Địa chỉ bán đồ câu TỐT tại Hải Phòng | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Địa chỉ bán đồ câu TỐT tại Hải Phòng

Thảo luận trong 'Nhóm câu Hòn Dấu - Hải Phòng' bắt đầu bởi Mattroinho, 30/11/11.

1. Mattroinho

Mattroinho Thành viên mới

Gửi các bác mê câu kéo.
    Tình hình là em thấy rất rất nhiều người đi câu thường xuyên, có người tham gia online, có người không, nhưng tất thảy đều phải ... mua đồ câu.
    Hề hề

Để tiện cho việc mua bán và trao đổi, các bác có thể bớt chút thời gian post cho AE các địa chỉ mua bán đồ câu tại Hải Phòng (đã có kiểm tra nhá các bác), để AE khác tiện việc mua bán.

Nếu các bác có thông tin thì em xin phép up vào đầu bài viết này để tiện theo dõi !
    Em xin mở hàng :

1- Cửa hàng đồ câu : 46 Lán Bè - Chủ cửa hàng Mr.Phan Anh (em có gặp mặt nhưng ko hỏi tên, chỉ nghe người khác nói)
    Hàng hóa : có các loại từ hàng TQ có thương hiệu đến các loại hàng nổi tiếng thế giới như Daiwa, Shimano, ... Chủng loại hàng phong phú
    Giá cả : khá tốt.
    Chất lượng : đảm bảo như mác nhãn và thông tin của cửa hàng
    Phục vụ : nhiệt tình, nhẹ nhàng (chủ yếu là các mợ phục vụ, bác chủ cửa hàng thi thoảng có mặt nhưng hướng dẫn khá nhiệt tình)

Nhận xét : Cửa hàng uy tín, chất lượng tốt. Nên mua tại cửa hàng này.

:D

Update

2-
    3-
    4- Chợ Sắt : địa điểm này ko thể bỏ qua, dù có nhiều người khen chê
    Nói chung là đồ giá rẻ, phổ thông la chủ yếu, hàng hiệu cũng có (nhưng mình chưa mua bao giờ, hề hề)

Túm lại, hiện tại mình thấy Chợ Sắt có 3~5 cửa hàng thường xuyên bán đồ câu. Trong đó có 2 cửa hàng bán đông khách nhất, nhiều đồ mới, cập nhật thị trường.

Nhưng nói chung là giá cả lung tung beng cả, trừ 1 số phụ tùng, còn cần/máy/dây thì đảm bảo hàng lởm 90% (cái này là họ nhà đồn nhá )

Thái độ phục vụ : phải thông cảm cho chủ quán cũng như nhân viên, hề hề

Các bác còn chỗ nào thì up tiếp nhá

5-
    6-

Last edited by a moderator: 27/8/12
  2. Thanh Danh

Thanh Danh Thành viên mới

có cái của hàng ở dg ngô gia tự hình như tên Nam Trường thì phải bán cũng dc lắm mấy bác

3. Mattroinho

Bác check hàng rồi thì cho AE thêm chi tiết nhá.

Tks

4. cagia

cagia Thành viên mới

Cửa hàng đồ câu ở đường ngô gia tự cũng được. chủ yếu là cần cũ. hàng được, giá phải chăng, cửa hàng ở ngần nga ba trại chó, điện thoại của chị chủ quán( vì tôi thường mua đồ ở đấy): 01684920222. chủ quán không phải dân câu lên nhiều lúc bán hàng cũng gà mờ, thỉnh thoảng lại mua được cái cần hay máy như ý giá rẻ,,hijhi

5. TranLong

TranLong Thành viên mới

Xin đề nghị các trưởng thượng dày kinh nghiệm của 4so9.com nếu có thể thì soạn thảo và trưng bày trên website một Bản Đồ Câu Cá có ghi rõ những địa điểm câu (ao, hồ, sông, suối...) và những tiệm bán mồi, dụng cụ câu kéo, v.v. cho toàn khu vực tpHCM va ngoại ô... Các bác có đồng ý không? Xin đa tạ!

6. Admin

Admin Con sen

Đã có góc cửa hàng đồ câu tự giới thiệu, nhưng chẳng có mấy chủ tiệm tham gia.
    Anh em nào có thông tin cứ đưa lên nhỉ.
    Thân

7. phamhuuthieu

phamhuuthieu Thành viên tích cực

Cửa hàng Ngô Gía Tự thì tôi chưa biết nhưng ở 46 Lán bè tôi đã mua nhiều lần một số đồ i hệt nhau nhưng ở chợ sắt hoặc cửa hàng nhà khủng long giá mềm hơn cửa hàng 46.

Last edited by a moderator: 7/2/12
  8. hungtranhp

hungtranhp Thành viên mới

Em góp thêm 1 địa điểm:
    Địa chỉ e không nhớ nhưng nằm gần ngay gần đầu ngõ Hàng Gà ( Chắc chẳng ai lạ cái ngõ này )

Đánh giá của em sau nhiều lần mua tại đây :
    Giá cả : Em thấy ok hơn chợ sắt. Không nói cao hơn giá quá nhiều ( bác nào mới chơi nên mua ở đây đỡ bị "khứa đẹp")
    Phục vụ : Nhẹ nhàng & nhiệt tình
    Chất lượng : Theo em biết thì đa số đồ ở đây là hàng Thượng Hải xài ok
    Không gian : Quán gọn gàng sạch sẽ và cách trưng đồ bắt mắt cho các bác dễ chọn lựa.

9. Mattroinho

Chợ Sắt : địa điểm này ko thể bỏ qua, dù có nhiều người khen chê
    Nói chung là đồ giá rẻ, phổ thông la chủ yếu, hàng hiệu cũng có (nhưng mình chưa mua bao giờ, hề hề)

Túm lại, hiện tại mình thấy Chợ Sắt có 3~5 cửa hàng thường xuyên bán đồ câu. Trong đó có 2 cửa hàng bán đông khách nhất, nhiều đồ mới, cập nhật thị trường.

Nhưng nói chung là giá cả lung tung beng cả, trừ 1 số phụ tùng, còn cần/máy/dây thì đảm bảo hàng lởm 90% (cái này là họ nhà đồn nhá :D )

Thái độ phục vụ : phải thông cảm cho chủ quán cũng như nhân viên, hề hề

Các bác còn chỗ nào thì up tiếp nhá

:D

Last edited by a moderator: 5/6/12
  10. phamdinhcuong

phamdinhcuong Thành viên mới

thêm 1 địa chỉ mới cho các bác ngay đường vòng từ nguyễn văn linh ra câu niệm có 1 cửa hàng mới mở hàng cũng khá phong phú từ cần tay độ cứng 5>6h tới cần máy thương hiệu.nhưng giá thì có vẻ hơi chát.chân cầu xi măng đi vào chợ hòa bình cũng có 1 nhà chuyên bán hàng bãi,máy rẻ nhưng cần giá cao .tất cả địa chỉ các bác đưa ở trên em cũng đều đã tới xem nhưng giá cả thấy khác nhau quá.cửa hàng dưới ngô gia tự cần thấy giá hợp lý nhưng máy thì giá cao so với địa chỉ bên chợ hòa bình.nên em toàn chọn mỗi địa chỉ mua 1 thứ cho tiết kiệm:D.cần mua ở ngô gia tự,máy mua bên chợ hòa bình,dây+đồ linh tinh mua ở lãn ông

11. Gw4

Gw4 Thành viên mới

o duong lan ong minh di qua ma co thay tiem ban do cau nao dau nhi.

12. Mattroinho

Bạn đi đến cuối đường Lãn Ông, gần sông Hạ Lý

13. ca9x

ca9x Thành viên mới

em mới đi câu thích mua cần và máy, cũng đi khảo giá khắp thành phố qua chỗ chợ hoa bình thấy hàng cũ nhưng ít, khó chọn
    cua hang ở lán bè công nhận có nhiều chủng loại, nhưng chủng loại ít mà giá cả cao lắm,
    chợ sắt cúng giống của hàng lán bè.
    cuối cùng mới qua được cửa hàng ở đương vong cầu niệm( ko nhơ rõ địa chỉ lắm nhưng ở giữa đường vòng gần với đường nguyen văn linh) thấy cửa hàng này giống như shop bán cần câu, ở đây bán hàng thương hiệu( mới 100%) giá cả chấp nhận được, mua luôn một bộ= cần (chất các bon IM9)+ máy shimano= 1 tr , chấp nhận được bởi họ còn có đồ thay thế và bảo hành cho mình

14. maiyeuem_nn

maiyeuem_nn Thành viên mới

Shimano gì mới là quan trọng, mình thấy ở 46 Lán Bè giá cả thế là ngon rồi, hàng rõ nguồn gốc chứ không nhập nhằng như chợ Sắt :D

15. dungcubatca

dungcubatca Thành viên mới

Chào tất cả các thành viên câu Hải Phòng,
    Để chuẩn bị cho hội câu tổ chức ngày 14/10, thành viên nào cần mua sắm mới hoặc nâng cấp đồ nghề câu, mời các bạn ghé thăm shop cần câu của chúng tôi theo đường Link sau: 4so9.com/showthread.php?t=12439
    Cơ sở 1:
    26, Đường vòng Cầu Niệm, Lê Chân, Hải Phòng.
    Máy bàn: 0313 783885
    Di động: Mr Tân 0987394885
    Cơ sở 2:
    318, Hai Bà Trưng, Lê Chân, Hải Phòng.
    Máy bàn: 0313 739991
    Di động: Mr Hảo 0903444886

Last edited by a moderator: 4/10/12
  16. lhsang

lhsang Thành viên mới

Vote cho Cửa hàng đồ câu 28 đường Vòng Cầu Niệm và 318 Hai Bà Trưng Lê Chân của bác Hảo - Dream fishing

17. Admin

Admin Con sen

Cửa hàng đồ câu xin mời sang quảng cáo (free) trên ads.4so9.com nhé. Các bài giới thiệu cửa hàng, hồ câu sẽ bị hạn chế trên 4so9 nhằm anh em có các thông tin kỹ thuật chọn lọc hơn.
    Thân
    HS

18. lhsang

lhsang Thành viên mới

Các bác chú ý admin đã warning kìa
    @admin: chỉ là ae Hp trao đổi thông tin thôi mừ.

19. dungcubatca

dungcubatca Thành viên mới

Dear HS
    Cảm ơn bạn đã đọc những thông tin của chúng tôi
    Thực sự mà nói chúng tôi là thành viên của Hội câu Hòn Dấu tại Hải Phòng, không chỉ như vậy chúng tôi là thành viên của nhiều câu lạc bộ câu cá của THÀNH PHỐ HOA PHƯỢNG ĐỎ,
    Chúng tôi ở đây ý nói: gồm có cả tập thể vửa đi câu, vừa chia sẻ vui buồn, tất nhiên cũng kèm theo trao đổi những thứ mà mình mang lại lợi ích cho các thành viên đi câu( đặt lợi nhuận là thứ, tất cả cho sự phát triển nghề cá của thành phố,)
    Chúng tôi chưa có ý định quảng cáo rộng rãi ra ngoài phạm vi thành phố Hải Phòng, cho nên chúng tôi là thành viên của hội câu cá Hòn Dấu cũng đưa lên địa chỉ của mình để anh em trong nhà trao đổi, đi lại
    Note: Hy vọng trong thời gian tới Hải Phòng có trang web riêng về câu cá để anh em thảo luận

Best Regard
    Hùng Vỹ-DREAM FISHING ROD

20. Admin

Admin Con sen

Đồng ý với anh về vấn đề giới thiệu cho anh em, tuy nhiên để chuyên nghiệp hơn thì nên đưa sang góc ads, với hình ảnh, comment chuyên nghiệp.
    Thân
    HS