Câu Cá Cuối Tuần Của Mtfc.. | Page 77 | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Câu Cá Cuối Tuần Của Mtfc..

Thảo luận trong 'Ký sự, báo cáo' bắt đầu bởi 7 Toan, 11/7/16.

1. Tu Duy

Tu Duy Thành viên gắn bó

Em làm thẻo từ chì 8g đến 12g tùy độ sâu, móc nhái treo rồi rê chìm theo đường cá thở đánh 1 đường nhiều lần (30-40 lần) mới đổi đường khác, chúc em thành công. Mấy cái hồ cá tra bỏ hoang bên em còn cho câu không Khánh? nếu còn bữa nào anh qua em câu đài với em cho vui!

2. Quang Thắng Ng

Quang Thắng Ng Thành viên gắn bó

Con tôm đầu mùa của em đây! Tuy không nhiều nhưng cũng gọi "cảm giác" phê phê sao ấy.

3. Heineken

Heineken Thành viên gắn bó

Vậy là thêm bạn nữa dính Môn này
    Đánh hầm có thảo luận cả ngày cũng không hết
    - hôm nay cá không ăn thì dù có đánh từ sáng đến khuya nó cũng ko ăn, có ngày nó ăn như cái máy.
    - cùng 1 đường câu phía này quăng tới nó ko ăn, phía kia kéo lại nó ăn
    - đánh chì nhỏ 8,10 nó không ăn, chuyển lên 15,20 kéo nổi xình nó ăn
    - có khi ăn cặp bờ có khi giữa hầm
    - đánh nhái treo miết nó bể, đánh đùm nó ăn
    - sáng ko ăn trưa an, chiều ăn hay ngược lại
    - cứ chơi và rút kinh nghiệm từ từ thôi bạn, lý thuyết là lý thuyết, có đọc cả ngày cũng ko bằng ra thực tế 1h.
    Chúc bạn vui

4. Heineken

Nay đi thường không Tu Duy ơi

5. Tu Duy

Tu Duy Thành viên gắn bó

Dạ cũng đều đều mỗi tuần anh Hoàng ơi, ít câu lóc hơn mà đi câu sông với câu đài, đổi cá ăn cho nó phong phú thực đơn, bữa rày ít thấy anh Hoàng lên Web bữa nào về miền Tây giao lưu bữa với anh em cho vui anh Hoàng ơi!

6. thien_loi

thien_loi Thành viên gắn bó

Vẫn cho câu bình thường à anh! Mấy hầm đó thứ gì cũng có. Tôm nữa. Kkk.
    Anh qua em dẫn anh đi rê lóc cho nhanh. Hầm này cá lóc nó ngóp em chóng cả mặt. Hình trên là em mới đi rê lần thứ 2 trong đời mà vẫn dính 2 con. Nhưng em thấy vẫn chưa gọi là hiệu quả, vì em chỉ đọc lý thuyết và xem video. Lần trước anh qua em đi theo nhưng mặn mòi với môn này. Nên chưa hỏi nhiều, lần này anh có qua là mệt với em. Kkkk

Cảm ơn anh nhiều, em sẽ vận dụng hết những gì anh viết. Em mê món này rồi. Quá áp phê. Kkkk

7. Tu Duy

Tu Duy Thành viên gắn bó

Gửi bác Phucdongthap kết quả test mồi mới!

Nhân bữa sinh nhật muộn của MTFC bác Phúc có chỉ cho loại mồi câu đài mới với khuyến cáo mồi này nhạy phi, chép lắm đó bác Duy ơi, về em xách cây iso 5m4 số 2, cước 0,25 đi test liền, vừa bỏ cục mồi xuống có 5s phi chép đâu không thấy nguyên con tra chà bá nó xin cục mồi liền và kết quả là con tra lên bờ còn em thì có cây cần mới để câu, cây cần cũ thành ra 2 khúc.
    P/S: báo cáo bác Phucdongthap mồi của bác là để câu tra thôi nhé vì cả buổi hôm đó em có câu được con phi con chép nào đâu!
    P_20171223_170132

8. Heineken

Thỉnh thoảng vẫn đi câu Tư Duy ơi, quanh đi quẩn lại cũng chỉ mấy con lóc, cuối năm việc hoi nhiều nên ít đi xa, nhớ Đồng Tháp , Bến tre mà có đi đc đâu

9. mrnothingmr

mrnothingmr Thành viên mới

Cho em xin bài mồi với ạ. Cảm ơn anh trước nhé :)

10. Tu Duy

Tu Duy Thành viên gắn bó

Em qua tận Đồng Tháp giao lưu với bác Phúc cả thùng Tiger mới có bài mồi đó bác, hay bác vác thùng Ken qua Bình Hành Tây ới bác Phucdongthap (sốđt trên DS thành viên MTFC đó) xin bản quyền đi, bản của em là bản sao thôi hè hè...!

11. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Biết gài độ quá hén!!:D:D:D:p:p

12. smallkiwi

smallkiwi Thành viên gắn bó

.Me too~~~~~~~~~~

13. lephong

lephong Thành viên gắn bó

em không dám múa rìu qua mắt thợ đâu ạ. Anh 7, Anh hoàng là 2 đại sư phụ trên diễn đàn đấy ạ. em cũng mới câu thôi ạ. Anh Thiên Lôi có thể tìm hiểu vài loại lưỡi dành cho câu chìm các móc con nhái dùm treo câu chìm và kiểu nhái treo khác để câu chìm. Nếu có dịp anh Tư Duy cũng là cao thủ rồi đấy chỉ tận tay thực hành luôn nó dễ. Hướng dẫn qua lời nói và viết hơi khó anh ạ.

14. lephong

lephong Thành viên gắn bó

Em đây bác. hi hi. em mà múa sợ các bác tiền bối cười cho. Nói vậy chứ em xin múa tí nha các vị lão tướng. Em đang sài 2 loại lưỡi này thấy ok làm bằng lò xo ak & hoàn lực ar15. nếu có dịp em tặng anh 1 cặp dùng thử. Cái thứ 3 từ trái qua phải đánh chìm & nổi ok luôn nhá anh. Hàng này made in Lê Phong nhá anh
    [​IMG] 20171217_174227

15. phucdongthap

phucdongthap Thành viên gắn bó

Haha...tại chỗ bác k có con chép và phi thì làm sao được hii.tra ăn khai tử cây cần bác là ngon rồi hihi...! Hôm nào câu chép lên đt nha già.!

16. songcantho

songcantho Thành viên gắn bó Staff Member

Trưa, nhà hết đồ ăn. Vợ bảo đi kiếm gì về ăn. Ok được thui, 1 kg trở lên mới bắt à nghe. 20171229_161232

Các file đính kèm:

17. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Sốc như con...cá cóc, vì nó mà có lần em khóc từ một thằng ở sóc mà bị người ta nốc danh cá linh :(:(:(:(...

18. smallkiwi

smallkiwi Thành viên gắn bó

20161029_111105
    20161029_180148
    20161029_110518

19. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Tuannuyen_st không thích đồ gác cần của Tuân lê Vĩnh Long.

20. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Quắc cần câu , quẹo cần cẩu cũng bởi tại cái ...đồ gác cần câu.