đi câu rất khỏe.
    Hẹn có dịp sẽ được đi câu cùng anh. Số điện thoại của em và Phúc có trong danh sách thành viên MTFC.
    Thân chào anh!!

17. saysay

saysay Thành viên gắn bó

Sao gì mà nó đè nặng quá đi có tới Đồng tháp mà đi hoài không tới chán ghê, thấy anh em vui quá mừng ghê,riêng Nhựt anh thấy đẹp trai rồi đó nhen... Ráng dưỡng sức kiếm cá rô Đồng tháp nha Phúc anh sẽ xuống hé

18. Heineken

Heineken Thành viên gắn bó

Nhớ Idol quá

thien_loi, lephong, vnhut and 6 others like this.
  19. phucdongthap

Nói hoài thấy có anh nào tới Đồng Tháp đâu hihi..!

20. smallkiwi

smallkiwi Thành viên gắn bó

.Đem viễn vọng kính đi..............dòm chim rồi.Kkakka