[hỏi] Câu Cá Tại Kdl Cao Minh - Vĩnh Cửu, Đồng Nai | Câu lạc bộ câu cá 4so9

[hỏi] Câu Cá Tại Kdl Cao Minh - Vĩnh Cửu, Đồng Nai

Thảo luận trong 'Người mới tập câu !' bắt đầu bởi mrnothingmr, 3/1/18.

1. mrnothingmr

mrnothingmr Thành viên mới

Không biết có ai trên diễn đàn đã đi câu ở đây rồi chưa ạ? Cho em xin thông tin với, em đang tính đi câu tại đây.

Cám ơn các bác.

2. Admin

Admin Con sen

Cách đây vài năm mình có câu ở đây, toàn rô phi nhí là chính. Không biết có thả thêm chưa thì chịu vì một đi không quay lại.
    Thân

smallkiwi thích bài này.
  3. boysaigonhot

boysaigonhot Thành viên gắn bó

KDL hiện nay có 1 hồ rộng kế bên KDL (hồ trong KDL thì hay có các hoạt động thể thao nên khó câu), thả nhiều loại cá nhưng câu dính chủ yếu cá rô phi do khu vực mé bờ cạn (lưu ý là kv bờ ngồi câu có rất nhiều kiến lửa, kiến vàng).
    Thấy KV giữa hồ có nhiều cá ục nhưng rất xa (có thể là cá mè).

smallkiwi and Admin like this.
  4. Khiemq7

Khiemq7 Thành viên gắn bó

mình 5 tháng nay tháng nào cũng zo đó 1 lần, nhân viên nhẵn mặt, hehehe
    cá to thì có chép trôi, size 8 lạng tới 1 kg, nhưng ít, bắt nguyên ngày tầm 2-3 con, có hôm lock. hồ trong hay ngoài cũng vậy. hồ trong nhỏ c1 chơi thể thao nhưng câu đi, ko ảnh hưởng nhiều vì cá ở đây ko ai cho ăn, và cá tự nhiên, chép thì nhát chứ trôi bạn tắm xong thì chỉ 30p nó lại vào. Hồ to nghe nói có hugo, có người dính chep 3-5kg (nhân viên bảo thế, mình chưa dính hugo nào)
    hồ to nhiều Phi, size 3 ngón tới bàn tay là chính, mình chưa bắt được con nào tầm 8 lạng cả, khá nhiều, hồ nhỏ thì ít phi hơn. (mình câu cả cần tay và máy, nhưng câu tay là chính, máy phụ thui)
    VẤN ĐỀ LỚN NHẤT Ở ĐÂY LÀ CÁ LAU KIẾNG SIZE CÙM TAY NHIỀU TỚI MỨC MẤT KIỂM SOÁT, CÂU 2 TIẾNG LÊN ĐẦY CÁI THÙNG SƠN 20L LÀ BT.
    thứ 7 này mình xuống đó câu rê cá lóc, có mang thêm cần máy lacer chép, bạn có đi thì inbox mình sẽ cho số lên đó gặp

smallkiwi and Admin like this.
  5. mrnothingmr

Cám ơn chia sẻ của mấy anh nhiều nhé. Đi câu sợ nhất là mấy con lau kiếng nên chắc không lên đó câu quá. Thật sự thì e chỉ mới tập câu thôi, kiếm cảm giác là chính ấy mà, kiếm đại hồ nào ở Biên Hòa câu cho lành, hihi...

xuantung3 and Admin like this.
  6. mrnothingmr

@Khiemq7 : Hi bác, em tìm được một hồ đánh chép ngon lắm ở Long Bình Đồng Nai ấy, bữa rồi em lên con chép 5kg đây, bác rảnh thì đi câu chung cho vui nhé :)

xuantung3 and smallkiwi like this.
  7. Khiemq7

Khiemq7 Thành viên gắn bó

Hi. quá tuyệt, bạn cụ thể hơn chút được không, mình thường lên ngủ tại cao minh và relax luôn, hồ đó có xa quá ko, xe nào vào được.. vì hay đi với vợ,,, hehheeh

smallkiwi and mrnothingmr like this.
  8. xuantung3

xuantung3 Thành viên tích cực

Hồ nào vậy bạn? Bạn cụ thể chút được không? Hôm rồi mình có vào Long Bình hồ Bà Sơn tính kiếm chút cảm giác ai dè chưa khui hầm, nghe nói 30/04 mới khui nên qua hồ kế bên đánh thử. 3 cần đánh cả ngày mà chỉ được 1 em trôi khoảng 1kg.
    Thứ 7 này nghe nói có 1 hồ ở cổng 11 khui hầm (400k/ ngày) mà mình cũng chưa biết địa chỉ cụ thể, tính chiều nay mới đi hỏi, nếu bạn có nhu cầu thì alo mình nhé. 0984602602

smallkiwi and mrnothingmr like this.
  9. mrnothingmr

@Khiemq7@xuantung3: hồ này là hồ Câu lạc bộ Xanh ấy, dạo này thấy lên chép đều lắm. Hồ này lúc trước làm Khu du lịch mà giờ bỏ hoang rồi, chỉ còn kinh doanh hồ câu cá thôi. Xe vô thoải moái anh nhé, cơ mà không có chỗ ngủ @@

Một số hình ảnh em câu nè, em câu đài bằng cần Iso 5m4 hạ tay, đọt số 1, phê luôn...

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Thế Giới Mồi Câu - mồi câu cá