Câu Cá Cuối Tuần Của Mtfc.. | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Câu Cá Cuối Tuần Của Mtfc..

Thảo luận trong 'Ký sự, báo cáo' bắt đầu bởi 7 Toan, 11/7/16.

1. 7 Toan

7 Toan Chủ nhiệm MTFC Staff Member

Bảy xin anh em, cuối tuần hoạt đi câu cá trong tuần... Viết bài và hình ảnh vào đây nhé..
    Đây là niềm vui, học hỏi, rút kinh nghiệm danh cho AE. Mới hay lâu năm tìm hiểu...v..v..
    Mong đc nhiều bài viết và hình ảnh của các bạn trên này.. Cám ơn các bạn nhiều nhiều..!
    image

2. Cắm Câu Chờ Cá

Cắm Câu Chờ Cá Thành viên tích cực

Anh Bảy ơi,
    Em mê câu lắm, mà chỉ rảnh buổi tối thôi, còn cuối tuần phải chạy về Bình Phước thăm vợ con... cũng tính tìm dịp nào đó chạy về miền tây chơi, xách theo cần câu gặp gỡ mọi người... có kèo anh nhớ báo trên này nhé, mà nhớ báo xa xa, để em còn sắp xếp công việc nữa...

nhan97, smallkiwi, Tuân Lê and 7 others like this.
  3. 7 Toan

Được rồi.. Khi nào có đi câu anh báo trên này trước Vĩnh Phúc sấp xếp nhé...hì..hì.!

dinhtan84, nhan97, smallkiwi and 5 others like this.
  4. Ngô Vinh

Ngô Vinh Thành viên gắn bó

Con xin chia sẻ một ngày Tràm Chim của hai anh em con và Lộc. Phơi nắng ko mệt mổi luôn. Em sorry ghigo vì đã câu trộm bầy cá nuôi của anh nha. Hihi.
    Tổng cộng : 3 em hàng 4
    Em nhỏ nhất 1,5 còn lại 5 em hàng 2-3. Xin chia sẻ niềm vui cùng anh em MTFC.
    image
    Cao 1m75 nặng 80kg và size dép là 44. Hihi
    image
    Đến lúc về
    image
    Chúc anh em có một tuần vui vẻ và thật hạnh phúc. Em tê lắm rồi hehe

nhan97, sytanta, xhung and 24 others like this.
  5. thien_loi

thien_loi Thành viên gắn bó

Nhìn Vinh câu cá làm anh cũng phê theo, dạo này anh chẳng câu kéo gì được.
    Chắc hôm nào trốn việc đánh du kích một bữa quá T_T.

nhan97, tna 024, Tuân Lê and 2 others like this.
  6. 7 Toan

Hèn chi trưa hôm qua Lộc hỏi Sđt của Gigo Bảy chỉ lên danh sách CLB sẽ thấy...
    Hỏi cách câu, làm mòi...! Chúc mừng hai đứa, dám vô hủ gạo của Gigo... Bắt cá nha..!!!???????

nhan97, lephong, smallkiwi and 6 others like this.
  7. Ngô Vinh

Dạ đúng rồi Bảy, anh Ghigo chỉ chỗ tụi con đánh với chỉ cách canh phao nữa, Lộc thì nói Bảy chỉ cánh bóp mồi, con cám ơn anh em và Bác Bảy nhiều ạ.

nhan97, longhaiit, smallkiwi and 5 others like this.
  8. Ngô Vinh

Thêm thông tin khá thú vị là ku Lộc đang câu thấy chích điện trong rừng, em nó quẳng cầu câu chạy đi báo công an nữa Bảy à, con bó tay thằng em luôn.

nhan97, trucnamnhan, lephong and 7 others like this.
  9. 7 Toan

Bảy gặp hoài... Khoản trưa trưa là thấy, một đứa lọi chích một đứa đi trên bờ, thấy Bảy tụi nó chạy..
    Từ đó Bảy ko đi Tràm Chim nữa..! Nghe nói tụi nó là người địa phương, gây nó là ko tốt đâu...!

10. Ghigo

Ghigo Thành viên gắn bó

Híc công sức anh nuôi cả năm nay, chưa có dịp lên thì tụi em bắt ráo trọi rồi.
    Nhưng không sao, đến Chủ nhật này anh sẽ lên bắt nốt mấy hugo còn lại, bầy cá đó năm ngoái anh bắt từ 7kg trở lên không hà, năm nay lu bu việc và khoái câu sông nên chưa lên.
    Chủ nhật này tổ chức đi 1 chuyến, anh em MTFC nào rãnh thì đi nhé, xe gắn máy chạy đến nơi luôn, không xuồng ghe.
    Nhựt già, Phúc tham gia không

11. Ghigo

Ghigo Thành viên gắn bó

Không có gì đâu anh Bảy, coi vậy chứ họ hiền khô à, thỉng thoảng em sáp lại xin thuốc rê hút khi hết thuốc nói chuyện trên trời dưới đất,
    Mình thì giải trí, họ thì miếng cơm manh áo, nhiều lúc thấy họ quăng đồ nghề chạy bạt mạng, thậm chí họ lấy hết sức bình sinh kéo chiếc xuồng ào ào qua bờ đê mà thấy tội. Cuộc sống nó như vậy rồi biết sao hơn, nhưng đang câu mà thò cái cây vào chích thì cũng nóng máu thiệt. Chích kiểu đó sau này cá mắm gì còn, con cháu đời sau chỉ biết cá qua hình ảnh
    Năm ngoái Từ lúc bị tên HeNicKen lấy đá chọi mấy cái phao bơm đến giờ em chưa trở lại TN.
    Hôm nay mới lĩnh lương mua lại được nên tuần này sẽ trở lại

nhan97, Heineken0o0, Tu Duy and 9 others like this.
  12. 7 Toan

Lúc trước Bảy đi câu cá lóc một mình trên đó hoài.. Hai ngày là đầy thùng U Minh mấy chục kg.. Đã lắm..
    Tối vô nhà dân, ăn 10k, ngũ 10k.. Lúc đó cá nhiều lắm, lâu lâu làm cái ầm, đem em bong 3-4kg lên là chuyện thường..!

nhan97, Heineken0o0, vnhut and 6 others like this.
  13. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Hổng hứa được a ơi! Hứng ngày nào đi ngày ấy!
    A7 ơi bữa nay đầu tuần 2 thằng nghiện đi có buổi chiều, sáng mưa quá trời, được mấy con cá ko chụp hình, đem về 2 thằng chiên nhậu giờ còn hình nhậu mà ko có hình cá, cho up lên hông A7???.:D:D:D:D...

14. Tanloc1202

Tanloc1202 Thành viên tích cực

Hêllo chú 7 và mọi nguoi

nhan97, Tu Duy, hoangthanh89 and 4 others like this.
  15. 7 Toan

Cứ đem lên xem... Cho đỡ nhớ cái mặt mẹt của Phúc và anh Nhựt sún đáng yêu của Bảy coi nào..ẹc..ẹc..!

16. 7 Toan

Chú Bảy chúc mừng bé Lộc mới về... Và vô đc mái nhà chung của chúng ta..kakakkkk..!!!

17. Tanloc1202

Kaka cái liên kết fb mới sửa nên zô đc chú 7 ơi

18. Tanloc1202

Tràm Chim

Các file đính kèm:

Kích thước:
      157.8 KB
      Đọc:
      0
      Kích thước:
      139.7 KB
      Đọc:
      0
      Kích thước:
      309.4 KB
      Đọc:
      0
      Kích thước:
      127.7 KB
      Đọc:
      0
      Kích thước:
      140.3 KB
      Đọc:
      0
    nhan97, Tu Duy, phuchnd and 6 others like this.
  19. Votiendat1988

Votiendat1988 Thành viên gắn bó

Phait có anh chắc cũng đc vài con đỡ ghiền thôi hẹn em chuyến sau vậy công việc lu bu lù xù quá

20. Votiendat1988

Votiendat1988 Thành viên gắn bó

Có triển vọng đam mê cứ thế mà làm