Mồi Câu Cá Tra Hiệu Quả Nhất | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Mồi Câu Cá Tra Hiệu Quả Nhất

Thảo luận trong 'Người mới tập câu !' bắt đầu bởi tapio91, 30/7/17.

1. tapio91

tapio91 Thành viên mới

Xin chào các ae cần thủ đam mê câu cá tra trong hội 4so9 mình thấy bài viết MỒI CÂU CÁ TRA HIỆU QUẢ NHẤT trong nguồn trang Mồi câu cá ông năm này viết rất rõ ràng và hay nên lên đây chia sẽ lại cho các ae cần thủ đang tìm hiểu về bộ môn câu cá tra này.
    Bài viết nêu rất cụ thể mình xin tóm gọn lại cho anh em cần thủ về nội dung chính của bài viết :
    Các cần thủ câu cá tra ở khu vực TPHCM,Bình Dương,hay Đồng Nai - Biên Hòa đều có 2 mùa rõ rệt là : Mùa Khô và Mùa Mưa ( Không có mùa đông)
    -Vào mùa khô : mình sử dụng cám câu cá tra hiệu quả nhất ( Từ tháng 11- tới thang 4 năm sau)
    -Mùa Mưa : Mình sử dụng Bún ủ , Cơm dừa là hiệu quả nhất ( Từ tháng 5- tới tháng 10)
    Cá zin 100% của hồ thì mình dùng bánh mỳ sanwich hoặc trùng.
    Cụ thể lý do tại sao các bác cứ vào đây đọc nha >>Tại Đây<<
    Mình câu cũng nhiều thấy khá đúng tuy nhiên nên lưu ý một chút là mỗi hồ có cách sử lý riêng nên cần thêm bớt gia vị hay câu lửng đáy khác nhau.Nếu tìm được thêm thông tin nào bổ ích mình sẽ share lại cho các bác :D

Quang Thắng Ng thích bài này.
  2. thanhtam-dian

thanhtam-dian Thành viên mới

Mùa này là tháng 06 âm lịch , dùng bún ủ , cơm dừa hả chủ thớt , hướng dẫn làm bún ủ đi anh !! lúc này nghe nói dùng cơm INDO, cháo động vật là gì vậy anh ??

3. tapio91

tapio91 Thành viên mới

Đúng rồi bạn ơi,Mùa này đang mưa to gió lớn và bị ảnh hưởng nhiều từ phía trung quốc kèm theo sấm chớp nữa cá bị nhát lắm,Tất cả loại cá sông hồ luôn nha đều sợ sấm chớp.Vì thế mình dùng bún ủ có vị chua của mẻ kích thích,hoặc cơm dừa thơm béo.
    Tham khảo: Bún ủ, Cơm indo,Mồi câu cá tra
    Trang chủ :MỒI CÂU CÁ ÔNG NĂM
    Còn về cháo động vật khi nào mình tìm được thông tin chia sẽ cho bạn sau nha :D
    Ưu điểm của cơm indo là :
    +Mùi vị mạnh bay hương xa dễ gây chú ý mùi với cá
    +Mùi thiên về động vật mà nghiên cứu của sinh học mổ bụng từ cá tra thiên nhiên cho thấy chiếm hơn 50% là ưa thích ở cá tra.
    +Ngâm mồi được lâu vì không tan trong nước như cám.
    +Tiết kiệm được mồi khi câu vì mùi vị mạnh không cần xã quá nhiều
    +tạo lỗ không sợ bị đe dọa bởi các cần thủ khác (thích hợp dân cơm gạo câu ăn giải xôi chè)

thanhtam-dian thích bài này.
  4. tapio91

tapio91 Thành viên mới