Đồng Tháp : Cuôc Hội Ngộ Tình Nghĩa | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Đồng Tháp : Cuôc Hội Ngộ Tình Nghĩa

Thảo luận trong 'Sự kiện' bắt đầu bởi Hiền hậu, 5/6/17.

1. Hiền hậu

Hiền hậu Thành viên gắn bó

1. VIẾT VỘI VỀ NHỮNG CON NGƯỜI TÌNH CẢM CỦA ĐỒNG THÁP .

Tôi khòng thể dùng một vài câu viết ngắn để có thể lột tả được cảm xúc lâng lâng từ trái tim mình khi nói về các ANH , những "cần thủ "của quê hương Đồng Tháp .

Anh Phúc.

Anh Nhựt.

Anh 7 Toàn.
      ( Hậu sẽ nhớ mãi 3 Anh nói riêng & các Anh khác @ trong hình duới với lòng cảm ơn sâu sắc
    image
    Anh Lạc (USA).... Mình mong được gặp A tại Hoa Kỳ
    1. Cuộc họp mặt khá bất ngờ nhưng thú vị, vui tươi với những tiếng cười dòn dã, nếu đúng như một câu tiếng anh viết :To laugh with others is one of life’s great pleasures (Cười với người khác là một trong những thú vui lớn nhất của cuộc đời.) ...thì thật sự chúng ta đã có niềm vui như mùa Xuân trong ngày hôm qua 3-6-2017 , ngày ĐẦU TIÊN HỌP MẶT của các cần thủ Miền Tây tại quê hương Bình hàng Tây ĐT.

Câu ? Cá? là niềm đam mê của chúng ta.....nhưng tình cảm mới là chất keo gắn chặt lòng tử tế, sự chân tình và tình bạn giữa chúng ta một cách bền vững , và tình cảm đã tạo nên tấm ảnh có hồn qua thể hiện của 2 anh Phương & Tâm ( L. Xuyên).

Tất cả các bạn hiện diện trong cuộc hội ngộ : Anh Lạc (USA), Anh Vũ , Anh Luận, Anh Phương, Anh Tâm, Anh Linh, Anh Tững, A Tiến, A Khải, A Nhựt, A Phúc (phucdongthap), đã cho vợ chồng tui một niềm vui hiếm có, một cảm xúc chân tình, và những hình ảnh thân thương, chúng tôi sẽ mãi ghi nhận
      (Còn ai thiếu tên...xin vui lòng tha thứ cho đầu óc mà chất xám đã bay theo thời gian )

Linh xuống nước làm nhiệm vụ "khai mở" lòng hồ.

Trong khi các cần thủ sữa soạn tác chiến.

Anh 7 Toàn khai cần đầu tiên với con cá trê.

Linh theo sau với cá rô bự !

Phương (LX) : " câu được cá như zị mới khó anh Hậu à !"

Không câu nhưng muốn khoe sắc.

khoe tài ( dưới sự chỉ dẫn của phucdongthap)

Nhớ điểm hẹn này để sang năm tái ngộ cùng anh em ...

Giữa vườn soài cách xa diụ vợi với nhà anh Phúc (ĐT).......mà tiệc tùng (dù rất hạn chế mua...ngoài) quá đầy đủ , CÁC BẠN PHẢI HIỂU RẰNG CÔNG LAO CỦA ANH EM CẦN THỦ ĐỒNG THÁP LỚN LAO NHƯ THẾ NÀO...Xin được hô to cùng anh em TV của 4so9 : "Đồng Tháp....Đồng Tháp...Đồng Tháp.....+ tràng pháo tay vang dội......"

Niềm vui nào cũng theo nắng chiều nhạt nhoà cuối trời.....để ngày 4-6-2017 lại sáng như ánh ban mai của ngày họp mặt thứ hai ......cuối cùng xin cảm ơn hai anh Lạc (USA) và Anh 7 Toàn về những hiểu biết cặn kẽ về cá Bông lau .
      Xin được chờ đợi những hình ảnh vui , đẹp, đầy ý nghĩa của ngày họp mặt thứ hai......( Rất tiếc vì một lý do riêng phải có mặt tại Sàigon, nên ko cùng chung vui với ae).

phucdongthap, LuậnCT (shinichi1608), tuannguyen_st and 4 others like this.

Last edited: 5/6/17
  2. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Cảm ơn Anh!!
    Cho em bấm lại 1 like nhé. Bài viết rất hay, bố cục chặc chẻ, sinh động đong đầy tình cảm.
    Phải chi anh ở lại được thêm 1 ngày thì niềm vui được nhân đôi hoặc hơn thế nữa.
    Mong anh có thêm nhiều bài viết về hành trình câu kéo ở nước Úc xa xôi cho AE thưởng lãm;):):)....
    -----------------
    Tuổi tác chênh nhau cả một thế hệ có hơn, vậy mà khi hòa nhập lại vào môi trường, hoàn cảnh như thế này không được gọi là Chú, là Bác, Hãy cứ Anh đi cho thân mật, cho gắn bó, cho tình thương mến thương, cho đời trẻ lại, cho.......,Ôi!!!...
    -----------------
    Những hình ảnh, những góc độ, những tình cảm tuôn trào của hôm sau còn nhiều, rất nhiều. Anh em ai đã ghi lại được gì thì nhanh tuôn lên mạch này luôn để mọi người xem cho nóng nhé!;):p:p......
    Thân!!

3. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Một sự gặp gỡ hơi bị bất ngờ : Anh ba Liêm, cần thủ lão làng từng bôn ba xuôi ngược khắp nơi, rất hận hạnh được tiếp anh ở đất ĐT.
    Kính chúc anh thật nhiều sức khỏe để đi câu nhiều nhiều!!..

saysay, sytanta, Tu Duy and 16 others like this.
  4. LuậnCT (shinichi1608)

LuậnCT (shinichi1608) Thành viên gắn bó

Cảm ơn anh @Hiền hậu cùng chị đã đến chung vui cùng ae MTFC, fai nói đã lâu lắm rồi ko có được vui như vầy,k chỉ là vui mà con là dịp để ae ôn lại kỉ niệm và thắt chặt tình thân của những ae "tuy rằng khác họ,nhưng có cùng đam mê" hihi...chúc ae MTFC đạt nhiều sức khoẻ,thành công trong cuộc sống,hẹn gặp ae vào dịp gần nhất... Anh Nhựt ơi tăng 2 và ngày thứ 2 a viết bài tiếp đi để e gởi hình ảnh qua cho a nhé...

5. smallkiwi

smallkiwi Thành viên gắn bó

@all:
    -Tiếc hùi hụi vì không thu xếp để hội ngộ với các Anh,các bạn hôm thứ Bảy vừa qua.Tuy vậy sáng Chủ nhật được khách hàng mời giao lưu mãi tận Bến cát,Bình Dương.Hồ Ao xưa với khung cảnh thoáng mát,sạch đẹp.Nhưng rất tiếc do không đầu tư thả cá nữa.Toàn hồ chỉ có 7 cần(trong đó tụi em 04 cần) nhưng nhóm em chi vét đc 1 cặp cá sót lại mà thôi.Dẫu sao cũng được 1 ngày chủ nhật ý nghĩa.
    z679095429159_7c6bddb16a2d1b53a4fa37161bc2f285
    z679095205566_95bce042ee2c1e406bf86e426b8a505a
    z679095322085_65f3b7ec8be9f7ec110c888d35e08966
    z679091683842_670b537e378684ef1f4a4fadf900d338
    z679088550251_bf16f4fee2be69e5c3093452f9d62f1c
    >Chúc các Bác có 1 tuần làm việc hiệu quả và vui vẻ!!!!!

saysay, sytanta, Tu Duy and 15 others like this.
  6. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Hi! Hình ảnh anh cũng còn nhiều lắm nhưng để Anh em mỗi người viết một ít đi cho phong phú và khách quan hơn nhé Luận! Chủ nhà viết hoài về ĐT sợ AE chê nói dai, nói dài, nói dở còn nói...dóc Haha!! :D:D:D

7. Hiền hậu

NHƯNG DZUI ! kakakaka ( cùng là chữ d)

saysay, ltt1984, longhaiit and 6 others like this.
  8. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

;);):):):)!!!...............
    Chờ anh hoài, đợi anh mãi nhưng anh.......hổng có dzìa:oops::oops:......:p:p:p,,,,,,,

saysay, longhaiit, 7 Toan and 4 others like this.
  9. 7 Toan

7 Toan Chủ nhiệm MTFC Staff Member

image
    Ôi... Miền Tây thân thương..!
    image image image image image image image
    Sướng.. Quá đã.. Cám ơn anh em.. MTFC thân Thương.!

saysay, sytanta, Tu Duy and 10 others like this.
  10. Hiền hậu

Trời ! áo hội viên.....ước mơ của ta không thành !

image

11. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Chiều hôm qua tự nhiên mưa quá thấy thật lo cho A7 và Tuấn ST phải một mình đi xe máy về đường xa. Mừng khi các anh đã về đến nhà Bình an!!
    Vui quá nhưng hơi cực hén!! :):)

12. phucdongthap

phucdongthap Thành viên gắn bó

Gặp lại chủ ao anh ấy mừng muốn khóc...!
    IMG_1503
    Ông này thì ngầu qúa...!
    Ai bắt cá mày bắt hết cho anh hihi..!
    IMG_1517
    Cám ơn tất cả anh e gần xa về hội ngộ tại quê hương ĐT.chúc tất cả anh e luôn vui vẽ và thành công trong công việc...!
    IMG_1508 IMG_1476 IMG_1484 IMG_1467

13. songcantho

songcantho Thành viên gắn bó Staff Member

20170604_143106 sau những giờ cân nảo với những chú Rô, Trê...anh em chúng ta lại có dịp ngồi lại với nhau.
    20170604_145112 giao lưu và chia sẽ
    20170604_145103 và rồi cũng đến lúc phải chia tay.....
    Hẹn gặp lại anh em lần sau.
    Chúc anh em sức khỏe, thành công

14. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Mừng cái dzề mà mừng, qua đây nghe mấy anh kể chiến tích mừng muốn khóc. Hết bà nó mớ cá thả hồi đầu năm rồi, Nhưng không sao, cứ câu đi rồi tui thả cá khác.
    Qua lần này sẽ là kỷ niệm không quên, cám ơn Phúc Đồng Tháp đã hết mình để cuộc chơi trọn vẹn, Cám ơn Tuân Lê đã khó nhọc vì anh em. Và sau hết là cám ơn Anh Bảy người tổ chức cuộc hợp mặt ý nghĩa. Xin chúc sức khỏe đến tất cả mọi người đặc biệt là bạn Nhựt Già của mình. Mạnh mẽ lên Bạn nhé.

phucdongthap, Admin, saysay and 8 others like this.
  15. number7

number7 Thành viên tích cực

hong phải bác Tuấn mừng muốn khóc đâu bác Phúc ưi, mà do bác mang dép....đạp chân bác í nên bác í muốn khóc đó mà kkk

16. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

"Phúc ơi giữ dùm anh cái ao đừng cho người ta phá nghen, mai mốt anh xuống nữa..."

17. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

" Ông câu chưa đã trở ra đó câu đi. Tui dzìa trước..."

:D:D:p:p:p:p!!!!.....................

18. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Number7 bạn nói điều tui không muốn nói, cái thân chà bá lửa của ổng vậy mà nỡ lòng nào dậm lên bàn chân trần nhỏ bé của tui, vậy mà còn nói tui cười nữa chứ:(:(:(:(....kéo tui chụp xong tấm đó con cá ở dưới kéo cây cần xuống sông luôn:mad::mad::mad:....

19. saysay

saysay Thành viên gắn bó

Về tới nhà rồi hôm nay ở nhà sao mà thấy nó buồn buồn nhớ gì đó ở xa nơi ấy....Trước Cảm ơn Tất cả Anh Em MTFC nói chung, và các anh em tham gia buổi gặp mặt hôm ấy nói riêng ,người góp công người góp của người góp thời gian người góp tinh thần... làm cho buổi gặp măt quá xá vui quá xá tá lả luôn....và chắc chắn là kỉ niệm này Saysay sẻ mang theo tới cùng trời cuối đất luôn ....Nhớ quá rầu nè hic hic hic...... Một lần nửa xin cảm ơn tất cả anh em MTFC rất nhiều.

20. Hunter Pro

Hunter Pro Thành viên gắn bó Staff Member

Hixx...thấy mà thèm được 1 lần được đi chơi với mấy Anh