CLB câu cá Nha Trang 2014 | Câu lạc bộ câu cá 4so9

CLB câu cá Nha Trang 2014

Thảo luận trong 'Rủ rê hẹn hò đi câu' bắt đầu bởi Hunter Pro, 3/2/14.

1. Hunter Pro

Hunter Pro Thành viên gắn bó Staff Member

Xin phép Admin & AE Nha Trang lập thêm thớt này để ae câu kéo, giao lưu cho thuận lợi. Bài bên kia dài quá rồi với lại tiêu đề là "Câu cá biển" không phù hợp lắm.
    Ở đây AE mình sẽ post tất cả những gì liên quan về thông tin câu kéo, hình ảnh & giao lưu của mọi người. Đồng thời chia sẽ những thông tin cho AE Nha Trang cũng như AE mọi miền muốn tìm hiểu việc câu cá.

Năm mới AE hội Fishing Group (1 nhóm nhỏ ae yêu thích câu cá ở Nha Trang) tụ tập, rủ rê khai cần. Ban đầu chọn đập Cam Tân nhưng cuối cùng đổi ý đi đập Diên Tân cho gần.
    Lên tới đập 8h25', 2 ông chụp hình kiểu.

Ra cần nào. Chơi thập cẩm đủ món mồi giả, nhái, câu tay, bom chìm,..

Túp lều lí tưởng của bạn Nhật, không có nick trên này nhưng nhiệt tình tham gia câu kéo cùng ae.

Đến 11h30 chưa thấy cá đâu hết, bào mỏi tay quá rồi. Nghỉ ngơi, ăn uống chút đã.

Anh Nuôi (Hungtau) & Duy bạn Hoàng. 1 người mặt trầm ngâm, 1 kẻ được ăn cười như Liên Xô.

Phê quá, ngủ chút đã.

1h30 tiếp tục câu, đến 3h. Chỉ có 1 kẻ lên cá. Thẻo đôi, 1 lưỡi móc bọc, 1 lưỡi dính cá. Thả em nó lại hồ nuôi lớn, hẹn tháng sau bắt lại.

Chuyến đi không thành câu về mặt câu cá nhưng vui vẻ. Chờ đón những chuyến câu tiếp theo thành công hơn.

Nhân dịp năm mới chúc AE 4so9 & AE Nha Trang sức khoẻ dồi dào, tiền vào như nước, làm ăn phát đạt, VẠN SỰ NHƯ Ý.

2. jackalcodon

jackalcodon Thành viên mới

Hồ rộng quá, biết đâu mà câu... sao ae ko đi câu biển vậy ? Ở ngay biển mà ?

3. Hunter Pro

Ban đầu lịch câu biển nhưng sự cố phút chót nên đổi qua câu hồ. Mùa này câu biển chưa tốt lắm, nước còn lạnh, biển chưa được êm. Hi vọng hết tháng trời nắng đẹp, lúc đó ra khơi an toàn, nhiều cá hơn.

4. leewanchao80

leewanchao80 Thành viên tích cực

Ai nói mùa này câu biển ko tốt lắm. người ta đi câu biển cá quá trời trời kìa ku. Ém hàng thì nói cho rồi.

5. jackalcodon

Câu ngoài khơi hả a Quang ? hay bờ biển. Chuyến này ra tình câu kiếm chỗ lure biển đây! Hic

6. leewanchao80

Thuê ghe đi câu rạng nước sâu 30m-40m đó Tùng. Gần bờ ko biết có chỗ nào lure ko nữa.

7. jackalcodon

Oh yeah, có cá là wất thui, 30-40m thì chơi light jig hoặc vib. Ngứa ngáy quá... mùng 9 đi luôn !

8. Hunter Pro

Quang lên lịch, thuê ghe sáng CN chiến luôn đi. Thuê được báo sớm để rủ thêm vài người cho vui.

9. jackalcodon

Thua rồi các bác ạh ! Em kẹt đến CN mới xuất phát được, chắc chiều mùng 10 mới tới NT. Làm sao đây...làm sao đây...huhuhuhu. Trong tuần có bác nào dẫn em đi câu ko ?

10. leewanchao80

Ke Ke sao đen thế. Thứ 3 gió thổi hơi mạnh lại rồi nên ko biết ra biển có đc ko nữa. Ráng thu xếp 1 chuyến câu gành hoặc câu bè gần gần cũng đc.

11. sontung3009

sontung3009 Thành viên mới

chắc tối nay rủ mọi người ra làm cái lẩu đuôi bò bàn chuyện câu kéo đầu năm đi bác quang ơi! mấy hôm nghỉ tết không được đi câu kéo gì tay chân cứ run lẩy bẩy, lại còn chai rượu ở nhà mép nó cứ giựt!giựt!! kỳ lạ.^^
    Chúc năm mới:
    - Vừa đủ HẠNH PHÚC để giữ tâm hồn bạn được ngọt ngào.
    - Vừa đủ THỬ THÁCH để giữ bạn luôn kiên nhẫn.
    - Vừa đủ MUỘN PHIỀN để giữ bạn thật sự tỉnh táo.
    - Vừa đủ HY VỌNG để cho bạn được hạnh phúc.
    - Vừa đủ THẤT BẠI để bạn mãi khiêm nhường.
    - Vừa đủ THÀNH CÔNG để giữ bạn mãi nhiệt tâm.
    - Vừa đủ BẠN BÈ để bạn được an ủi.
    - Vừa đủ VẬT CHẤT để đáp ứng các nhu cầu vật chất của bạn.
    - Vừa đủ NHIỆT TÌNH để bạn cho đời thêm hân hoan.
    - Vừa đủ NIỀM TIN để xua tan những thất vọng.

sonptd and Hunter Pro like this.
  12. leewanchao80

Bị bệnh gì mà cái mép nó giựt giựt vậy Tùng. Lấy lưỡi câu móc dzô cái chỗ giựt giựt là hết liền àh.

Last edited by a moderator: 10/2/14
  13. Fishing.USA

Fishing.USA Moderator Staff Member

AAAAAAAAAAAA. Các đồng chí đi không rủ nhá....Cái này người ta gọi là đi mà thiếu đồng bọn thì chỉ có MÓM ;)

Warning: Các đồng bào và các đồng chí lưu ý ... Khi đi những khu vực sông hồ..vvv...Tuyệt đối không để đồng chí Quang Sẹc chèo thuyền hoặc ngồi đầu thuyền....====> Nguy cơ được tắm là 100%....Rất chi là tai nạn khi đi về với bộ quần áo ướt nhẹp và được 1 buổi đi lau chùi đồ nghề tới chết.....:rolleyes:. 2 nạn nhân bị tiên phong là : ĐC Hunter Pro và ĐC Fishing.USA

14. HoangNhaTrang

HoangNhaTrang Thành viên tích cực

Lạy bố! Nghĩ sao mà đưa ấy cái hình bôi bác tui vậy trời!

15. Hunter Pro

CN gấu đi đường gấu, còn mình ôm cần chiến lóc.
    Cuộn dây mới mua bị lỗi, lần đầu xuống nước mà giật 1 phát đứt luôn

Nhưng rồi cũng có cá, spinner bait ghi bàn. Thằng em 18t đã bị thằng anh gây nghiện môn lure.

Đường câu đẹp

Rồi lên cá

Chốt hạ nhẹ nhẹ, Chủ Nhật vui vẻ, được hoà mình với thiên nhiên.

Chúc tất cả anh em 4so9 đầu tuần với sức khoẻ dồi dào, làm việc hiệu quả. Cuối tuần chúng ta lại đi câu.

16. Hunter Pro

Sáng CN 21/03, thời tiết không thuận lợi. Mưa nhỏ nhưng vẫn máu. Đến hồ nhỏ gần nhà, rau muống đã phủ gần đầy hồ.

Sau hơn 1 giờ quăng, ném,..... lên được 1 em lóc tầm 400gr.

Buổi chiều chuyển địa điểm Kênh Hạ với 2 đồng đội Leewanchao & Tuấn CĐNNT. Mưa nhiều hơn buổi sáng, nước Kênh Hạ quá đẹp. Cả 3 người quăng kéo gần 2 tiếng nhưng ko dính em nào. Lời nguyền đi với Leewanchao vẫn chưa phá được.

Chúc mọi người làm việc tốt. Chờ thêm 6ngày nữa mới được đi câu.

17. leewanchao80

Lời nguyền gì Pa. Miệng ăn mắm ăn muối. Nhổ nước bọt nói lại đi nha.
    Lần sau, nếu chiến ở Kênh Hạ với a Leewanchao vào buổi tối thì lời nguyền sẽ bị phá bỏ

Last edited by a moderator: 24/3/14
  18. Hunter Pro

Ai cũng hiểu hehe....

19. leewanchao80

BÃI GIẾNG 11-02 và 12-02

Buổi chiều câu đc 4 con mực để làm mồi nhậu
    Photo0004
    cá Bớp bú bình
    Photo0006

Photo0007

Các file đính kèm:

Trần xuân vinh thích bài này.
  20. tuancdnnt

tuancdnnt Thành viên tích cực

Góp vui với anh em. Có mấy hình thành quả câu lure cũ.
    Câu đầm trước tết 2014:
    Vũ khí
    Vu khi
    Nạn nhân và thủ phạm
    nan nhan va thu pham

Mỏi tay quá ba ơi! (Lóc Diên Sơn ngày 22/3/2014)
    loc 22-3-2014

Các file đính kèm: