Câu Cá Cóc Ở Cần Thơ | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Câu Cá Cóc Ở Cần Thơ

Thảo luận trong 'Cần thủ nói chuyện bằng hình ảnh' bắt đầu bởi songcantho, 24/8/15.

1. songcantho

songcantho Thành viên gắn bó Staff Member

Cần Thơ quê tôi nằm gần cuối nguồn sông Hậu nên không phải là vùng "rốn" của loại cá này. Cá Cóc là một loại đặc sản của vùng ĐBSCL mà ai đã ăn qua một lần thì sẽ rất rất lâu để có thể quên hương vị của nó.
    Ở khu vực Cần Thơ nói riêng và ĐBSCL nói chung điều kiện tự nhiên củng như môi trường sống của loài cá này ngày càng thu hẹp nên chúng tôi chỉ săn loại này gần những bè nuôi cá trên sông.
    Mổi năm khi con nước son về là anh em chúng tôi lại hồ hởi đi săn cá Cóc.
    20150820_172808 20150820_172858
    Tập tính loài cá này là an câu mạnh và chạy không thua gì một vận động viên marathon chuyên nghiệp. 20150822_180013 Ai đã từng câu loại này thì cảm giác rất tuyệt. Buổi đi săn của anh em chúng tôi tuy không gặp hugo nhưng cũng được vài em gọi là có nhớt. 20150822_175811 20150822_175840 20150822_175908 20150822_175950 20150822_180013
    Thành quả sau buổi đi câu của chúng tôi chỉ có thế thui.
    Hẹn lại lần sau hi vọng sẽ gặp được em khá khá cho vui nhà vui cửa với anh em!!!

Last edited by a moderator: 24/8/15
  2. phucdongthap

phucdongthap Thành viên gắn bó

Tháng này bên em cũng toàn cá tèo tèo chưa thấy cá lớn anh ah...nhậu xỉn xỉn ăn cá này nguy hiểm lắm ah.thả lại cho nó to to đi anh ơi hehehehe..!

3. Votiendat1988

Votiendat1988 Thành viên gắn bó

Ai da bè nầy quen a ta mấy nay em câu ở cao lãnh cá cóc cũng dữ lám đang trúng mùa ngặt cái ko ăn cua ốm câu chùm thức ăn làm đc mấy con mới chiều làm đc em 3.2kg nấu ngót khóm cà hành lá giờ còn tê ngất ngây con gà tây.nhớ a hiệp quá ko thấy tăm hơi a đâu

Quý Bạc Liêu and songcantho like this.
  4. hquocvuong

hquocvuong Thành viên mới

cá câu sốc, đề nghị thả lại nhé

5. cuonghoangdao

cuonghoangdao Thành viên gắn bó

Bao cần mua ở đâu thế bạn đang kiếm cái tương tự

6. songcantho

bè anh Sơn bên phù sa đó. Vợ sinh rồi hôm nào rảnh qua anh chơi.

7. songcantho

Mua ở Tín Thiện Cần Thơ!

8. Elkun2002

Elkun2002 Thành viên mới

Em tha thiết hi vọng mấy anh em, ai có kinh nghiệm đặc trị con cá Cóc viết 1 bài hướng dẫn tụi nhỏ em câu với ạ, ví dụ như các loại mồi câu, lưỡi câu, chì câu, e đi hổm rài tạch hoài nên buồn quá, cho em khóc 1 tí.hụ hụ hụ

9. songcantho

Đã có bài hướng dẫn cụ thể ở topic " Cần Thơ mùa cá cá cóc về" trong CLB câu cá miền tây đó, bạn tham khảo nhé.
    Thân.

thien_loi and hoangthanh89 like this.
  10. tanluc

tanluc Thành viên gắn bó

Trời ôi,minh xin mạo muội chỉ bạn nhá.ban hỏi phúc đồng tháp chỉ cho,a ấy câu cá cóc hây lắm,con mình thì với kinh nghiệm thì cua ốm , thức ăn,trun,tep,neu không ăn thì thịt bò xào cũ hành , nó không ăn thì mình ăn luon kaka...

thien_loi thích bài này.