Lời Tạm Biệt Chân Tình | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Lời Tạm Biệt Chân Tình

Thảo luận trong 'Tán gẫu, Vui buồn có nhau' bắt đầu bởi Hiền hậu, 18/6/17.

1. Hiền hậu

Hiền hậu Thành viên gắn bó

Cùng các bạn MTFC :
    Suốt hai tháng lưu lại VN với lý do tang phụ của hiền thê, những ngày đầu thăm hỏi thân phụ, nghe những lời trăn trối,và rồi ngài đã ra đi về cõi trời với Chúa toàn năng.
    Bổn phận làm con đã xong, cuộc sống trước mắt lại tiếp diễn, trong tâm tư vẫn thoáng buồn với sự chia sẻ và cảm thông cho sự mất mát đau lòng của vợ, an ủi rẳng có sinh, có lão, có bệnh có tử là vòng luân chuyển của mỗi một đời người. Chúng ta phải lo cho sự sống tiếp tục , phải thể hiện cách sống cho đúng với truyền thống giáo dục gia đình, trong lòng một xã hội hài hoà, đùm bọc và yêu thương , lấy Đạo Đức làm căn bản để tình giữa con người với nhau thăng hoa , tạo cuộc sống an bình và trong sáng ... cho đến khi buông tay .
    Trong tinh thần đó , Đồng Tháp, cuộc hội ngộ tình nghĩa, đã là một sinh hoạt thanh nhã, vui và chứa chan tình cảm, nỗi buồn tạm lắng bên cạnh những nụ cười chân thật lan tỏa trong ngày vui của đa số anh em cần thủ của MTFC khiến vợ chồng chúng tôi có một ngày thật đáng ghi nhớ, và chính từ niềm vui của ngày họp mặt đã khiến vợ chồng chúng tôi tự cảm nhận như là những thành viên của MTFC.
    Anh Nhật, Anh Phúc (dongthap), Anh 7 Toàn, .. Anh Lạc (USA)....Phương, Tâm , Linh. và nhiểu anh em khác là những con người tình cảm, vui , (tính) trẻ trung...khiến chúng tôi sẽ mãi mãi nhớ và mong ngày hội ngộ cùng nhau trong khòng khí tươi vui hơn, thân tình hơn nữa.
    Ngày mai...xa anh em , trong lòng cảm thấy như mất mát...phải chăng vì lại phải xa quê hương?..hay là xa vòng tay và tinh cảm của anh em Đồng Tháp ? của anh em trong MTFC ?
    Mai, ngày mai sẽ xa Bình Hàng Tây và những con người ĐT chân tình...xin được bắt tay từng người...và xin được ghi nhớ mãi những giờ phút cùng vui bên nhau.
    Chúc sức khỏe tất cả anh em trong MTFC....và hứa gặp lại.

image

image

Chủ Nhật ngày 18-6-2017.
    Hiền Hậu.

Các file đính kèm:

Last edited: 18/6/17
  2. phucdongthap

phucdongthap Thành viên gắn bó

Chào Anh và chúc gia đình a có nhiều sức khoẻ và niềm vui trong cuộc sống,hẹn gặp lại.thân..! IMG_1476

3. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Chúc Anh Chị luôn dồi dào sức khỏe, hạnh phúc, thành công trong cuộc sống và tìm được nhiều niềm vui. Khi trở về bên ấy nhớ viết nhiều bài về hành trình câu kéo anh nhé!
    Hẹn gặp lại khi nào anh có dịp về thăm quê.
    Thân chào!!

4. LuậnCT (shinichi1608)

LuậnCT (shinichi1608) Thành viên gắn bó

Chúc anh chị lên đường khoẻ mạnh,có dịp về thăm lại quê hương để ôn lại kỉ niệm anh nhé...

5. 7 Toan

7 Toan Chủ nhiệm MTFC Staff Member

Em chúc anh chị đi về bằng an, luôn mạnh khoẻ.. HẸN GẶP LẠI.. Anh chị nhé.!

6. songcantho

songcantho Thành viên gắn bó Staff Member

Chúc anh chị lên đường bình an....! Hãy nhớ đến anh em MTFC và hãy tranh thủ về chơi với anh em khi có thể anh nhé!

7. quangtienxd

quangtienxd Thành viên gắn bó

Chúc Anh Chị luôn mạnh khỏe, hạnh phúc. Hẹn sớm gặp lại Anh Chị.

8. Hiền hậu

Anh 7 nè, kỳ sau gặp là phải cho vợ chồng tui mỗi người một cái áo hội viên đó nha...
    Chúc gia đình anh cùng tất cả anh em trong MTFC sức khỏe và luôn vui sống trong HP.
    Thân mến.

9. longhaiit

longhaiit Thành viên gắn bó

- Tuy chưa được gặp mặt anh, nhưng qua lời văn của anh, em có cảm nhận anh là người rất "Hiền Hậu" như chính nick name của anh, một lời văn giản dị, không bay bướm và rất "Hiền Hậu".

- Chúc Anh và GĐ luôn mạnh khoẻ, hanh phúc và thượng lộ bình an. Hẹn gặp lại.

10. Hiền hậu

Cám ơn tất cả các anh em,có lời hỏi và chúc vợ chồng tui bình an trở về nhà..
    Xin được Thông báo đến anh em, máy bay Vietnam Airlines chở chúng tôi đã đáp xuống Sydney lúc 8:15am ngày 20 (5:15 am Gio VN), về nhà lúc 10:25 am sau khi check-out. (Sydney đang lạnh 14oC ).
    Xin cám ơn tất cả.

image

Last edited: 20/6/17
    Admin, smallkiwi, Crocodile and 9 others like this.
  11. songcantho

songcantho Thành viên gắn bó Staff Member

Chào anh Hậu!
    Anh em MTFC rất vui khi được gặp, giao lưu với anh chị. Nhân đây anh em MTFC có món quà nhỏ gửi tặng anh chị làm kĩ niệm, mong anh chị luôn nhớ, và ũng hộ anh em MTFC nhé!
    Thân!
    (P/s: anh Phúc @Trident17 sẽ mang món quà này trao tận tay anh chị vào tháng 7 khi anh Phúc sang....)

12. Hiền hậu

Trời ! Thiệt sao Trời !!!!!...
    Hồi hộp à nha....gì đây ta......chắc là cái mà mình mơ chăng ?? Hêhhehehe...dám lắm à hen...tới 30-6 mới được nhận quà....trident17 MAU ĐỒI VÉ qua sớm đi em trai....ha ha ha ha......tui mong bạn wá nha ...lè lẹ đi nha em trai.
    Cám ơn anh em, cám ơn nhiều nhiều nhiều lắm nha.(đặc biệt là songcantho !

image

image

cauhoangct, Admin, saysay and 5 others like this.
  13. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Đừng căng thẳng quá dễ bị mất ngủ lắm đó anh!!.
    ;);):p:p:p:p:p:p:D:D!!!.......

14. Hiền hậu

Xin chào TÁI NGÔ CÙNG ANH EM MTFC.
    Đã rất nhiều vướng bận từ ngày ...bà xã mang bầu cháu gái, hiện đã 5 tháng tuổi trong WOMB....
    Nên xa cách bạn bè và cả cần câu......
    Sắp năm mới 2018 .xin chân thành cầu chúc anh em 4so9 nói chung và anh em mình trong MTFC một năm một tràn trề niềm vui trong cuộc sống , câu kéo thành CÔNG và HP gia đình hoàn hảo.
    ( Lúc này mọi sinh hoạt du câu của mình phải tạm ngừng nghỉ một thời gian dài - chỉ lâu lâu lên thăm anh em trên này...)
    Mong anh em tha thứ...... image

15. Trident17

Trident17 Thành viên gắn bó

Tuyệt vời! Chúc mừng bác Hiền Hậu. Happy New Year 2018.