Hồ Cá Lóc Khu Vực Thanh Đa-bình Quới | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Hồ Cá Lóc Khu Vực Thanh Đa-bình Quới

Thảo luận trong 'Rủ rê hẹn hò đi câu' bắt đầu bởi thanhtam-dian, 25/9/17.

1. thanhtam-dian

thanhtam-dian Thành viên mới

Chào các anh / chị
    Khu vực Thanh Đa hồ cá lóc nào có cá to chỉ mình giúp , có anh câu ở Thanh Đa cá lóc to lắm , có con hơn 2 kg , hỏi ảnh không chỉ .
    Lúc trước có câu ở hồ Kỳ Anh Quán mà cá nhỏ nhỏ không ad , Hồ Hải Hóa ở Thủ Đức cũng vậy .
    Anh / chị biết chỉ giúp , hồ cá ăn nhọng ông , hay cá nục hướng dẫn em út học hỏi .
    Cảm ơn nhiều !!!

2. Admin

Admin Con sen

1 là voi con, 2 là kỳ anh thôi em

hoangthanh89 thích bài này.
  3. thanhtam-dian

Cảm ơn anh !!

4. Nguyễn Văn Khánh

Nguyễn Văn Khánh Thành viên mới

có bác nào có bài cám câu cá lóc nào chỉ giáo mình với. mình ở TX đồng xoài - tỉnh Bình Phước có 1 hồ câu lóc và trê nhưng mà cá nó không ăn nhộng ong, ông kia câu cám thì suất 3h lên được 6 đến 8 em mình câu ong lên 1 đến 2 em cá lóc đầu vuông nhỏ khoảng 1kg đổ lại

5. thanhtam-dian

Bạn câu thử tép chưa , cá nục ủ nửa !!

6. thanhtam-dian

Cho em hỏi Hồ Vui con nằm khúc nào vậy anh ! Từ Thủ Đức qua phà chạy lên xa không anh ? Suất bao nhiêu vậy anh ??

7. boysaigonhot

boysaigonhot Thành viên tích cực

Hiện nay hồ Voi Con có hồ Lăng - Nàng Hai, chép, cá tạp. không còn hồ chuyên lóc.
    Bạn tham khảo thêm hồ 9 Xu (từ phà đi lên gặp ngã 3 - quẹo trái - nhìn bên phải là thấy hồ). 150k/1 suất 4h.

thanhtam-dian and hoangthanh89 like this.
  8. thanhtam-dian

Cảm ơn anh ! Hôm chủ nhật đi với 2 người bạn vào Hồ Kỳ Anh Quán câu 3 cần dính đúng 4 con , hôm đó mưa râm râm , thấy chú ngồi bên chồi đơn lên liên tục cá nhỏ nhỏ bằng cùm tay .

9. Admin

Admin Con sen

Hồ Kỳ Anh hay thả cá ngay chòi đơn giữa hồ và góc xa. Theo mình đánh giá cá to sẽ nằm ngay khu góc ao, mé tay phải từ cổng vào và góc gần bi cống giữa hồ (nhiều nhất). Do đó câu quanh đó sẽ ổn hơn.
    Mồi thì tùy hôm: lúc thì nục, lúc thì ong, lúc lại trùng, tép.
    Thân

10. Phong Vu

Phong Vu Thành viên mới

Hôm trước mình có câu ở Út Lệ cá ăn khá nhiều "mồi nhái" size cá từ 1kg trở lên, bạn có thể qua thử, hồ có lóc bông size 3-4kg

11. thanhtam-dian

Mồi nhái câu rê hả you !! Hôm nào bạn đi mình theo với , nhái khu vực mình ở gần ruộng bắt được không cần mua .

Phong Vu thích bài này.
  12. Phong Vu

Phong Vu Thành viên mới

Đúng rồi câu rê mà rê chìm nhé, bác rảnh cứ chạy xuống đó lúc nào cũng có 5-7 người đang rê miệt mài, hồ đó câu lure cũng ok

13. thanhtam-dian

Hôm thứ bảy vừa rồi xuống câu 4h được 5 con cá lóc và 1 con rô đầu vuông , Chiều chủ nhật xuống làm thêm suất 3h lock !! hihi .
    Cá ăn buổi sáng nhiều hơn thì phải .

14. Phong Vu

Phong Vu Thành viên mới

Út Lệ hả bạn? Út Lệ cá ăn vuổi sáng và chiều tối nhiều

15. thanhtam-dian

Buổi sáng ăn mạnh hơn bạn ơi ! chiều ăn rất chậm , thấy có mấy lỗ giữa và đầu trên lên nhiều phía bên hồ cá chép , còn bên hàng rào gần Hồ Voi con là thua .