Chuyên Đề Về Câu Cá Trôi | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Chuyên Đề Về Câu Cá Trôi

Thảo luận trong 'Sự kiện' bắt đầu bởi Thanh_GK, 20/3/17.

1. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Chào mọi người. Hôm nay em lập ra topic này mong các bác/chú/anh chị nào có kinh nghiệm về mồi câu hay cách câu cá trôi ở sông, đập tự nhiên chỉ giáo giúm em/cháu với ạ.

thien_loi thích bài này.
  2. Khiemq7

Khiemq7 Thành viên gắn bó

chào em,
    em chịu khó tìm trong toptic của diễn đàn, có nhiều bài về cá Trôi đấy, đại loại là có 2 loại trôi chính, trôi trắng và trôi mắt đỏ, loại <1kg là nhi đồng, ăn ko ngon, trôi thì cứ tầm 2kg trở lên mới bắt. càng lớn trôi càng kén ăn vì nó có hệ tiêu hóa kém. trôi ko ăn mồi sống, câu bằng mồi ngũ cốc làm chính, lên men được càng tốt. chưa câu laoi5 này bao giờ thì nên bắt đầu bằng khoai lang+trứng kiến+phomai, hoặc cám gạo rang trộn cơm nóng bỏ thêm tý mẻ nghiền nát vo được, hoặc bánh mỳ và cám chim.... mỗi vùng cá nó hơi khác nhau về tập tính bạn phải thử từ từ, và tìm hiểu cần thủ địa phương câu bằng gì mà chế tác mồi. Ko có bài mồi nào là "hay" mà áp dụng nhiều nơi được cả. Mà nên đổi tên toppic, chứ để như vậy cứ tưởng pro nào viết chuyên đề heheh
    / Thân

longhaiit and Thanh_GK like this.
  3. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Vâng. Em cảm ơn a nhé. Em sẽ thử từ từ xem thế nào.

longhaiit thích bài này.
  4. huyson16

huyson16 Thành viên tích cực

Mình cũng thích câu trôi. Vào hồ Bình Quới Thanh Đa thi thoảng vẫn bắt được cá.

Admin, longhaiit and thien_loi like this.