Câu Cá Đục Vũng Tàu | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Câu Cá Đục Vũng Tàu

Thảo luận trong 'Câu cá biển' bắt đầu bởi châu kim phước, 6/7/15.

1. châu kim phước

châu kim phước Thành viên mới

ính là tuần này t6 định đi tắm Vũng Tàu mà cũng ghiền câu cá lắm ...
    mà hồi đó toàn đi câu ở Phước An , Nhơn Trạch rồi ao hồ , sông sài gòn này kia

tính lần này có chuyến đi tắm biển Vũng Tàu
    [​IMG] lên mạng thấy người ta câu cá bóng đục nhìn ghiền quá ... kéo một lần 3 4 con mà tại cá này ăn ngon với mún câu thử ngoài vũng tàu . Nhiều lần đi rồi mà chưa có dịp câu trên vũng tàu chỉ toàn tắm biển [​IMG]
    định coi các anh em ai biết khu nào câu tốt và câu mồi gì ?
    vài bữa cũng tính ra Dân Câu gần Cây Gõ mua thẻo làm mà giờ đang mún tìm hiểu coi sao rồi mới mua. [​IMG]
    có gì anh em giúp đỡ nha...

2. châu kim phước

châu kim phước Thành viên mới

mọi người giúp đỡ mình :)

3. le khoa

le khoa Thành viên mới

Cũng khoái món này.
    lưỡi maruto cỡ nhỏ số 4-5 cước thẻo mảnh, mới câu làm giàn thẻo 2-3 lưỡi thôi (đỡ thời gian móc mồi), dây thẻo cỡ 10cm, khoảng cách giữa 2 thẻo tầm 15-20 cm , cục chì nhẹ 50-80g treo dưới giàn thẻo, cần câu máy đọt dịu (xài cần tay cũng được - phải lội ra ngoài chỗ có cá), mồi tôm nhỏ lột vỏ xắt vừa lưỡi.
    Quăng mồi (cách bờ tầm <10m - chỗ có cá)- giữ căng cước - chờ (nhìu khi trúng bầy không cần chờ - chì chưa cụng đáy cá đã kéo chạy rồi)- rung đọt cần nhẹ nhẹ - giật nhẹ - kéo vào gỡ cá - thay, mồi .. tiếp tục -- hết mồi hoặc cá ăn thưa-> về.
    Tôi câu ở biển Đông Tác - Phú Yên.

4. Quý Bạc Liêu

Quý Bạc Liêu Cần thủ xứ cơ cầu

Câu bống đục mồi tôm, trùn đất... cá ăn kg giật quá sớm vì sẽ hụt, cũng kg để lâu cá nuốt sâu khó gỡ lưởi!

5. smallkiwi

smallkiwi Thành viên gắn bó

>Nếu bác có người trợ giúp nên làm thẻo 5 lưởi trở lên,đở tốn chì thì chịu khó chặt sên xe honda cũ ra mà thay thế chì nhé.Vốn dỉ câu biển rất hay tốn chì.
    >Hà,tôm,trùn biển món nào cũng được.Trước khi câu để thao tác được nhanh chóng và chính xác bác nên lấy cát nóng trộn vào mồi,làm vậy nó dể ngắt mồi và khi mồi vào lưởi không bị trơn tuột.
    >Chuẩn bị: Me,thìa là,cà chua,rau thơm,bún để khi cá lên vệ sinh sơ,có độ 40 con bác nấu ăn ngay lấy sức mà câu nhé rồi đánh đến tối vẫn lên cá,dòng cá biển ham mồi lắm.1 đường câu 10 thẻo có khi bác sẽ bắt đúng 10 con á.

>Chúc bác có chuyến đi ý nghĩa và nhiều thành quả!

Vietpq thích bài này.
  6. Tuấnsmv

Tuấnsmv Thành viên mới

* chào le khoa . Cho mình ? Chì mình buột trên đầu lữa câu cao nhất , hay là buột dưới cùng của lữa hả bạn

7. Vietpq

Vietpq Thành viên mới

Chào chú! Chú cho con hỏi là mình lựa bãi như thế nào câu sẽ có cá nhiều hơn? Hôm qua con câu buổi chiểu được toàn cá bự mà mỗi lần đc 1 con à( thẻo 3 lưỡi) câu tới chạng vạng đc hơn chục con thì cá ko ăn nữa. Là do hết cá hay sao chú