Câu Đổng Cát Và Mó Cát Ngày 28-01-2018 | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Câu Đổng Cát Và Mó Cát Ngày 28-01-2018

Thảo luận trong 'CLB câu cá Nha trang' bắt đầu bởi honolulu2819, 31/1/18.

1. honolulu2819

honolulu2819 Sting Dâu

Chủ nhật em và các anh em Nha Trang đi câu ghe ngoài khơi biển Bãi Dài- Nha Trang. Chuyến câu này có thêm 1 cần thủ ở Sài Gòn tham dự cùng. Tuy anh em chưa gặp nhau, chỉ trao đổi qua điện thoại nhưng khi được câu thì ai cũng vui vẻ và đầy kỷ niệm.

Món ăn cho những người gan to và mật lớn :)
    Chuyến câu cá đổng cá mó cát vừa rồi, ghe chúng tôi câu được khá nhiều cá nóc mít :) Từ trước đến giờ đi câu nhưng chưa giám ăn, chỉ nhìn mấy anh kia ăn thôi :) Nhưng lần này tôi quyết định thử :)

44444
    CÁ bống đục khá to :)
    7
    455566
    544534534

2. Tu Duy

Tu Duy Thành viên gắn bó

Cá nóc độc là do thức ăn, khi cá nóc ăn nhiều tảo độc (1 loại hồng tảo thì phải) khi cơ thể cá chưa kịp thải loại lượng độc này ra thì trong thịt cá có độc nếu chúng ta ăn cá trong thời gian này thì rất dễ xảy ra chuyện nên anh em nhớ cẩn thận. Chất độc này không ảnh hưởng đến cá, cho nên 2 con cá nóc đang bơi chung có thể 1 con độc, 1 không độc, cùng 1 con cá nóc có thể hôm nay độc vài bữa sau không độc nữa cho nên ăn thịt cá nóc rất hên xuôi, anh em cố gắng tránh. Ở Nhật họ có thiết bị thử độc nên mới dám ăn. Hồi xưa đi học ĐH trường có dạy thế nhưng chỉ nhớ mang máng thôi không biết có chính xác không nữa (lúc đó còn mê chơi mà), anh em nào biết rõ hơn thì xin chia sẽ thêm với anh em nhe! Chúc mọi người sức khỏe và câu được nhiều cá!

Last edited: 31/1/18
  3. hieuhq

hieuhq Thành viên gắn bó

Hôm đó rủ mấy ông ăn cá Nóc Mít, chỉ sợ làm sao thì toi.... May mà. Hic.
    Mấy con Nóc mít phơi 1 nắng đem về chiên ai cũng khen ngon. Hỏi cá gì? Mình nói Cá đùi gà. Mọi người tưởng thật. Gấu mà biết mình cho con ăn cá Nóc thì có mà vỡ trận :p

4. Admin

Admin Con sen

Đúng anh, nó ăn hồng tảo sẽ dính độc và gây hại nếu người ăn. Nếu ta nuôi nhốt tầm 1 tuần trở lên thì sẽ hết độc (thải) - có thông tin từ 1 kênh truyền hình nói thế. Lưu ý đừng làm theo để bị tổn hại vì chưa có kiểm chứng.
    Tuy nhiên có nóc nhím, bò hòm câu lên ăn ngay cả gan thì vẫn chả sao mặc dù họ nóc.

5. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Thật tình mà nói thì ở ST có nhiều cá nóc, nóc sông nóc biển đủ loại nhưng thằng tuannguyen_st nó không dám rớ vì nó sợ bị nóc -out :(:(:(:(....

6. honolulu2819

honolulu2819 Sting Dâu

Chắc em cũng chỉ ăn lần này thôi hehe

tuannguyen_st, vnhut and trankha like this.
  7. hydradon

hydradon Thành viên mới

Đừng thử dù chỉ 1 lần ... :( chỉ cần 1 con có độc là đủ toi rồi anh :(

8. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Chưa say còn biết sợ hổng dám rớ, lỡ khi có chút hơi vô bị bác @hieuhq rủ ăn "cá đùi gà" rồi sao ta??!!!... :p:p

Last edited: 1/2/18
    smallkiwi and tuannguyen_st like this.
  9. Admin

Admin Con sen

Chuyện vui có thật: Một anh bạn mình đi xe đò, nghỉ chân quán nước ven đường khu vực tỉnh Quảng Ngãi. Ở đó có bán nhiều khô, trong đó có khô nóc. Bà chủ đon đả: ngon lắm chú, mua đi. Bạn mình hỏi:
    - Ăn có sao không đó, nóc độc lắm.
    - Không sao mà, tui bán hoài người ta ăn hoài không sao.
    - Cô cho con xin 1 con cho con chó cô ăn thử nha.
    - Đi đi, không cho. Lỡ nó ăn chết thì sao
    -?????!!!!!

10. honolulu2819

honolulu2819 Sting Dâu

Chắc em cũng chỉ ăn lần đó nữa thôi. Mà chủ ghe cũng chơi ác lắm. Nấu mỗi món cá nóc ko à :) Hay cứ để thằng ku nó nấu xong thử trc khoảng 15 phút thì mình ăn nhỉ. Nói thật là hôm sau em ngủ dậy mới yên tâm, chứ sợ độc tố vài tiếng sau mới có tác dụng :)

11. hieuhq

hieuhq Thành viên gắn bó

1. Mình ăn nhiều lần cá Nóc mít này rồi. Từ cách đây mấy năm cơ, nhưng chưa thấy cần thủ nào nock-out.
    2. Vừa rồi không những ăn mà còn để dành mang về cho gấu mẹ và gấu con ăn. Hic- Đứa nào cũng khen ngon.
    3. Đi ghe Thắng ba làng, ghe Bi Cầu Đá nó nấu món này chỉ dành cho bạn ruột à nha. Admin hay Tuannguyen_st có dịp ghé Nha trang xin mời thưởng thức.... Mình sẽ ăn trước nhé :)

Thế Giới Mồi Câu - mồi câu cá