Cần Tư Vấn Về Bộ Cần Câu Máy | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Cần Tư Vấn Về Bộ Cần Câu Máy

Thảo luận trong 'Sự kiện' bắt đầu bởi Thanh_GK, 1/3/17.

1. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Chào mọi người! Em trước giờ chỉ biết câu cần tay, dạo gần đây thấy bạn bè chuyển qua chơi cần máy nên cũng muốn sắm một bộ tầm 1tr đến 1tr2, chiều dài khoảng 2m - 2m7, và có thể câu được nhiều kiểu như lancer và lure(vì em có ý định vừa câu cá cám vừa câu lóc). Xin mọi người tư vấn giùm e cần nào là phù hợp ạ. Em xin chân thành cảm ơn.

dinhtan84 thích bài này.
  2. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Mọi người tư vấn giúp em với ạ. Em đang rất cần để cuối tuần có thể đi đánh thử ạ. Thank mọi người

3. trankha

trankha Thành viên gắn bó

bạn mua bộ cần: Daiwa phantom 2.7m (khoản 800k), máy simano fx4000, hoặc simano ax4000 (khoản 300k) là đánh ok.
    thanks

Thanh_GK, vnhut and hoangthanh89 like this.
  4. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Dạ em cảm ơn ạ. Bữa giờ đọc trên mấy forum e cũng thấy nhiều người nhắc tới cây daiwa phantom này.

5. trankha

daiwa phantom có 2 loại daiwaphantom
    loại mảu nâu tốt hơn, giá cao hơn chút nhưng hết hàng rồi, còn loại màu xanh thì cũng rát ok. muốn đánh lóc thì mua đầu bu FUJI về thay vào đánh
    1111111111

6. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Em cảm ơn ạ. Cho em hỏi thêm là ví dụ nếu e thay đầu bu fuji để lure lóc thì đánh lancer có vấn đề gì không ạ? Tại e chưa chơi cần máy bao giờ nên không rành ạ.

longhaiit thích bài này.
  7. trankha

Tốt hơn đầu bu cũ. không bị ăn mòn dây.... nói chung là ok, không phài lo. dù bạn câu bằng dây pe (dù) hay cước...

hoangthanh89, longhaiit and Thanh_GK like this.
  8. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Thank a nhiều nhek. Em vừa tìm trên mạng mà không thấy chỗ nào bán cây daiwa phantom catfish này. Không biết bên cửa hàng tuấn hàng xanh có không a nhỉ? Chỗ em làm tiện đường nên e tính ghé đó hỏi thử.

Last edited: 8/3/17
    longhaiit and trankha like this.
  9. trankha

Anh thấy có cây màu xanh. đi tới xíu nữa có tiệm bán đầu bu fuji hình như 45k/1cái.

hoangthanh89, Thanh_GK and longhaiit like this.
  10. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Cảm ơn a rất nhiều nhé. hihi.

11. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Cần thì e đã mua ở cửa hàng tuấn hàng xanh với thiệt hại là 830k. Còn máy thì em đang lưỡng lự không biết con shimano sienna FE 4000 với con shimano fx 4000 mà a nói thì cái nào ok hơn ạ.

longhaiit and lephong like this.
  12. lephong

lephong Thành viên gắn bó

Con siena ngon hơn nhưng đắt tiền hơn con fx. Mình còn con Siena 4000 còn xài ok bạn thích mình để lại cho giá 200k :):)

hoangthanh89, vnhut, Thanh_GK and 2 others like this.
  13. phucdongthap

phucdongthap Thành viên gắn bó

Send cho phúc nha hihi.....!

hoangthanh89 and longhaiit like this.
  14. Trident17

Trident17 Thành viên gắn bó

Để dành cho mem mới, cha nội ahihi.....

trankha, hoangthanh89, vnhut and 2 others like this.
  15. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Thank tất cả mọi người đã nhiệt tình tư vấn cho em nhék. Em mới lấy con Ax4000 giá 330k ở cửa hàng chỗ em làm.

trankha and vnhut like this.
  16. lephong

lephong Thành viên gắn bó

máy ax tệ hơn fx nhé bạn:):)

trankha thích bài này.
  17. cuonghoangdao

cuonghoangdao Thành viên gắn bó

Làm cây này cho máu[​IMG]

Khoen Fuji KR Alconite. Pat fuji giá 2tr

hoangthanh89 and lephong like this.
  18. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Tiện đây mọi người cho e hỏi chút xíu. Em hay cá trôi ở lòng hồ trị an bằng cần tay lưỡi đôi, khu vực e câu thường có sóng và nước chảy nhẹ. Em mới nghe mấy người bạn nói mới có người câu cần tay cột dây an toàn rồi mà còn bị cá lỗi đứt dây mất cần. Em nhờ mọi người tư vấn giúp em mồi câu nào hiệu quả cho cá trôi (trôi ấn) ở hồ tự nhiện như thế ạ.

19. cuonghoangdao

cuonghoangdao Thành viên gắn bó

Theo mình biết trôi ấn thường ăn mồi thơm chua nhưng nhẹ hơn mùi chua của cá mè. Mồi cón thể tham hảo mồi câu tay các cần thủ long khánh. Bài này có thể seach trên web mình cũng có. Chúc bạn lên cá

Thanh_GK thích bài này.
  20. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Cảm ơn a nhiều nhé