Lâu Rồi!! | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Lâu Rồi!!

Thảo luận trong 'Ký sự, báo cáo' bắt đầu bởi vnhut, 26/9/18.

1. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Lâu rồi không kể chuyện đi câu.
    Lâu rồi ko đi câu bè. Hẹn thằng đệ dắt ra bè một chuyến, nó ừ hử xong rồi sáng ra nó lại bẻ kèo, anh em nhà nó... vác lưới đi kéo cá lòng tong :(:mad::mad:
    Chán thật!! Thôi thay đổi kế hoạch, còn 2 ae xách cần tay đi câu mé.
    Trở lại bờ sông xưa lâu rồi không chinh chiến, mùa này nước nhiều cá nó vô bờ, thôi thì dọc bờ sông trong đám lụt bình chi chít những lổ là lổ, trên bờ nam phụ lão ấu xếp hàng đông vui lắm.
    DSC_0075 DSC_0074 Chỗ nào đẹp đẹp mà còn trống không ai đứng câu thì cứ yên tâm, y như rằng chỗ đó ko còn cá hoặc còn rất ít.
    Cứ thế 2 ae tôi chạy dọc bờ sông tìm cho mình một chỗ mà buông cần.
    Được cái chỗ trống lỏng không có chỗ núp nắng, chắc không cần thủ nào đủ can đảm đứng đây phơi lưng đâu. Mình chơi, lợi thế là có dù mà.
    Nói vậy chứ che dù giữa trời nắng trưa vẫn chảy mỡ như thường, chỉ cái lúc này ốm quá ko còn mỡ để chảy nên ko sợ;);):p:p
    DSC_0071 DSC_0066
    Hai cây phao liên tục nhảy múa, giật thì nhẹ tênh. Haha đã hiểu tình em : Bao mỏi tay là đây.
    DSC_0070 DSC_0069
    Nhưng đi câu thì đâu vội nản, cứ kiên nhẫn rồi cũng có phát giật cắm đầu như ai các bác ạ!!
    Câu tay trong mé mà lên luôn cá lăng đuôi đỏ mới ghê chứ :
    DSC_0067
    Một buổi chiều không tệ, sau khi tặng cho khán giả mấy con, sẩy mất mấy con diêu hồng to to, chia nhau, còn mớ mang về chụp hình khoe ae chơi, cá nó chết hết nên hình cũng hơi xấu : con cá ét gần 2 ký nó trắng bệch uổng quá :oops::oops:
    DSC_0073
    Vợ nhà hỏi bộ 2 ông đi kéo ao người ta hả? Sốc chưa :rolleyes::rolleyes:.
    Hẹn hôm nào sẽ trở lại đây chiến tiếp chứ thú thật là em thấy chỗ này hơi bị ghiền à nghen:p:p
    Thân chào cả nhà, chúc sức khỏe và câu được nhiều cá!
    Cảm ơn đã xem bài!
    Thân!!

2. Heineken

Heineken Thành viên gắn bó

Nay đi câu mà dãi nắng dầm mưa đc là sức khỏe tốt rồi, chúc a nhiều sức khỏe.

3. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Ráng giữ sức khỏe nghe bạn già, cá nhiều quá, có con gì như cá hô thì phải.

4. smallkiwi

smallkiwi Thành viên gắn bó

.Sức khỏe tốt mới có thể đương đầu với cái nắng cháy da và nhất là độ lỳ càng tăng cao nhé Bác!

5. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Sức khoẻ thì chắc khoảng 70% lúc xưa thôi, vẫn "bữa trúng bữa thất" nên như anh Linh nói là ráng đi phơi nắng để tăng độ lỳ đó!! ;););)
    Dạo này có đi câu kéo gì ko Hoàng?
    Con ét mọi bạn già ơi! Nước cạn gặp trời nắng quá nên nó chết, mà loại này nó ngộ, sống thì nó đen thui mà chết là một hồi nó trắng ra à.

6. Heineken

Heineken Thành viên gắn bó

Cũng ít đi anh oi, giờ em hết mê lóc đen rồi, lâu lâu câu cá bông chơi thôi a. Nay thêm vụ nhấp ếch đỡ buồn nữa

Các file đính kèm: