Đồng Tháp Những Ngày Nóng....! | Page 5 | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Đồng Tháp Những Ngày Nóng....!

Thảo luận trong 'Ký sự, báo cáo' bắt đầu bởi phucdongthap, 25/4/17.

1. 7 Toan

7 Toan Chủ nhiệm MTFC Staff Member

Sorry... Bảy thíu sót Bến Tre, Vĩnh Long, Long Xuyên rồi.. Có Tuân đầu bếp là có món ngon rồi..hè.hè...

2. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Vua phá mồi của một tỉnh mà sao không nhớ được chứ hehehe.. Phải không Tuân Lê....

3. LuậnCT (shinichi1608)

LuậnCT (shinichi1608) Thành viên gắn bó

Gà nào hay bằng gà Cao Lãnh
    Gái nào bảnh bằng gái nha mân...
    Đúng quá anh nhĩ kaka

4. LuậnCT (shinichi1608)

Đề nghị anh Tuấn xuất hiện đi nhe, cái gì mà lặn còn hơn gái cá nữa mất tăm luôn ròi a trai

5. Hiền hậu

Hiền hậu Thành viên gắn bó

Có ai ở Long Xuyên tham dư với anh em ĐT ko ạ ? Nếu có cho tui tháp tùng zí nha...
    Từ LX qua nhà thành viên Phucdongthap nên đi xe gắn máy hay xe khách...( qua phà An Hoà hay Vàm Cống - đường nào đi thuận tiện hơn ?) Từ Sa Đéc qua chợ Bình Hàng Tây đi ngõ nào chỉ dùm đi anh bạn @ Phucdongthap .
    Muốn tận mặt tham dự cuộc vui với anh em...nhưng suy nghĩ hoài mà chưa biết đường đi...( hiền thè có vẻ ko bằng lòng cho đi bằng Honda , sợ ko vững tay lái, hơn nữa 72 tuổi ( 1945)..là quá "đát" rùi...kakaka

Last edited: 25/5/17
  6. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

1.Bác đi xe buýt hoặc xe ôm qua phà Vàm cống có xe buýt về thẳng bến xe Sa Đéc. (nhưng sợ xe buýt chạy chậm hơi mất thời gian).
    2.Bác đi xe Phương Trang về bến xe Sa Đéc gọi cho con 0919028418 còn chở Bác qua Bình hàng tây. Nhà con cách bx Sa Đéc 600met thôi.

7. Hiền hậu

Sounds pretty good huh ! ( Nghe Sao mà tuyệt vời héng !)
    Chừng nào thì " quần hùng " tụ hội ? Và cuộc thi bắt đầu?
    (Tui đang ở xã Cần Đăng cách LX 19km )

Last edited: 26/5/17
  8. Trident17

Trident17 Thành viên gắn bó

Dự kiến là mùng ba chơi qua ngày mùng bốn tháng 6 này đó bác. Anh 7 Toàn chắc còn đang ghim cần chờ thêm cá tụ mà chưa chốt thôi. Bác cứ theo dõi diễn đàn để biết đích xác nhé.

longhaiit, Tuân Lê, vnhut and 3 others like this.
  9. Hiền hậu

Yes , be waiting !
    Happy we are , so .... happy life forever. image image

CHÚNG TA VUI, CUỘC ĐỜI SẼ ĐÁNG SỐNG .

10. 7 Toan

7 Toan Chủ nhiệm MTFC Staff Member

THÔNG BÁO:
    Ngày 03/06/2017. Thứ 7 anh em hộp mặt vui chơi câu cá một địa điểm ko phải điểm thi.. Tối ngủ nhà nghỉ.
    Ngày 04/06/2017. Đúng 7g ăn sáng cà phê.. Di chuyển đến điểm câu thi tại vườn Soài.. 8g bắt đầu thi.. Kết thúc lúc 1 giờ trưa.. Tổng kết phát thưởng chụp ảnh lưu niệm, ăn uống.. Anh em tự do muốn về lúc nào thì về..
    Vì tới 1g kết thúc nên ban tổ chức sẽ gởi anh em mỏi người 1 ổ bánh mỳ thịt và hai chai nước dùng tạm khi đang thi..
    Cá anh em câu đc cứ mang về.. Còn cá hôm thứ 7 để dành nướng cho anh em thưởng thức tại điểm thi cộng với cây nhà lá vườn.. Mọi chi phí phát xin thêm, Bảy sẽ chia đều cho anh em..
    LƯU Ý.
    1- anh em muốn câu mấy cần thì câu, lọi xuống ao mò bắt cũng đc.. Ko lưới, ko mua... Trăm phần dễ..
    2- mồi câu tự túc.. Cám tanh, trứng kiến, ong, dế tuỳ thích.. Ko chuẩn bị kịp, Alo. A. Phúc Đ Tháp trước.
    3- anh em có mặt ngày chủ nhật đúng 7g sáng để tập trung ra điểm câu một lược.. Mong a,e đúng giờ.!
    4- nghiêm cấm tuyệt đối ko được hái soài, ko được xã rác tại điểm câu, ko được bắt cá nhỏ bằng 2 ngón tay.
    5- xe đi tự túc, nếu a,e Sài Gòn đi đông thì mướn xe.. Sđt.. 7 Toàn. 0913141453.. Sđt, Phúc ĐT. 0939306663.
    Xin cám ơn anh em xem thông báo nầy.. Thân Chào.!

11. LuậnCT (shinichi1608)

Xin phép được gọi anh @Hiền hậu là anh được không ạ, gọi thế cho trẻ anh nhé. Anh @vnhut , bạn già @phucdongthap ơi chuẫn bị mồi cho e với nhé, e không biết mua mồi gì để câu, cá Đồng Tháp không có chịu ăn mồi Cần Thơ hihi...

12. LuậnCT (shinichi1608)

Lưu ý mùa này trời hay mưa chiều anh em chuẫn bị sẵn áo mưa (áo mưa cho đúng nghĩa nha haha...) và công tác chuẫn bị cũng cần lưu ý việc mưa nhé Đồng Tháp thân thương ơi...

13. Hiền hậu

Qua tấm hình " sinh nhật" của anh miền Tây tui có 2 câu hỏi ... cần các bạn trong hình vui lòng cho biết :
    1- Nhà của bạn nào trong hình có trường dạy Anh Văn ?
    2- Ai trong anh em ở Miền Tây nói tương đối hoặc lưu loát Anh ngữ ?
    Tui mới bật ra ý tưởng " dụ " Tây ba lô khám phá miền Tây trù phú, bí ẩn và hiền hoà , tuy nhiên thực tế kỳ này sẽ cho tui nhiều khái niệm để planing ....mà bắt đầu vẫn là 2 yếu tố quan trong :
    a - homestays ( nhà lưu trú ngắn ngày )
    b- hướng dẫn viên địa phương ( ko cần Anh ngữ cao siêu )
    Đây sẽ là mô hình nhỏ lẽ có tính cách gia đình, hoàn toàn ko phải do CT du lịch làm ăn.

image

14. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Cháu xin phép hóng hớt tí bác nhé : lớp Anh ngữ là nhà hàng xóm của Phucdongthap, trong ae cần thử khu vực miền tây thì trình Anh ngữ còi lắm, cháu nghĩ chỉ mấy anh SG như anh Phúc, anh Linh, anh Dương ... Chắc lo được hén?? (chưa bị ai oánh chỉ áng chừng khai đại ra thôi KKK!!). Nhà nghỉ thì hạng sang ko có cũng có hạng bình dân. Hướng dẫn viên tìm trong ae cần thủ địa phương thì e là hơi cực à!!
    Bác Hậu 72 tuổi gọi anh hổng biết ổng trẻ lại nổi hông chứ thấy ngượng miệng lắm, ông thích gọi bằng gì thì tuỳ, còn mồi câu thì qua đây chẳng lẽ ko ai lo nỗi sao mà bận tâm dữ vậy thằng em?!!... Chỉ xách cần là lên đường được rồi. Hihi...

15. Hiền hậu

Anh Luận, hiền thể tui rất trẻ ( thua tui 39t ) bạn gọi tui = anh là correct ! kakakaka.
    Cá ĐT ko ăn mồi CT là đúng, nhưng nếu bạn câu ghẹ thì mồi giấy là OK , bạn thích câu cá thì Phucdongthap sẽ lo cho bạn ..tui tin vậy !

16. LuậnCT (shinichi1608)

Dạ tại e muốn gọi là a để a trẻ lại vs tụi e mà e thấy cũng gần gũi thân thiết như tính cách của Miền Tây thân thương dễ mến hihi...a 7 thì e cũng gọi là anh nhưng anh @Hiền hậu thi lớn hơn anh 7 nữa e cũng thấy hơi kì nên e mới xin phép ạ. Anh Nhựt ơi e báo trước để a chuẩn bị hộ e để k tới đó a cho e ngồi vo cục đất móc vô lưỡi là thua luôn á haha...

17. Hiền hậu

Đến hôm gặp mặt sẽ nc nhiều v/v này... Câu chuyện có nhiều khác biệt giữa Tây ba lô đến VN và nhà giàu sang chảnh ở VN sang Tây du lịch.

18. Hiền hậu

Cám ơn @vnhut, tui sẽ đi xe gm xuong Sadec gap bạn, khi đến tui sẽ phone, nhưng bạn muốn mấy giờ khởi hành đi chợ Bình Hàng Tây ? Cho tui biết để dự trù sáng sớm từ nhà tui sẽ k/hành đi Sadec cho kịp giờ của bạn.

19. Tuân Lê

Tuân Lê Thành viên gắn bó

Lần này xuống đi a, tiếp tục song kiếm hợp bích.. Phá mồi..:p:p

20. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Oh....Oh....Oh.....Yes.....