Câu Cá Cuối Tuần Của Mtfc.. | Page 81 | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Câu Cá Cuối Tuần Của Mtfc..

Thảo luận trong 'Ký sự, báo cáo' bắt đầu bởi 7 Toan, 11/7/16.

1. Tu Duy

Tu Duy Thành viên gắn bó

Dạ vẫn cây cần cũ sửa lại thôi anh, chỉ thay lóng bị gãy, em có dự bị vài cây cần hư để khi cần thì thay lóng thôi, mà cây cần này cũng đã gãy vày lần rồi vì hay gặp cá to, mới hồi chiều này cũng gặp cá lớn mà em lại chỉnh mobin hơi chặt may mà chỉ bị đứt cước không nổ cần. Khi nào anh điều trị xong, khỏe alo em qua ĐT tái chiến anh nhe, lại thấy nhớ anh em MTFC rồi!

2. Tuân Lê

Tuân Lê Thành viên gắn bó

Chiều tính kiếm con mè vinh nấu canh chua mà tụi nó lộng hành quá nên em cầm lòng không được..:p:D IMG_20180118_193028 IMG_20180118_190913 IMG_20180118_192949 Chắc tại chiều nay có mưa nhẹ:D:D

3. Tu Duy

Tu Duy Thành viên gắn bó

[ Chắc tại chiều nay có mưa nhẹ:D:D[/QUOTE]
    Chú cứ khơi gợi sự thèm thuồng của anh em. Chúc mừng em lúc rày lên tay quá, anh phải đi Sài Gòn 1 chuyến học hỏi mới được!

4. Tuân Lê

Chú cứ khơi gợi sự thèm thuồng của anh em. Chúc mừng em lúc rày lên tay quá, anh phải đi Sài Gòn 1 chuyến học hỏi mới được![/QUOTE]
    Cũng nhờ hên thôi a ơi, hôm nào sắp xếp lên đây chơi a, lâu quá không gặp,khi nào đi nhớ qua đồng tháp lấy dùm e ít cá rô với nha, :D:p đợi hoài mà hổng thấy ai ở đồng tháp lên hết trơn:rolleyes:

5. Tu Duy

Tu Duy Thành viên gắn bó

Cũng nhờ hên thôi a ơi, hôm nào sắp xếp lên đây chơi a, lâu quá không gặp,khi nào đi nhớ qua đồng tháp lấy dùm e ít cá rô với nha, :D:p đợi hoài mà hổng thấy ai ở đồng tháp lên hết trơn:rolleyes:[/QUOTE]
    Ok em đợt này anh sẽ rủ anh em Đồng Tháp mang cá rô lên thăm em nhé nhưng không biết các anh có thu xếp được không! Hẹn gặp em 1 ngày gần nhất nhe!

6. phucdongthap

phucdongthap Thành viên gắn bó

Cũng nhờ hên thôi a ơi, hôm nào sắp xếp lên đây chơi a, lâu quá không gặp,khi nào đi nhớ qua đồng tháp lấy dùm e ít cá rô với nha, :D:p đợi hoài mà hổng thấy ai ở đồng tháp lên hếttrơn:rolleyes:[/QUOTE]
    Tuân ah.a giá hơi xỉn nè. Chổ e cá mè vinh zay là ok.chứng minh môi trường mình rất tốt. Phát huy nha cu

7. quangtienxd

quangtienxd Thành viên gắn bó

Cuối năm hơi nhiều việc nên ít đi câu. Hôm nay được rảnh đi tìm cảm giác. Và thành quả đây ạ. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ. IMG_20180120_224002

Các file đính kèm:

Admin, sytanta, trucnamnhan and 13 others like this.
  8. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Chia xẻ cho mình chút cảm giác của bạn đi, lâu rồi không được đi câu :(:(:(:(..

9. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Nhớ sông nước, nhớ huymh đệ, nhớ nhớ......đủ thứ........Chừng nào mới lại được ôm cần lặn lội nữa đây?? Buồn quá huhuu!!:(:(:(...........

10. quangtienxd

Ăn may thôi a @ tuannguyen_st ơi. Có những lúc đi cũng có dc gì đâu.

11. quangtienxd

Hôm qua e qua bè trễ, vói lại đã tính là ở đó xem U23 VN đá luôn, xác định là về trể nên k có rủ a đi cùng. Hẹn a @ vnhut lần tới nhe.

12. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Đang bèo nhèo như cái bánh xèo nè, có rủ cũng không biết đi nỗi ko nữa, thèm được đi tìm lại cảm giác quá á á á á!!!

13. xuantung3

xuantung3 Thành viên tích cực

Dạ em ở Biên Hòa, chưa rê lần nào nên chỉ dám đi theo xách túi nhái học hỏi kinh nghiệm thôi, mấy bác cho em theo là mừng lắm rồi. Sẵn đây mấy bác cho em hỏi, em có cây cần major craft crostage crk 962mh 2 khúc, dài 2m95, lure 20-60g dùng rê nhái có ổn không? Cần này nên dùng máy gì thì ổn. Mong các bác tư vấn giùm. Cám ơn các bác nhiều.

14. Tu Duy

Tu Duy Thành viên gắn bó

Cần của bác vậy là ổn rồi, còn máy thì muốn ngon chơi máy Daiwa Kix 4000 hoặc Shimano Biomaster 5000 nếu không thì có máy nào cỡ 4000, tốc độ vòng quay cỡ 6. là dùng được hà xuantung3 ơi!

15. trankha

trankha Thành viên gắn bó

bác sắm cần như vậy là anh em rê hiểu bác rồi. bác còn giả Hưu....:D:D em thì lâu lâu cũng hay đu các bác đi đồng nai. khi nào có kèo thì em inbox bác. anh em cùng nhau đi ...bắt nhái...bún đầu.....cho vui.
    hình như cây cần major craft crostage crk 962mh này nặng 210g. vì vậy bác mua máy có khối lượng tương ứng với cần là ok (em đang sài cây major craft N-one, 210 g, máy simano biomaster 3000, cũng tầm ấy). em thấy nó cân cần và máy (theo cá nhân em thôi nha). trong này có nhiều anh cao thủ rê lóc lắm. họ có thể tư vấn thê cho bác. chúc bác có kèo cho em đu theo với....:D:D:D!!!!

16. xuantung3

Cám ơn bác Tu duy và trankha chỉ bảo. Thật sự thì em chưa rê lần nào, em mua cây cần này là cũng do gà mờ thôi. Nguyên do là lúc trước em nói thích đi câu nên bạn em cho em 1 bộ cần (câu chép), em ra sông câu được 2 hôm là gãy cần rồi vì toàn vút lên ngọn cây :D nên mới mua cây cần này về thay vì nghĩ nếu có cơ hội thì đi rê, nhưng cái cần và máy hk cân xứng và thấy câu sông mà dùng cần này phí phí nên sau này mua 2 bộ cần khác về câu, còn cây này để dành đến giờ.
    Đến giờ vẫn chưa có cơ hội đi rê nên em nó vẫn chưa có máy là vì vậy. cây này nặng khoảng gần 230 g nên gắn máy Shimano Biomaster 5000 (310g) thì chắc cũng ổn. Chỉ có 1 vấn đề là em nó giá 4500k mà mua về hk dùng thì phí quá nên còn đắn đo.
    Vậy mấy bác có đi rê thì cho em theo xách bịch nhái để kiếm chút kinh nghiệm nhé. Chào các bác :rolleyes::rolleyes:

17. trankha

cần này oánh lóc cũng thuộc dạng ngon nếu bạn đánh địa hình (câu nổi, hay câu lửng), còn câu ngầm thì nước sâu 4m trở lại là ổn. còn câu ngầm mà sâu hơn. thì giật ...trâu bò....hạ sát đầu cần ....đóng hết lực. mới ok. đa phần hầm sâu bạn đánh thường lưỡi lên sọ......tại sao thì em không hiểu.....tuy là cái lưỡi yêu thich luôn đóng má đào. nhưng khi câu hầm thì đóng lên sọ...... cái này các anh....oánh lóc nhìu thì sẽ giúp bạn.
    thanks!

18. xuantung3

Các bác lỡ thương thì thương cho trót, số là em chưa đi bắt nhái lần nào nên cũng hk biết bắt ở đâu, bắt như thế nào, chỗ nào thường hay có nhái. Bác nào có kinh nghiệm về việc này thì chỉ giáo em với. Thanks các bác nhiều...

19. trankha

mình thường bắt nhái ở ngã 4 Hàng Xanh (Tuấn Hàng xanh). hay trên đường đi làm về. xem chỗ nào có là vào bắt. bắt phát thường 20 con là câu 1 ngày. 50 con là 2 ngày. câu cá lũ là 1ngày 100 con có khi thiếu là chuyện bình thường. nên lúc nào cũng dự phòng nhái giả 4 con, 2con có thia, 2on nhái gỗ nhảy 1con, lắc 1con. là ok.....thương lắm rồi đó :D:D:D
    mang đi chiến nó ra thế này
    IMG-20180130-00895
    Ps: nhái bên tuấn hàng xanh nhạy lắm ...á.....có 3 con "nhái vừa câu" đụng vào là nó xịt nước...nhớ đừng có đụng nhái "bà" nha xuantung3...

Last edited: 30/1/18
  20. Tuân Lê

Câu cá câu tôm chán quá , giờ chuyển qua câu con này :D:D. IMG_20180131_183507