Cao Lãnh Đồng Tháp...! Chim Nhiều Quá..! | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Cao Lãnh Đồng Tháp...! Chim Nhiều Quá..!

Thảo luận trong 'Chia sẻ thông tin câu kéo' bắt đầu bởi phucdongthap, 25/12/15.

1. phucdongthap

phucdongthap Thành viên gắn bó

Sau thời gian ăn nhâu ý lộn ăn dưỡng thì nhà em cũng không thể nào quên được tình yêu sông nước.Em quyết định trở lại và chắc chắn ăn hại hơn xưa hehe..!Ra sông tìm cảm giác nhưng sự thật không thể ngờ..Chim đâu mà nhiều quá..!? 13h em ra cần câu đến 16h thì cuốn đồ về vì sợ không sách nổi....nhà em nổ tí các bác thông cảm nhe hehe..!

Một số hình anh trên đường đi..Hôm nay sao thấy gì cũng đẹp hết nhỉ...!?

WP_20151204_001 WP_20151204_002

Xuống đò qua sông thui..! Đến điểm câu rồi,ngồi ngắm tìm điểm câu..!!??

WP_20151204_006 WP_20151204_003 WP_20151204_004 WP_20151204_005

Tới đây thì nhà em quyết định không xuống bè mà chon điểm ngồi bờ sông.cuối cùng cũng tìm được điển ưng ý nhưng nước hơi chảy sao câu đài đây ta..?Lúc này trên bè của Hậu có hai ba cần thủ nhìn mình.Ah có cả cần thủ Đạt lừng danh nữa chứ...!Các bác ấy trêu...?Ông câu gì trên đó vậy???hihi..Ta câu gì kệ ta..!kaka. Thế là nhà em xả mồi nhưng trong lòng hơi lo....Nhỡ không lên cá chắc các bác ấy nói mình khùng kaka...Phần này để A Đạt kiểm chứng nha..!Vo cục mồi đầu tiên nhà em ném ra ổ mồi phao vừa chìm tới đáy lại trồi lên...nhà em đóng liền...ôi ah mẹ ơi con gì kéo kinh thế????rồi thì em chim chừng 5 lạng mở hàng....các bác trên bè bắt đầu chú ý đến thằng khùng như em rồi haha...mồi thứ hai lại chim,3 chim,4 chim..ôi toàn chim thế mày...?cũng mai nhà em chơi bằng cây iso gắn máy chứ chơi cần tay thì thua rồi....kéo lấy kéo để...cứ mặc các bác trên bè chửi rủa hahaha.....thành quả chắc cở 20kg ah..em sách không nổi và khổ hơn nữa là không bưng cơm lên đưa tới miệng được vì tay nó cứng đơ huhu....!

20151225_170618 20151225_170627 20151225_170639 20151225_170719 20151225_170733

Chở đằng sau mới chịu ah hihi
    20151225_171536 20151225_171353

Được một múi mít thơm là con điêu hồng gần 2 kéo haha..!Sau khi cho 5 hộ gia dình thì nhà em còn chừng này..!

20151225_191231

Vài lời và hình ảnh cho vui cuối tuần..Nhà em chúc các bác luôn vui khỏe..Đi câu cho vui đời ý mà haha..!

2. 7 Toan

7 Toan Chủ nhiệm MTFC Staff Member

Nhìn đả quá Phúc ơi..!

3. Tu Duy

Tu Duy Thành viên gắn bó

Vậy mà mấy lần tui qua chim nó trốn mất tiêu...!

4. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Chút nữa là.....tui xỉu!! Mới thấy đống Hoàng đế Trị an xây xẩm mặt mày, giờ thêm đống này nữa!:eek::eek:. Cũng may ông phát hiện sớm chổ này, nếu ko bữa nào tụt quần lội xuống là thấy mịa luôn!!:D:D:D:D....

5. 7 Toan

Chim trong bè chứ đâu mà hỏi..!!! Ko thấy ghe lưới để chình ình đó sao mà hỏi quài ( phát hiện ra rồi Phúc ơi..!!!???)

6. songcantho

songcantho Thành viên gắn bó Staff Member

Rồi, thêm 1 tay cao thủ lưới nửa rồi. Giăng có mấy tiếng đồng hồ mà 5 nhà ăn k hết luôn đó hen....kakakkaka. Vậy rồi thằng Đạt nó có phát biểu ý kiến gì k Phúc...???? ( chắc chỉ biết căm nín nghe tiếng anh Phúc thui )

7. phucdongthap

Tranh thủ Đồng Tháp nhe anh??haha

8. phucdongthap

Ông có thích chim đâu ah..thích Lóc không mừ kakaka...!

smallkiwi and tuannguyen_st like this.
  9. phucdongthap

Tối ngày xỉu xỉu...!Hôm qua tui vác mớ cá cũng muốn xỉu haha.

smallkiwi, vnhut and tuannguyen_st like this.
  10. phucdongthap

Lâu lâu thằng em lên cái Anh 7 zìm hàng nhe hehe..!

tuannguyen_st thích bài này.
  11. phucdongthap

Thêm ông này làm thánh zìm nữa nè.....Ku Đạt đâu vô cứu Đồng hương coi nè...ai da hôm qua nó câu không có nhâu k được không biết nó ức mình không ta...?

tuannguyen_st thích bài này.
  12. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Tối ngày xỉu hoài, để mình tui ngất là đươc rồi. Chim đâu mà dữ vậy nè, cỡ này thì coi chừng, tắm truồng là mất.....:p:p:p:p....

13. Hunter Pro

Hunter Pro Thành viên gắn bó Staff Member

Cá nhà em nuôi đó, lần sau cụ câu vài con thôi để lại cho nhà e nữa.

14. phucdongthap

Lâu lâu nhà em oánh trận bữa bác Tuấn ơi..!Thân.!

Quý Bạc Liêu thích bài này.
  15. phucdongthap

Bác mà vào tới quê em chắc con này to lắm chứ chả phải chơi đâu heheehe.! Thân.!

16. number7

number7 Thành viên gắn bó

OMG, nhìn đã thâu rầu
    một mình bác kéo nhiêu đó thì khỏi bưng cơm là chắc luôn

17. phucdongthap

Có mình hà bác ơi..!giờ tay cứng đơ hihi.!

Quý Bạc Liêu thích bài này.
  18. Dark Moon

Dark Moon Tửu lượng như tiên

Đi câu cá mà về bắt vợ đúc cơm nó tát cho vêu mồm nha bác Phúc.

19. phucdongthap

Không tát đâu bác ơi.!Vợ kêu anh lấy mấy con đi nướng nhậu cho đỡ nhức mỏi kakaka

20. 7 Toan

Vụ này anh 7 thích ào nhe.. Câu cá vồ đém, cá chim... Anh 7 viết tắt nha " VỒ CHIM" là 7 khoái lắm ào nha..!!!???
    Nhựt.., Tuấnnguyen st.. Có thích ko theo 7..!

Thế Giới Mồi Câu - mồi câu cá