Mtfc Sinh Nhật Lần 1 - Nối Vòng Tay Lớn | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Mtfc Sinh Nhật Lần 1 - Nối Vòng Tay Lớn

Thảo luận trong 'Ký sự, báo cáo' bắt đầu bởi songcantho, 13/12/16.

1. songcantho

songcantho Thành viên gắn bó Staff Member

.........Tháng 12 khi ngọn gió Bấc và ngọn gió Chướng vờn nhau xào xạc trên ngọn cây mang theo hơi lạnh mơn mang trên làn da, thời điểm giao mùa đã đến. Cái lạnh mang đến nhiều tâm trạng khác nhau, trẻ em thì nôn nao vì tết sắp đến, người lớn thì tăng tốc làm việc dể chuẩn bị tổng kết kết quả một năm làm việc. Với anh em MTFC chúng tôi thì thời điểm này là rất có ý nghĩa vì là thời điểm anh em cùng chung đam mê câu kéo khu vực Miền Tây nói riêng và trên diển đàn 4so9 nói chung thành lập câu lạc bộ câu cá Miền Tây và chính thức về sinh hoạt chung dưới mái nhà MTFC . Thắm thoát 1 năm đã trôi qua, để tổng kết lại 1 năm hoạt động anh em chúng tôi tổ chức mừng sinh nhật lần thứ 1 MTFC tại tỉnh Đồng Tháp cũng là nơi khai sinh ra MTFC.
    1481353818489-2127098450

Vì chọn ngày 10-11/12 là hai ngày cuối tuần nên anh em thành viên MTFC hưỡng ứng nhiệt tình. Đúng 9 giờ sáng điện thoại reo lên: " Hiệp ơi, anh 7 và anh em đến nơi rồi" tiếng anh 7 Toàn vang lên làm anh em bất ngờ, chương trình là 13 giờ mới bắt đầu vậy mà vì nôn nóng gặp anh em nên đầu HCM xuất phát sớm. Đến sớm thì chơi sớm, anh em xuống làng bè Bình Thạnh, nơi đặt trưng nghề nuôi cá lồng bè trên sông và cũng là khu du lịch của tỉnh Đồng Tháp. Đón đoàn HCM là anh Đạt một thành viên gắn bó của MTFC . FB_IMG_1481546874360 dân câu thì phải đi câu, anh em mình làm sớm, chuẩn bị dụng cụ ra chiến thui. Vì là màn khởi động nên anh em chúng tôi chỉ câu quanh quẩn khu vực bờ ngay khu du lịch làng bè mà thui, ấy vậy mà mà đất củ đãi người mới. Mới xuống cần 1 chút là anh em đã lên được nào cá rô, cá dãnh, cá chim.... tiếng cười, tiếng nói rộn ràng làm các khách du lịch hướng ánh nhìn đầy ngưỡn mộ đến anh em. received_1176192909132627 sau màn khởi động nhẹ nhàng thì trời cũng đã trưa, anh em chúng tôi quây quần bên mâm cơm thân mật. Những chú cá vừa câu được trở thành những món đặt sản để chúng tôi thiết đãi bạn bè phương xa. Trong khung cảnh thật hữu tình, bên mâm cơm thân mật chúng tôi chia sẽ với nhau hết chủ đề này đến chủ đề khác nhưng nói về con cá, nói về thú vui câu kéo chiếm gần như toàn bộ buổi nói chuyện. received_1176195742465677 Thời gian có vẻ ganh tị với chúng tôi hay sao mà trôi nhanh quá, mới thoáng cái đã hơn 14 giờ, cùng lúc đó anh Tâm Tây Ninh cũng sắp đến. Thui tạm gác câu chuyện lại đây, chúng tôi quay về nhà của Phúc Đồng Tháp, nơi tổ chức buổi sinh nhật để hỗ trợ mỗi người một tay chung sức tổ chức buổi buổi giao lưu chu đáo.
    Công tác chuẩn bị đã được chuẩn bị gần 1 tháng trước nhưng đến hôm nay ai cũng muốn tận tay mình chung sức chuẩn bị cho buổi giao lưu nên thoáng cái công tác chuẩn bị đã hoàn thành. 20161210_154853 và rồi anh em các tỉnh khác củng dần có mặt, Vĩnh Long, An Giang, Cần Thơ, Tiền Giang, Long An.... đã có mặt đầy đủ. Anh em có người mới, người củ, có người chỉ gặp nhau trên diễn đàn thui nhưng khi gặp nhau, sau cái bắt tay thì như người đã thân quen lâu lắm rồi. Mà đúng vậy, anh em đã sinh hoạt trên MTFC đã lâu chỉ là chưa có dịp gặp mặt nhau mà thui.
    FB_IMG_1481457473436 Có lẻ sợi dây đam mê đã vô hình kết nối chúng ta lại với nhau. Vì đam mê mà chúng ta ngày hôm nay ngồi lại với nhau, chia sẽ với nhau những kinh nghiệm câu kéo và cũng là kinh nghiệm sống. Người đi trước truyền kinh nghiệm cho người đi sau, người trẻ có cái hay, cái mới thì người lớn tuổi cũng có cơ hội để cập nhật. Đến với thú chơi câu kéo, đến với mái nhà MTFC thì tất cả toan tính đời thường, bon chen cuộc sống gần như biến mất chỉ còn lại cái tình, sự đam mê hỗ trợ giúp đở lẫn nhau mà thui. Đến với MTFC anh em sống với nhau bằng cái tình của con người Miền Tây mộc mạc chất phát và sống hết mình với mọi người, đến với nhau bằng tình người đi câu.
    Đến với MTFC hình như tuổi tác, kinh tế, địa vị xã hội.... đã không có chổ đứng. Tất cả như sống lại tuổi thơ, tuổi trẻ thật hồn nhiên, thật nhiệt tình. Khoản cách gần như không còn nữa, tất cả chỉ có nụ cười và niềm vui...
    received_1176193725799212 Về với MTFC, chúng tôi không có những nhà hàng sang trọng, những " vũ khí hạng nặng" không có giải những giải đấu lớn không có chương trình thi đấu hoành tráng nhưng chúng tôi có tấm lòng, sự nhiệt tình,có cây nhà lá vườn, chúng tôi sẳn sàng đón các bạn.
    Sinh nhật lần 1 của MTFC là rất quan trọng, có người sẽ cho rằng người ta thành lập cả chục năm mà có làm gì đâu nhưng chúng tôi phải tổ chức sinh nhật lần thứ 1 là để khẳng định rằng MTFC còn tồn tại và đang phát triển cho dù có sống gió như thế nào MTFC cũng sẽ đứng vững.
    FB_IMG_1481457484502 chẳng những đứng vững mà còn phát triển mạnh hơn. Vòng tròn trên logo MTFC sẽ ngày càng rộng hơn, màu đỏ sẽ thắm hơn như tình cảm của anh em MTFC .
    Khi bài hát " Nối vòng tay lớn " được các thành viên MTFC cất lên cũng là lời nối, tâm tư nguyện vọng của chúng tôi. Vòng tay MTFC sẽ càng ngày càng rộng và lan tỏa.
    Anh em chúng tôi ngồi bên nhau kể nhau nghe nững câu chuyện, những kĩ niệm câu kéo như bất tận. Khi đã cùng đam mê thì có thể ngồi nói chuyện cả ngày không hêt. Thời gian ơi, ước gì đừng trôi để anh em tôi trãi hết lòng mình ra. "Thức trọn đêm nay để nhớ thương nhau" bài hát được anh 7 Toàn cất lên như muốn nói là thời gian không còn quan trọng nữa, đêm nay MTFC đã thuộc về anh em rồi. 20161210_202006
    Trời càng về khuya, sương càng lạnh, rượu cũng đã mềm môi, chúng tôi tạm chia tay nhau nghĩ ngơi lấy sức để ngày mai sẽ có một trãi nghiệm mới.
    Đúng 6 giờ sáng anh em chúng tôi tập trung ăn sáng và cafe. Ôi một đêm say men tình, say men rượu vậy mà sáng ra ai cũng tươi vui cả, báo hiệu 1 ngày câu kéo thành công đây.
    20161211_065140
    Sau khi ăn sáng và cafe để nạp năng lượng xong chúng tôi di chuyển ra điểm câu. Điểm câu thật đẹp, phải nói là rất đẹp, đặt trưng cho khu vực Miền Tây.
    20161211_072010
    Đến nơi mọi người nhanh chóng triển khai để bắt đầu chinh phục nững chú cá rô đồng vàng ươm, béo ngậy, những chú trê vàng ươm. 20161211_072925 xuống cần chưa đầy 5 phút tiếng Huy bổng rộn ràng..." Kìa kìa anh Hòa lên cá kìa..." cả khu vực bổng rộn ràng hẳn lên. Những chú rô lần lượt được các cần thủ đưa lên. Cá lớn thì cười to...đã quá, cá bé thì lại càng cười to hơn vì cá ...bé nhất.... Niềm vui, cảm giác thể hiện trên từng gương mặt. Sau 1 đêm say, ngủ ít nhưng giờ vẻ mệt mỏi đã không còn trên khuôn mặt các cần thủ mà thay vào đó là nụ cười sảng khoái, mãn nguyện.
    Con cá trê của Phong
    20161211_075045
    con cá.... của anh Hòa ( Có gì đó sai sai...) 20161211_082505 rô mề của anh Tâm 20161211_083224
    có cá thì cười
    received_1176192809132637
    không dính cá cũng cười
    20161211_082259
    Nụ cười cứ nở suốt trên môi. Hôm nay thời tiết cũng ủng hộ chúng tôi, trời mát nên anh em thỏa sức đi câu. địa điểm câu trong vườn xoài của anh bạn. Mấy cái ao hoang thông ra sông là địa diểm lý tưỡng để chinh phục những chú rô, trê....
    20161211_082758
    hơn 1 giờ câu mà chúng tôi đã thu hoạch gần 10 kg cá, nào rô, nào trê, 1 anh cá vồ bự...hơn ngón chân cái, thui cho em về với mẹ.
    Vậy là có thu hoạch rồi, chế biến thui.
    received_1176192762465975
    Cá nướng, thỏ nướng
    received_1176192709132647
    chuột nướng, vịt nướng 20161211_110425 ôi thôi toàn đặt sản.
    Tiêu chí của anh em MTFC chúng tôi là cây nhà lá vườn: thỏ được bạn Tuân mang từ Vĩnh Long lên, chuột và vịt được anh Tài người địa phương nướng, mắm được anh em An Giang mang đến, dưa bồn bồn dược anh em Bạc Liêu góp...., toàn đặt sản miền tây.
    Người miền tây chơi theo phong cách miền tây, không phân biệt tuổi tác địa vị đã chơi thì chơi hết mình. Anh em thoải mái, tự nhiên làm điều mình thích. Trong không gian, địa điểm như thế này thì mọi căng thẳng, lo toan đã tan biếng hết và thay vào đó là tinh thần sản khoái, thoái mái và vui vẻ hòa đồng 20161211_105217
    "trời cũng đã trưa rồi, anh em ui nghĩ ngơi lấy sức chiều chiến đấu tiếp", tiếng anh 9 Toàn vang lên. Anh em quây quần bên mâm cơm dã chiến để cùng nhau thưởng thức cây nhà lá vườn cũng như tài chế biến của của anh em MTFC.

received_1176192642465987 Anh em ai cũng vui vẻ khi được trở về với tự nhiên, được thưởng thức những món đặt biệt của địa phương.
    Anh em MTFC có thể không có nhà hàng san trọng để tiếp đãi bạn bè nhưng anh em MTFC có tấm lòng và cách chơi của người miền tây. 20161211_130423 20161211_115710 tiết mục văn nghệ cũng được thể hiện với sự góp mặt của đờn sĩ V Nhựt và anh 7 Toàn cùng giọng ca của anh Cằm Câu Chờ Cá..... 20161211_130401 No say không quên niệm vụ. anh em nào không câu thì ngồi giao lưu với chủ vườn, anh nào đi câu thì tiếp tục đi câu.
    Sát thủ rô đồng Hòa Bông Lau xung phong đi trước, anh Tâm Tây Ninh nối bước theo sau. Đề nghị 2 anh này công khai số lượng cá nhé vì cái gọng cá hết chổ nhét.
    phía bờ bên đây anh em cúng k kém, cá lên liên tục, liên tục.
    20161211_105146 20161211_100521
    Trời cũng về chiều, anh em còn quãng đường xa phải quay trở về. Mặt dù rất luyến tiêc nhưng chúng tôi phải thu xếp để trở về. Vì một ngày bội thu nên anh em ai cũng vui vẻ, cái mệt mõi của 2 ngày chiến đấu không thể lấn át được niềm vui chiến thắng
    20161211_073018
    Chiến thắng ở đây không phải là được giải thi đấu hay hơn thua một ai, chiến thắng ở đây là chiến thắng chính mình. Đã chiến thắng được cái suy nghĩ cơm áo, gạo tiền để đến với anh em. Chiến thắng bản thân vì đã không tính toán hơn thua khi đến với anh em.Một ngày nào đó, khi anh em MTFC ra đường có gặp nhau thì cái nhìn đầu tiên đầy thiện cảm, anh anh em mình đây rồi.
    Cuộc vui nào rồi cũng tàn, nhưng tình cảm anh em thì còn mãi.... gặp nhau đây rồi chia tay là hiển nhiên dù đã cố gắn níu kéo. Giây phút chia tay là giây phút sâu lắng nhất, những cái bắt tay, những cái vẫy tay chào nhau tuy không nói thành lời nhưng ai cũng hiểu và đâu đó trên khóe mắt đã xuất hiện vài giọt sương, cay cay nơi sóng mủi.
    received_1176192389132679 received_1176192375799347
    Và sáng mai, khi thức dậy, lao vào công việc thì ngày hôm nay, buổi giao lưu mừng sinh nhật lần thứ 1 của MTFC sẽ chỉ là kĩ niệm nhưng anh em MTFC luôn tự hào rằng đó là một kĩ niệm đẹp và tự hào nói với mọi người rằng tôi là thành viên MTFC.
    Rồi một mai trên đường đi câu, hình ảnh chiếc áo xanh với logo tròn MTFC sẽ xuất hiện nhiều hơn, lúc đó vòng tròn MTFC đã rộng hơn. hi vọng sau chuyến giao lưu này anh em trong và ngoài diển đàn, trong và ngoài nước sẽ biết nhiều đến miền tây việt nam, nơi có câu lạc bộ Câu Cá Miền Tây.
    xin mượn lơi bài hát để nói lên mong muốn của tất cả anh em MTFC
    " .....Bốn phương trời ta về đây chung vui, không phân chia giọng nói tiếng cười, cùng nắm tay ta kết đoàn thân ái, trao cho nhau những gì thiết tha....."
    BTC buổi giao lưu mừng sinh nhật lần thứ 1 MTFC xin chân thành cảm ơn:
    Ban quản trị diển đàn câu cá 4so9
    Anh Phúc ĐT chủ nhà
    ANh 7 Toàn chủ nhiệm CLB MTFC
    Các nhà tài trợ.
    Các anh em, thành viên gần xa đã đến và ủng hộ để có buổi giao lưu thành công tốt đẹp
    Xin trân trọng cảm ơn!
    Miền tây ngày 12/12/2016
    MTFC

ANH HP, linh_BL, saysay and 36 others like this.
  2. LuậnCT (shinichi1608)

LuậnCT (shinichi1608) Thành viên gắn bó

Ôi đọc bài mà cứ như đang tham gia vậy,làm mình nhớ đến ngày này của 1 năm trước. Buồn thay,buồn thay khi không được tham gia. Chúc sức khoẻ toàn thể anh em MTFC, chúc clb ngày càng phát triển...

3. PHToan

PHToan Thành viên gắn bó

1 kỷ niệm không bao giờ quên. Bài viết thật hay, hình ảnh thật đẹp, nụ cười của mọi người sao mà rạng rỡ thế. Nhớ, thương thật nhiều.

Last edited: 13/12/16
  4. Thanh Tâm

Thanh Tâm Thành viên tích cực

Đêm khuya. Đọc hết bài viết. Lặng đi 1 chút... tình cảm này rất đáng được trân quí... tiếc là không góp vui được với anh em... hi vọng dịp sau vây...nhớ ae quá

5. phucdongthap

phucdongthap Thành viên gắn bó

Lu bu đội chủ nhà không chộp được bô nào hu hu. Anh Nhưt có không cho lên xem nào? Anh em MTFC hạ cánh an toàn. Phúc chuc anh em có nhiều sức khỏe, thành công trong trong cuộc sống, hẹn gặp lại anh em ngày gần nhất. Thân!

6. longhaiit

longhaiit Thành viên gắn bó

Cuộc sống này còn bao nhiêu điều đẹp đẽ, trong đó buổi sinh nhật là một mốc son kỷ niệm tuyệt vời, đẹp nhất mà ai trong mỗi chúng ta đều muốn tham dự. Hẹn gặp được AE trong buổi SN năm sau. Nhất định A7 và AE phải tổ chức ở Miền Tây nữa nhé.

Chúc MTFC ngày càng lớn mạnh.

7. tamcang.tn

tamcang.tn Thành viên gắn bó

20161211_061448 20161211_102255

Có 2 hình của đội chủ nhà mà 1 cái hình thì đẹp gái, 1 cái thì xấu trai ko biết chọn cái nào nên đưa 2 cái luôn

8. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Bài viết đầy cảm xúc, ngồi đọc vừa nhớ lại vẫn còn tê tê phê phê!!:p:p:p...
    Lại thấy nhớ mọi người quá! Gắng sắp xếp tổ chức những cuộc chơi tương tự tiếp theo để AE ta lại gặp nhau nhé!!:););)...
    Hình thì quá trời nhưng cần thời gian để chọn lọc lại Phúc ơi! lúc này c. việc lu bu quá!

9. tna 024

tna 024 Thành viên tích cực

a Phúc dính đc cái đít chà bá còn k chịu nữa hả. kkkk

10. 7 Toan

7 Toan Chủ nhiệm MTFC Staff Member

Các bạn thấy vui ko.? Bảy làm một chuyến bông lau nữa nhé..!?

11. jimmyle

jimmyle Thành viên gắn bó

Uh đc đó anh 7,cho em biết câu cá bông lau ra sao

12. PHToan

PHToan Thành viên gắn bó

Tới luôn 7 ơi, mình đăng ký 1 vé.

13. phucdongthap

Hình ảnh còn thiếu nhiều mấy bác ơi?????

14. PhongCuli

PhongCuli Thành viên gắn bó

Con xin 1 vé chú 7 ơi!!!!:p:p:p:p

15. PhongCuli

PhongCuli Thành viên gắn bó

Nhớ đem rượu lục dương gì đó nữa nhe a Phong :))

16. 7 Toan

7 Toan Chủ nhiệm MTFC Staff Member

Bổ sung hình của Bảy nè..!!!
    image
    Sồn sồn rồi.. Mần cũng được ghê ta.. image
    Con cá nói NÔ HE..!? Dịch có nghĩa là ko có LONG.. CHƠi Ơi HÔI THẾ..!!!??? image
    Con nầy hai lúa ta, phải mần hai xị mới đã nha..!?
    image
    Có mồi nè.. Nhào vô quấc anh em ơi...
    image
    Vô một cái coi nà.. Quá đã... Kè.kè.kè...
    image Thôi về tắm thay áo CLB vô chơi tiếp anh em ơi..!

17. lephong

lephong Thành viên gắn bó

Em cũng có ít hình ảnh góp vui trong không khí ngày sinh nhật MTFC ạ.
    Sáng tinh mơ anh em TP HCM xuất phát còn sương mù
    Dừng chân ăn sáng
    [​IMG] [​IMG]
    Ăn trưa tại khu du lịch làng bè bình thạnh có cây nhà lá vưởn nhé anh em:):):):)
    Bàn tay nào đây :D:D:D:D:D:D
    Hình ảnh bữa tiệc là đây ;);););)
    tặng quà cho tác giả logo MTFC
    Gì thế anh Phúc:oops::oops::oops::oops::oops::oops::p:p:p:p:p
    Vườn xoài nè mọi người
    có clip vườn xoài góp vui ạ

Mãi mê câu cá rô mề vườn xoài nên em chỉ chụp được có thế rô mề Đồng tháp đẹp ghê :):):):):)

18. phucdongthap

Chụp hình có tâm ghê ta????????!!!!!!!!:(:(

19. nghianguyen

nghianguyen Thành viên tích cực

Thời gian là khi nào a7 ui , cận tết là em thua á

20. phamhuuthieu

phamhuuthieu Thành viên tích cực

Ôi đã quá chúc anh em câu cá miền tây ngày càng phát triển

saysay, hoangthanh89 and 7 Toan like this.