Đồng Tháp Những Ngày Nóng....! | Page 3 | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Đồng Tháp Những Ngày Nóng....!

Thảo luận trong 'Ký sự, báo cáo' bắt đầu bởi phucdongthap, 25/4/17.

1. phucdongthap

phucdongthap Thành viên gắn bó

Đội mưa câu mà giờ thả hẻ anh hihi...!

2. 7 Toan

7 Toan Chủ nhiệm MTFC Staff Member

Thấy cá trê là..l..à.. Thèm kho gừng...!?
    Mong anh Nhựt khoẻ lại... Móc lỗ cho Bảy câu.. Cá CHÊ.. Hén..!!!

3. Admin

Admin Con sen

Cá bé quá, thả cho nó lớn bắt lại, ahihi

phucdongthap, 7 Toan, vnhut and 4 others like this.
  4. Tuân Lê

Tuân Lê Thành viên gắn bó

Chủ ao ở soccc bờ bơm bo chắc hok thích mấy hình này đâu a Phúc ơi.. :p:D

5. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Cảnh cáo , cảnh cáo ở cấp độ cao nhất... Người chăm sóc ao cá đang đi nghỉ mát. Trong thời gian này cấm đánh bắt cá trong hệ thống ao của Ông Chủ ở socsabay ( Mà có người gọi là ao hoang ) hiệu lực cấm đánh bắt ban hành từ bây giờ cho đến khi người giữ ao trở lại. Những Thành Viên trong cộng đồng 4so9 tại Đồng Tháp nói riêng và những vùng lân cận (Vĩnh Long) nói chung hãy thực hiện theo mục cảnh báo này ( ủa sao giống như giọng điệu của mấy anh tào khựa cấm đánh bắt cá ở biển đông quá ta...:rolleyes::rolleyes::rolleyes:...). Mà không sao, cấm thì ta cứ cấm đã.

Last edited: 15/5/17
  6. Tuân Lê

Ao hoang vĩnh long nha.. received_827211500772799 received_827211544106128 DSC_0595 hok biết có chủ ao nào nhảy vô nhận rồi ban hành lệnh cấm hok nữa.. :D:D

onthuduong, sytanta, Tu Duy and 8 others like this.
  7. thien_loi

thien_loi Thành viên gắn bó

Đề nghị câu cá thì phải chừa chủ ao câu với. Tại sao dám câu một bầy mà chủ ao chỉ câu đc một con. T_T

8. phucdongthap

Thấy anh em toàn chiến ao hoang.....!? Mình tổ chức giải câu cá rô trê ao hoang các bác thấy sao hén....?

9. Tuân Lê

Quất đi a... :p

10. Hiền hậu

Hiền hậu Thành viên gắn bó

Theo tui, ở VN mỗi nơi có "lệ" riêng ( ko phải luật ) . Dân mình cá cỡ (size) nào cũng "tóm"....từ Nam ra Bắc ..khắp 3 miền ...nghĩ mà tiếc cho thế hệ sau.....vẫn chưa có luật để hạn chế việc bắt cá con nhỉ....
    1-
    2-

11. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Dạ Bác nói chính xác rồi, tụi cháu cũng cảm thấy vấn đề đánh bắt vô tội vạ kiểu tận diệt như thế này là điều đáng buồn và chính phủ ta vẫn chưa có chế tài mạnh mẽ và sâu sát để bảo vệ nguồn lợi thủy sản khiến cá tôm ngày càng ít đi.
    Nhưng mớ cá của Phúc câu thì thực ra không phải quá nhỏ mà vì cái thau to quá, AE đùa cho vui đấy thôi ạ! Mấy con cá rô là cũng xấp xỉ cái lon bia đó chứ.:):)...

12. Hiền hậu

@vnhut , thành thật xin lỗi bạn, mình ko có ý "cá nhỏ" với các bạn ở ĐT khi các bạn ấy đang vui với chiến tích, chỉ vì mình ko được tế nhị khi mượn "thớt" (thread) này để than thở niềm tiếc nuối qua hai clip "triệt" tận cùng cả đàn cá con, hơn nữa câu nói của admin làm mình vui một chút khi ae chúng ta vẫn còn rất nhiều người quan tâm đến CÁ (?) .Nuối tiếc và niềm vui (cả hai) đã làm mình chợt nhớ tới thế hệ sau....hi hi hi quả là ko tế nhị, một lần nữa xin được biết lỗi.

Last edited: 21/5/17
  13. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Dạ cháu không dám ạh! Bác khách sáo quá cháu ngại lắm. Điều Bác nói cũng chính là nỗi trăn trở, nỗi buồn của hầu hết AE cần thủ trên các diễn đàn câu cá.
    Còn diễn đàn thì là nơi tốt nhất để AE cần thủ chúng ta bày tỏ nỗi lòng và trao đổi niềm vui câu kéo, chia sẻ nhau những kinh nghiệm, chuyện câu, chuyện đời..... Mục đích cuối cùng là tìm niềm vui chung thôi, đừng bận tâm quá chuyện lỗi phải Bác nhé!
    Chúc Bác tìm được nhiều niềm vui khi trao đổi giao lưu với các AE trên này!!
    Thân chào Bác!

14. phucdongthap

Hai ông này mới tận diệt nà hihi....!
    IMG_1447 IMG_1445 IMG_1441 IMG_1443

15. 7 Toan

7 Toan Chủ nhiệm MTFC Staff Member

Hai thằng chơi bứt núc luôn kìa.. Quá dữ..!?

16. Hiền hậu

Các bạn câu kéo cũng vui, nhưng sau những chiến công, họp mặt cà phê cà pháo cũng là một điều thú vị....đã là cần thủ thì dù ở góc trời nào cũng là bạn bè....bởi zị tui " ỚI " để ae nào rãnh hẹn gap tại Saigon ngày thứ ba 23-5-2017 ? Tuỳ các bạn lựa chọn nơi chốn thời gian, tui từ LX lên SG ngày hôm nay....tui có hẹn với 1 bạn, nhung cũng mong gặp thêm vài ae...

Last edited: 22/5/17
  17. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Ôi cái ao của tui....ôi cá của tui....:(:(:(...Nhưng không sao. ngưởi coi ao đã trở lại thì có câu hết cá trong mấy cái ao đó cũng thấy vui..:p:p:p......

18. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Ngày mai cháu cũng lên SG, nếu được cháu xin tham gia 1 suất Cafe với Bác nhé!

19. LuậnCT (shinichi1608)

LuậnCT (shinichi1608) Thành viên gắn bó

Hận...ta hận người chụp hình với người cầm cần...nói chứ zui quá mà e hông sắp xếp qua được, có con nhỏ khổ ghê hix hix

20. Hiền hậu

Hahahaha..."yes" ko đắn đo suy nghĩ gì hết liền lạc : Hậu 0966962800 , se họp cùng triden 17 ( mới có 3 thành viên hà !).
    Tui có mặt tại Saigon lúc 6:00pm chiều nay, ngày mai se hen voi triden17 và vnhut ...giờ thì hai bạn cho chính xác đi...

tuannguyen_st, vnhut and phucdongthap like this.