Điểm câu Thành Phố Mới Bình Dương | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Điểm câu Thành Phố Mới Bình Dương

Thảo luận trong 'Rủ rê hẹn hò đi câu' bắt đầu bởi LinhmoiBD, 22/6/12.

1. LinhmoiBD

LinhmoiBD Thành viên mới

Thông tin nóng hỏi về điểm câu Thành phố Mới Bình Dương :

Bắt đầu từ 23/06/2012 hai hồ sinh thái tại TP mới Bình Dương chính thức bán vé câu cá, xin cung cấp thông tin cho các bạn sơ bộ như sau:

- Cá nuôi : Tra, chép, rô phi, trắm, mè lá, mè bò, một ít cá chim.
    - Cá tự nhiên : Lóc, trê, mè vinh
    - Thời gian câu : 7h00 đến 17h00.
    - Giá vé (theo thông tin mình nắm) ; 50.000 giờ (thế chân 500.000).
    - Có hai hồ câu : Hồ thượng (cá nhiều hơn 8ha), hồ hạ (2,5ha).
    - Điểm bán vé : Khu vực phục vụ thức ăn nhanh (cây dù trắng to ngay góc ngã tư) và Nhà kiếng (gần cao ốc Aroma).

Theo đánh giá của mình đây là điểm câu CÓ CÁ...NHƯNG GIÁ QUÁ CAO. Hồ này có cá chim>9kg, tra > 8kg, rô phi đơn tính >3kg (đánh được hay không do các bạn nhé). CÁC BẠN NẾU CẦN TƯ VẤN MÌNH RẤT SẲN LÒNG

Mọi liên lạc : A Khương 0902.667.706

Last edited by a moderator: 22/6/12
    smallkiwi thích bài này.
  2. cadien

cadien Thành viên mới

Anh Nhã cho em hỏi xíu ạ. Hồ này là hồ trong công viên tp Mới Bình Dương hả anh?
    Nếu được anh cho anh em cái bản đồ thì tốt quá. Cảm ơn anh nhiều nhé

smallkiwi thích bài này.
  3. LinhmoiBD

LinhmoiBD Thành viên mới

Hi cadien !
    Hồ này là hồ trong công viên đấy bạn. Về bản đồ lên google nhé...đầy đủ cả. .....XEM LẠI GIÁ CÂU NHÉ
    thân

Last edited by a moderator: 22/6/12
    smallkiwi thích bài này.
  4. deathteen

deathteen Thành viên mới

Gía quá cao so với mặt bằng các hồ ở Bình Dương chú Nhã ơi (thêm vụ thế chân 500k nữa :p )
    Nhưng cũng hy vọng là hồ tính toán lại để ae Bình Dương có thêm "đất" sinh hoạt.

smallkiwi thích bài này.
  5. huyenthoai

huyenthoai Thành viên tích cực

quá Mắc...... dân câu khó ....sống.

smallkiwi thích bài này.
  6. macautra

macautra Thành viên mới

câu tạp chủng quá bạn ơi.hồ Bình Minh ở 135 khu dân cư Vĩnh Phú-Thuận An nè,hồ rộng mênh mông,chim,tra,mè lá,bò nhìu mà suất 4h có 80k àh,vài dòng gửi AE cần thủ Bình Dương

smallkiwi thích bài này.
  7. deathteen

deathteen Thành viên mới

Bình minh e câu cũng dc vài lần từ ngày khai trương...nói chung cá cũng tạm ổn,thả cá không thường xuyên,phục vụ không được tốt cho lắm,chủ hồ thì...ý ẹ.câu nhiều cá là dc chủ hồ điểm danh.:confused:...em thua hồ đó rồi.

smallkiwi thích bài này.
  8. hien05051995

hien05051995 Thành viên mới

giá này hơi bị căng mà thế chân 500k nữa chứ bộ sợ người ta chạy không trả tiền hay sao mà thế chân !

smallkiwi thích bài này.
  9. shalala80

shalala80 Thành viên mới

Hi...tiền nào của đó các bạn ơi. Chiến hữu mình tháng rồi lượm cặp tra 10 kg có trứng luôn đó. Thêm nữa là hồ rất thoáng, rộng, có thể xem là 1 trong những hồ câu dịch vụ đẹp nhất hiện nay rùi.

smallkiwi thích bài này.
  10. LinhmoiBD

LinhmoiBD Thành viên mới

Hi cả nhà !

Vài dòng gởi tới các bạn ;

1) Mình không phải là chủ hồ này, mình cũng là dân câu thôi...chỉ muốn gởi thông tin đến các bạn thôi.
    2) Hồ này rất rộng : Đánh ra từ 60 -80m nhợ khi đóng cá kéo vào cực kỳ cảm giác. Cảm giác này các hồ dịch vụ khác không có (ngoại trừ Sông Mây - phải đi xa).
    3) Mình có câu ở đây vài lần (câu ké hồi chưa bán vé á) nên biết rỏ thông tin về cá. Nếu đúng điểm thì khả năng lên hugo rất cao.

Thân

smallkiwi thích bài này.
  11. huyenthoai

Thanks bạn nhiều!!!câu xa 60m 80m kéo cá thì sướng rồi !!!còn có hugo hay không là còn hên xui.chúc bạn câu vui nha có gì post vài con hugo ở đó lên cho ae thèm thế nào cũng mò xuống đó.

smallkiwi thích bài này.
  12. huyga

huyga Thành viên mới

Anh Nhã cho em hỏi hồ này có cá mè ko anh?

13. LinhmoiBD

LinhmoiBD Thành viên mới

Hi Huy !
    @ Hồ lớn có vài con mè bò khủng long, bọn nó ở cách ngã 3 trên dưới 100m. Mình đứng trong bờ lúc lặng gió thấy nó quẩy như em bé 2 tuổi vậy...Anh đánh 2 cần, phục nó 6 ngày mà nó không đụng tới mồi.
    @ Hồ dưới : Cách đây chừng 3 tháng thấy có người đánh lên cá từ 1 đến 2 kg. Cá lớn hơn nửa chưa thấy Huy ơi !
    Thân

smallkiwi thích bài này.
  14. kuteo

kuteo Thành viên mới

Hồ này khá nổi tiếng trước đây vì đã khui 1 lần câu giải
    Dân chuyên nghiệp nghe hồ này....chạy mất dép vì...lừa đảo, ngày đó vài trăm cần thủ tề tựu khăn gói từ tinh mơ không mong giải chỉ mong sướng tay vì theo lời quảng bá thì mấy năm nuôi không đánh bắt và rất nhiều cá.
    Kết quả lèo tèo vài con cá trê còn đâu sách giỏ về không hết
    Thôi bình dân thì Sông mây ngon bổ rẻ, cảm giác thì Thành long còn thể hiện tay nghề tốc độ thì Trường an cho lành

smallkiwi thích bài này.
  15. huyenthoai

http://www.4so9.com/showthread.php?t=11839 ở đây cũng nhiều loại cá nè !!!đọc thử cho ý kiến.nếu cảm thấy thích thì lên đây câu mình làm thổ địa cho.hehehhe. câu cá chép thì không thích mà thích câu cá mè .......

16. huyga

huyga Thành viên mới

Cám ơn anh Nhã nhưng mà hugo có vài con thì phê quá, khó mà săn dc.
    Anh có câu thử hồ Ao Xưa chưa, nằm ngay cầu Đồng Sổ, dạo này em thường săn ở đó, hugo trên 10kg có vài chục em nhưng chưa bắt dc em nào, chỉ toàn hàng 4=>6 kg thui. Hôm nào rảnh lên đó câu với em.

17. tiendienanh

tiendienanh Thành viên mới

Xin cam on A.Khương nhưng 1h/50.000/1cần thì mắc quá A.Khương a.

18. anmaybinhduong

anmaybinhduong Thành viên mới

Phải nói là với giá 50k/1h và còn phải đóng thế chân 500k là quá mắc so với mặt bằng chung ở Bình Dương.
    Được anh Nhã cho biết thông tin ngày 23/6 điểm câu Thành phố Mới BD khai trương, một số ae CT nhóm Đất Thủ dự tính làm 1 chuyến, nhưng thấy giá cả trên trời nên sáng thứ bảy (23/6) quyết định đi vào thám thính thử xem ntn, đi 1 vòng quanh hồ (hồ rất rộng và thoáng mát, rất hợp với những ai đi chơi, dã ngoại) chỉ thấy lác đác vài người câu (chắc khoảng >20 cần), lân lê vài chỗ câu thăm dò thì thấy cũng chỉ có vài người lên được cá (chủ yếu là mè vinh, nhưng được cái là mè vinh tương đối lớn khoảng 300-400g); qua khảo sát, thấy kết quả không khả quan nên kế hoạch đánh chiến bị hủy.

smallkiwi thích bài này.
  19. LinhmoiBD

LinhmoiBD Thành viên mới

Chào cả nhà !

@ Bạn kuteo : Hôm câu giải lúc đó tui cũng câu....giống như bạn : Chẳng có con nào cả !
    @ Quân : Hôm điện thoại A.Khương hỏi lại thấy giá cao quá nên alo cho quân liền á...Về cá thì hồ này có hugo đấy, ngay mè vinh còn cở bàn tay hehe.
    @ Huy : Hồ Ao Xưa dưới Bến Cát đi lên qua cầu Đồng Xổ là tới, hồ bên trái theo đường đất đỏ...ngay cổng có dán đá chẻ, ....lúc này anh hay đi đánh Lóc.

HỒ NÀY CÁC BẠN THẤY SAO ?

Hồ cá Lóc Bé Năm

Hồ hơi nhỏ...

ANH 2

Được cái dể câu....và có thả Cá Bông

ANH 1 ANH 4 ANH 3

Thân chào

smallkiwi thích bài này.
  20. anmaybinhduong

anmaybinhduong Thành viên mới

Chào anh Nhã!

Hình như hồ cá Bé Năm ở phường Chánh Nghĩa, TP. TDM gần hồ Năm Căn?