Câu Cá Cuối Tuần Của Mtfc.. | Page 92 | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Câu Cá Cuối Tuần Của Mtfc..

Thảo luận trong 'Ký sự, báo cáo' bắt đầu bởi 7 Toan, 11/7/16.

1. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Một buổi chiều được hẹn hò tụ tập huynh đệ:
    Lần đầu tiên tới đây. Thời tiết hơi xấu, trời âm u, mưa lất phất và gió rất lạnh, nhưng chổ câu sao mà đẹp tuyệt vời:
    DSC_0033 DSC_0034 DSC_0035 DSC_0036 Mấy em rô đồng quá đẹp:
    DSC_0037 và mấy em trê thật to, em nào em nấy nạy sướng cái cần tay:
    DSC_0038
    Còn lại sau khi đã share và vợ đã nhốt bớt vào tủ lạnh.
    Chợt nhớ vội chạy ra chụp mang ra chợ khoe vs AE cho vui, nhưng sau khi rọng lại một đêm chúng cào nhau trầy trụa trông thê thảm quá:(:(:oops::oops::oops:....
    Chúc cả nhà một tuần vui vẻ!!

Last edited: 18/7/18
  2. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Sao bạn già gọng nó mà không cắt ngạnh đi để nó chến đấu với nhau bầm mình mẩy hết vậy, Mấy con này mà để nó mang vũ khí thì giống như Ông Phúc cầm được chai rượu vậy. Kiếm hết người này tới người kia luôn :p:p:p:p...

Tuân Lê, trankha, 7 Toan and 7 others like this.
  3. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Lại là con cá Cóc...:cool::cool::cool::cool:... Có thù với con này, lúc nào có cơ hội là sống mái với nó một trận.

Tuân Lê, trankha, 7 Toan and 6 others like this.
  4. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Cắt hết rồi đó chớ. Chắc tụi nó tính đem ra xài thử cái ngạnh cùi coi còn lợi hại ko hay sao áh?!! Nhìn mà hết thèm luôn :(:(:(

Tuân Lê, trankha, 7 Toan and 6 others like this.
  5. phamhuuthieu

phamhuuthieu Thành viên tích cực

Ở trong ấy thế nào không biết nhưng ngoài này mấy năm nay cá kém lắm, nước lên to câu toàn chép vàng chán lắm các bạn ơi

6. quangtienxd

quangtienxd Thành viên gắn bó

mời a @tuannguyen_st sắp xếp cv, hôm nào đến SaĐéc, e v a @vnhut dẫn a đi trả thù con cá linh, ủa lộn, cá cóc một bữa.

Tuân Lê, trankha, lephong and 5 others like this.
  7. quangtienxd

rô đồng to quá, nhìn giống mấy ao nuôi trên Đông Giang quá a @vnhut?

trankha, lephong, 7 Toan and 3 others like this.
  8. hoangthanh89

hoangthanh89 Thành viên gắn bó

E thấy trôi nó thít mùi chua và thơm nhẹ ! Nên a có thể nghiên cứu thêm bài khoai câu tay của mấy a Long Khánh nha a ! Nhưng a bỏ ít viên C sủi thôi ,đừng bỏ nhiều quá ! Chúc a may mắn nha a ! Còn ko a sẹt cho nó 1 búa là tha hồ có cá nha a @thien_loi ! Hi

Tuân Lê, trankha, lephong and 5 others like this.
  9. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Chính là nơi ấy ;););)

10. smallkiwi

smallkiwi Thành viên gắn bó

.Phúc từ dạo mua được bộ dụng cụ chích điện thì đi miết,bỏ diển đàn,bỏ anh em luôn hen.Tuần rồi nghe đâu hắn đem lên chợ Nhật tảo độ thêm mấy con sò nữa để tăng công suất.
    .Phúc ơi!đừng sử dụng loại đó nữa nha.Hãy trở về với cần câu trúc thanh tao như những ae em khác.Mọi lổi lầm thì ae và gia đình luôn tha thứ.Mong em quay về con đường đánh bắt cá lương thiện như ngày nào.
    .Ai thấy Phúc hoặc khuyên được Phúc hủy bộ dụng cụ kích điện,gia đình sẽ hậu tạ!
    ....Phúc ơi là Phúc!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:eek::eek::eek::eek::eek:

images
    (Trong 1 chuyến đi chích điện tại Long An vào 2012,dạo đó Phúc chưa .....béo phì như hiện nay.Rất dể nhận diện vì Phúc lúc nào cũng đội nón kết,ngay cả lúc..........lên giường).Hhahha

Last edited: 19/7/18
  11. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Làm như mấy nay hạp vs cá trê hay sao á?! :p:p
    DSC_0039

12. quangtienxd

ghê vậy @vnhut ,trê bà bà luôn nhe. Câu ở Hương Cau hả anh?

13. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Ừ! Buồn thì cứ mò vô đó cho vui, khi nào mệt thì về cho nó gần, cá mắm thì có khi ngồi nữa ngày ko giật được một cái.:oops::oops:
    Hôm nào rảnh ae mình kiếm chỗ đi một chuyến nghen.

14. Hiền hậu

Hiền hậu Thành viên gắn bó

4887E5D5-9E14-49F8-B1C9-0EDB7BE228B0 DC1C1EE6-E621-440E-9856-B96B023AE42C Hôm nay CN rãnh 3 tiếng chạy ra kising Point câu cá đục, được cũng khá, trông “ khủng “ luôn ( hơn 42cm) ... tiêu chuẩn là 27cm DC1C1EE6-E621-440E-9856-B96B023AE42C

15. Admin

Admin Con sen

Cá ở Úc to quá anh Hiền ơi

16. trucnamnhan

trucnamnhan Thành viên gắn bó

Chào cả nhà! Gửi anh em mấy tấm hình cuối tuần đi vui vẻ với mấy em này. Chép sông Tiền Mè kênh Chẹt Sậy Chép sông Tiền Mè kênh Chẹt Sậy Mè sông Bến Tre Mè sông Vồ đém sông Tiền Chép sông Tiền

17. Tu Duy

Tu Duy Thành viên gắn bó

Ở đâu mà ngon vậy anh nhìn ghiền quá, hổm rày em bận quá không có thời gian đi câu luôn!

18. Hiền hậu

Hi hi hi , thiệt tình mà nói....ghiền quá nên có dịp là ra sông nước ngay thôi...( ở nhà Âu Âu ...Âu nói chuyện với bé Sophia cũng vui lắm Admin à, cháu được 2 tháng 1 ngày rùi....hóng hớt chuyện dữ lắm...)
    Mẹ cháu tuần sau đi làm lại, ở nhà chỉ có 2 cha con...nên lu bu ko đi câu được...

19. trucnamnhan

trucnamnhan Thành viên gắn bó

26176"]Ở đâu mà ngon vậy anh nhìn ghiền quá, hổm rày em bận quá không có thời gian đi câu luôn![/QUOTE]
    bè cá phúc túc đó Duy. tối thứ 6 đi kím cá tiếp bạn tây ninh. sáng thứ 7 vừa nhậu vừa câu lên tiếp 1 em mè bổ sung mồi. sung quá nhậu đến chiều.

Các file đính kèm:

20. Hiền hậu

Hôm Qua CN, có 2 vợ chồng chị bạn lại chơi, Anh bạn mê câu , thích câu mà cứ : “ tui ko sát cá” nghe mà tức... hi hi hi
    - Nè theo tui một bữa thử xem... đem về cho bã cả rổ cá cho xem !
    Thế là 2 bà ở nhà lo cơm nước và chăm Sophia, 2 đứa tui lên đường...và đây là câu nói của chàng ko sát cá khoe với vợ:
    - Em nè bữa nào em đi với anh, thế nào em cũng là tay sát thủ với vài ký cá ngon a nha.
    Sau đó bữa gỏi cá đục ( sand whiting ) nhưng bía bọt rất khiêm tốn... vì anh bạn lái xe về đường xa...bà xã tui mới sanh nên ko ăn gỏi cá sống được ! DD8E3724-665D-44CB-A8DF-1BFDB36B72F9

Các file đính kèm:

Last edited: 30/7/18