Câu Cá Trên Lồng Bè Long Sơn | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Câu Cá Trên Lồng Bè Long Sơn

Thảo luận trong 'Sự kiện' bắt đầu bởi thatnguyen2506vt, 1/4/17.

1. thatnguyen2506vt

thatnguyen2506vt Thành viên mới

Ai đi câu cá ở lồng bè Long Sơn rồi cho e hỏi tí ạ. Tháng 04 mình câu cá gì ? Thẻo câu ntn có hình thì tốt. Tình hình nghe nói nước chảy rất mạnh, dây thẻo dễ bị rối. Ai biết chỉ dùm e với nha. E cảm ơn trước nhé !

2. Tâm nguyễn

Tâm nguyễn Thành viên tích cực

Dear bro.
    Câu thẻo ống đi bạn. Ống dài 2 đến 3 tấc, mình đang sài thẻo này áp dụng cho sông và hồ fishing-tackle-tube-tubing-booms-0002__large-body

3. thatnguyen2506vt

A tâm mô tả rõ hơn tí. Nước chảy mạnh lắm.

longhaiit thích bài này.
  4. Tâm nguyễn

Dây câu cho vào ống đó ra khoá móc thẻo,
    Khoá trên ống dùng doạn dây 4 tấc móc chì, loại này hiệu quả chống rối và là cá ăn tác động đọt cần ko như chì chết.
    Anh sài loại ống làm kẹo mút mua ở kim biên ống màu xanh, để rảnh mình lấy cần setup 1 đường câu bằng thẻo này cho các bạn tham khảo

thatnguyen2506vt thích bài này.
  5. thatnguyen2506vt

Gửi ae chút hình ảnh câu kéo chủ nhật trên bè Long Sơn ngày 02-04-2017 IMG_20170402_211458

Tu Duy, vnhut, Admin and 2 others like this.
  6. phan thông

phan thông Thành viên mới

Cho mình hỏi chạy ra đến cầu long sơn rồi thuê xuồng chở ra bè câu hã , ngoài bè ở đó có dịch vụ ăn uống gì kô và câu cuối quan trong nhất^_^ giá cã có mềm kô có bị chặt chém như ngoài vũng tàu kô mình có ra đó máy lần nhưng toàn câu đầm kô hà kô sử dụng dịch vụ ở đó nên kô biết , bạn hướng dẫn giúp mình cái lễ này tính làm 1 chuyến ra đó nè

longhaiit thích bài này.
  7. thatnguyen2506vt

Tới chân cầu có 2 đường. 1 bên đi xuống làng bè ăn nhậu, câu kéo thì tính phí, mình chưa câu ở đó nên ko bít. 1 bên đi về cầu cảng ra bè của người dân nuôi, mình câu trên này, nắng lắm ko đi chơi đc đâu. Đi chơi thì tốt nhất đi làng bè dịch vụ.
    Thân!

longhaiit thích bài này.
  8. honolulu2819

honolulu2819 Sting Dâu

Cái ống này anh hơ nóng để uốn hả anh.

9. Tâm nguyễn

Cái ống này lấy quẹt gas hơ cái uốn là okay. Bửa trước ra giao lưu với bạn Thiệt vủng tàu, bạn đó thấy qua rồi đó, ah cái thẻo nửa, lấy cái bao danh thiếp để bảo quản thẻo

honolulu2819 and thien_loi like this.
  10. honolulu2819

honolulu2819 Sting Dâu

Đúng là sài gòn. Cái gì cũng có

Admin thích bài này.
  11. thatnguyen2506vt

Ngày mai 12-9-2017 mình đag rảnh, có ae nào đi câu cá đù ở bè long sơn khôg thì đi chung cho vui nhé ! Sdt của mình 0997 650160
    Thân!

longhaiit thích bài này.
  12. honolulu2819

honolulu2819 Sting Dâu

Bè long sơn là ở đâu vậy bạn

13. thatnguyen2506vt

Long Sơn thuộc Bà Rịa tỉnh BRVT bạn.