Mồi Câu Cá Trôi Tự Nhiên Ở Lòng Hồ Trị An | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Mồi Câu Cá Trôi Tự Nhiên Ở Lòng Hồ Trị An

Thảo luận trong 'Sự kiện' bắt đầu bởi Thanh_GK, 16/1/17.

1. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Xin các bác, các chú cùng các a chị chỉ giáo giùm e.
    Tình hình là e cũng mới đi câu chừng 1 năm nay, e câu cần tay và chỉ câu tự nhiên ở lòng hồ trị an phía thống nhất gia kiệm gần quốc lộ 20. E muốn nhờ mọi người tư vấn giùm e mồi cá trôi(chủ yếu là trôi đỏ) vì dạo gần đây e thấy nhiều người câu dc mà e thì toàn móm.

Tâm nguyễn and longhaiit like this.
  2. anhdu

anhdu Thành viên mới

Mình Cũng ở gần đó nè. Câu được cá to không bạn? Mình hay câu cám D1 + cám tanh.

longhaiit thích bài này.
  3. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Bạn hay câu ở khúc nào thế? Cá to ít vào lắm, chủ yếu tầm 6-8 lạng là nhiều. Mình thì câu cám chim ủ vs yaourt và phomai thôi.

longhaiit and smallkiwi like this.
  4. anhdunguyen

anhdunguyen Thành viên mới

Lúc truớc mình hay câu với ông chú sau đồi đuờng vô đức huy. Bây giờ thì đi làm rồi . Thứ 7 này về tết rồi chiến 2 tuần. Mồi thì d1 cám tanh trứng vịt phomai tinh sũa không trộn nuớc thêm trứng kiến.

longhaiit thích bài này.
  5. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Mình cũng hay đi câu trong đó. Đồi bạn nói là đồi gì? Ở trong đó giờ có nhiều điểm câu lắm, giờ bên núi cúi cũng có nhiều người câu. Mùa này chủ yếu là cá trôi.

longhaiit thích bài này.
  6. anhdunguyen

anhdunguyen Thành viên mới

Chỗ đó nghe nguời ta nói là suối reo hay tre gì đó. Bạn câu đuợc con nào to không?

longhaiit thích bài này.
  7. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

có đầu mùa khoảng 2 tháng trước mình làm được con 2kg là to nhất thôi, còn toàn hàng 5- 8 lạng là nhiều. tầm 2.4kg và 1.8kg cũng có một hai người đã lên được. Mà hên xui là nhiều. Tại mình cũng đi làm chỉ có cuối tuần về vào được nửa ngày. Chỗ ngon thì người ta vào trước ngồi mất rồi, nên cơ hội đụng cá lớn ít lắm.

anhdu and longhaiit like this.