Lần Đầu Câu Cá Đục Và Được Tổ Đải... | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Lần Đầu Câu Cá Đục Và Được Tổ Đải...

Thảo luận trong 'Người mới tập câu !' bắt đầu bởi Vietpq, 31/10/17.

1. Vietpq

Vietpq Thành viên mới

em mới mua cần được hơn tháng ạ! thì cũng tập tành lure cá lóc mà cứ bị lock hoài chưa đc con nào hết ạ.
    thế là e lên máy diễn đàng cấu cá đọc được bài câu cá đục ở bải biển. e chuẩn bị đồ nghề lên đường thử luôn ạ.
    e làm thẻo câu 3 lưỡi ( lưỡi số 6) móc mồi tép lột vỏ căt khúc nhỏ rồi ném ra rê nhẹ vào.
    thế là kéo cần cứ giật nảy làm e mừng quýnh hết các bác. mặc dù mỗi đường e chỉ kéo đc 1 con nhưng con nào con náy to tướng lắm cở đầu ngón chân trở lên ko á.
    còn mấy e cá nhỏ hình như là cá Bần Cân gì đó phá mồi quá nên e bắt luôn.
    câu tới tầm chạng vạng thì cá ko ăn nữa( e câu lúc 4h) hok biết là hết cá hay tối cá ko ăn các bác?về là e muối ớt chiên luôn, cho vợ bầu của e ăn.
    do ko mang theo điện thoại nên về nhà e mới chụp vì cũng nghĩ câu ko có nữa. dưới đây là ít hình chụp các bác xem cho vui ạ
    ừ mà sắp có áp thấp nhiệt đới nên gió thổi hơi lớn. e ở đảo Phú Quốc ạ!

Các file đính kèm:

Last edited: 31/10/17
  2. Phong Vu

Phong Vu Thành viên mới

Ở PQ nhiều cá lóc lắm bạn, mình cũng hay đi PQ mà chưa có dịp câu cá lóc nhưng thấy nhiều địa hình đã lắm.

3. Vietpq

Vietpq Thành viên mới

Đìa thì nhiều lắm nhưng tội cái ng ta chích điên quá bạn ạ. Mình lure thấy ko có, đầu năm cắm câu thì có nhiều. Nhung cá nhỏ được vài e lóc bắp tai thôi hà