Đồng Tháp Vs Bình Dương | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Đồng Tháp Vs Bình Dương

Thảo luận trong 'Ký sự, báo cáo' bắt đầu bởi phucdongthap, 15/1/17.

1. phucdongthap

phucdongthap Thành viên gắn bó

Những ngày cuối năm người người, nhà nhà, ai ai cũng tất bật với nhiều viêc chuẩn bị cho tết nguyên đán. Anh em chúng tôi lại hẹn gặp nhau nhân dịp Cường về quê bà xã. Còn nằm trong phòng thì Cường đã đến trước cửa tự lúc nào, đêm qua vì có làm chút ít với mấy bạn hàng xóm nên dậy hơi trễ, mở cửa đã thấy Cường và một đồng nghiện đi cùng Cường,anh em tay bắt mặt mừng đã lâu rồi không gặp. Anh em ăn sáng cafe xong thì quết định câu cá rô, trê giải hạn cuối năm vì bao lần anh em gặp nhau cũng u đầu hihi. Đến điểm câu cũng hơn 8h, Cường và bạn Cường tranh thủ bào rô,trê còn nhà em thì không câu mà ở nhà giải quyết máy móc cho xong trước 10h để anh em chuyển sang điểm câu khác hứa hẹn hấp dẫn hơn.....?!
    Chưa được 2h mà 2 em ấy bào được thế này rồi các bác ạ..!
    IMG_20170113_154020
    Đồng hồ đã gần 10h tôi vội vã chạy sang đón 2 em ấy về chuẩn bị hành quân điểm câu tiếp theo. Cường nhà ta chuẩn bị lại mồi màng...!
    IMG_20170113_075900

Anh em chuẩn bị lên đường,từ nhà em đến điểm câu còn khoản 30km nữa nhưng không làm anh em lo ngại, chạy đến điểm câu thì trời nắng cũng không tệ, anh em chúng tôi ra cần cùng một cần thủ thầy giáo là thổ địa khu này....Lần lượt cá được anh em chúng tôi tải lên, ôi đủ chủng loại lựa con to thì cho vào rộng con nhỏ thì ta.....!
    Bạn đi cùng Cường lên cá..!
    IMG_20170113_142259
    Vì cá ăn liên tục nên anh em không nhớ đến chuyện ghi hình hay chụp choẹt gì hết vì thời gian có hạn. Cường phải quay về Tháp Mười chở vợ con Đi xem làng hoa Sa đéc. Vợ con là trên hết mà hihi...Đến 3h thì anh em chúng tôi vội thu cần đành chia tay về nhà. Buổi giao lưu diễn ra thật ý nghĩa và sẽ khép lại một năm câu kéo để chuẩn bị chào đón năm mới sẽ hứa hẹn nhiều điều bất ngờ và thú vị hơn...........!
    Một số hình ảnh gửi đến anh em...!
    IMG_20170113_142250 IMG_20170113_142306 IMG_20170113_154013 IMG_20170113_154024 IMG_20170113_154034 IMG_20170113_154048 IMG_20170113_154055 IMG_20170113_154232 IMG_20170113_154237

Chuẩn bị bước sang năm mới, Phucdongthap xin gửi lời chúc đến toàn thể anh em MTFC và đại gia đình 4So9 sang năm mới gặt hái được nhiều thành công, cuộc sống gia đình luôn vui vẻ an lành.........! Đặc biệt là anh em có nhiều thời gian giao lưu câu kéo hơn năm cũ nha.....!
    Thân..!

2. songcantho

songcantho Thành viên gắn bó Staff Member

Trời.... không được kích thích với mọi hình thức nhe.
    Ướp sơ làm khô 1 nắng Phúc ui. Vài tết qua làm vài chai khai trương hen.

3. LuậnCT (shinichi1608)

LuậnCT (shinichi1608) Thành viên gắn bó

Hong được đi câu, đề nghị không đầu độc trẻ e nhe gừ gừ...nó ngứa rần rần mà ko làm gì được hết

4. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Lêu lêu....bác Phúc, không có con vồ đém nào. Nói thật nhìn mấy con vồ đém đã gì đâu á, chỉ sợ bác Phúc câu tuyệt chủng thôi hehehe....

5. phucdongthap

ok.khi nào qua báo trước à..!

dinhtan84, tna 024, trankha and 5 others like this.
  6. phucdongthap

Biết rồi bạn già ơi...!biết bạn ngứa nhiều chổ lắm hahaha...!

7. phucdongthap

kệ anh ơi,có con gì chơi con đó đỡ hơn ai kia hahaha...!

8. tuannguyen_st

:mad::mad::mad::mad:....câu này đụng chạm nhiều người lắm à nha....:cool::cool::cool:....

9. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Hehe! Nhìn ko có con nào là biết bị tuyệt chủng rồi còn sợ làm chi cho mệt!!;):p:D:D....

10. phucdongthap

Ông này bị bệnh mất ngủ ha gì thức khuya zậy trời?qua tui giúp cho mấy liều nè...!

dinhtan84, trankha, vnhut and 5 others like this.
  11. YeuCoGaiBacLieu

YeuCoGaiBacLieu Thành viên gắn bó

lấy cá chẽm đổi bông lau đuôi đỏ không anh phúc?

12. phucdongthap

Muốn đổi mấy con cũng chơi hehe.Có dư thì chuyển xuống Đồng Tháp ăn tiếp cho nhen hihi.!

13. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Qua đây trị dùm đi! Tui qua bển ông trị trúng thuốc hay ngủ được làm sao mà dzìa?!!

14. phucdongthap

Tết sắp đến mà bệnh kiểu này k biết ăn tết nổi k nói gì đi qua ông oải qúa.

15. Pun

Pun Thành viên gắn bó

Lâu lâu đc bữa đi câu giật mỏi hết tay a ơi.

16. minhtranvn

minhtranvn Thành viên mới

cuối năm quét 1 chuyến ..coi thôi cũng mỏi tay ..ui phúc ui ..

17. nghianguyen

nghianguyen Thành viên tích cực

Tuyệt vời anh Phúc ơi

18. PHToan

PHToan Thành viên gắn bó

câu ở đâu mà đả thế Phúc ơi.

19. tuannguyen_st

Dạ em vừa báo cáo mà cũng vừa mắng vốn với anh Toàn là bác Phúc này dẫn cái bác Cường kia tới câu trong cái ao cá nuôi của thằng tuannguyen_st nên mới nhiều như thế ạ, em xin hết.

Last edited: 18/1/17
  20. phucdongthap

Thua mấy bác trận vừa rồi mà hihi...!