Cần Thủ Bông Lau Mới ( Bài 2 ) | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Cần Thủ Bông Lau Mới ( Bài 2 )

Thảo luận trong 'Câu sông' bắt đầu bởi giauducau, 14/8/15.

1. giauducau

giauducau Thành viên gắn bó

Mém bị Lốc....!!!!!!!!!

Xin chào toàn thể AE và các Bạn trên D.Đ 4 số 9

Cũng như bao lần trước, sau khi hẹn giờ xuất phát 2 Chú Cháu Tôi về tới Hàm Luông như dự đinh ban đầu
    Lần nầy cũng là 1 cần thủ mới xin gia nhập câu BL tên Nguyễn Minh Trung ở tận Đồng Nai Biên Hoà
    Sau khi được cháu Tâm (chủ ghe)đưa ra điểm câu vì trời nắng quá nên tới 15g Chú Cháu Tôi mới ra cần truy tìm BL
    Nhưng lần nầy khác bao lần trước, ngồi chờ hoài chờ mãi ko thấy tâm hơi con BL nào tới rỉa mồi,cho hết giờ nầy rồi tới giờ khác trôi qua cũng thế,đành gác cần đi nghĩ chờ tới con nước lớn mới câu tiếp,tới con nước lớn cũng chả thấy bóng hình con nào tới đụng cần,Tôi vội nghĩ thầm,từ đó tới giờ chưa khi nào có trường hợp như vầy xảy ra như thế cho tới 3g sáng thì cần bắt đầu nhịp nhè nhẹ khi đóng xong đưa lên thì 1 em Pé BL chừng 350g thật hởi ơi đành cho em về với Mẹ thôi,cho tới sáng ngày 12 gần hết ngày câu mới lên thêm 2 em nữa chừng 700g/1 em rồi 4 cần bắt đầu ngủ tiếp cho tới 4g sáng ngày 13 thì nước chuẩn bị quay sang nước ròng , 4 cần bắt đầu nhịp Tôi và Cháu Trung thay nhau lên cá cho tới giờ về mà cá vẫn ăn liên tục tới 8.30g thì hết mồi đành xếp cần vào túi câu mà lòng tiếc thầm phải chi còn mồi thì số lượng cá ko tệ như vầy
    Chưa có chuyến câu nào từ trước tới nay bị xảy ra như vầy, nào là cá ko ăn,rồi 7 phần trùng đều bị đỏ và chết đúng là xui làm sao đó các Bạn,thôi đành hẹn chuyến câu sau coi vận may có đến ko thôi
    Sau đây là hình ảnh của hai Chú Cháu trên chuyến câu ngày 11-8-2015 xin gửi đến các Bạn xem chia sẻ cho vui

Hai Chú Cháu trước giờ xuất phát

Đây là 7 phần trùng biển bị đỏ và chết gần hết
    Gác cần chờ thời

Trung đang ngồi rình chờ cá ăn
    1 em BL còn quá ngây ngô đành cho về với Mẹ
    Những con cá đầy kỷ niệm

Chụp hình lưu niệm với Cháu Tâm ( chủ ghe)
    Hai Chú Cháu chụp hình trước khi về TP
    Tâm và Trung cùng 1 tuổi 2 người Bạn mới quen chụp hình trước khi chia tay
    Xin cám ơn Cháu Tâm đã ko ngại giang khổ lèo lái con tàu chở hai Chú Cháu của Chú đi tìm cảm giác, hẹn Cháu chuyến sau mong rằng sẽ ko như chuyến câu đầy kỷ niệm như chuyến câu nầy nữa.

Thân chào các Bạn
    Giauducau

2. Heineken

Heineken Thành viên gắn bó

Sáng làm ly cafe, xem bài chú Giàu giống như mình vừa đi câu.
    Chúc chú có nhiều chuyến câu thành công và sức khỏe.

3. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Nhìn cảm cảm giác thật, chúc chú nhiều sức khỏe. Thành tích đáng nể thật chú ạ.

4. smallkiwi

smallkiwi Thành viên gắn bó

Xin chúc mừng bác giauducau!

Quý Bạc Liêu and giauducau like this.
  5. xuanvinh-bp

xuanvinh-bp Thành viên mới

Heineken and giauducau like this.
  6. Quý Bạc Liêu

Quý Bạc Liêu Cần thủ xứ cơ cầu

đúng... "đợi chờ là hạnh phúc"!

giauducau thích bài này.
  7. Dark Moon

Dark Moon Tửu lượng như tiên

Chú Giàu có thể cho con xin số ĐT của anh Tâm chủ ghe được không ạh?

songcantho thích bài này.
  8. giauducau

Khi nào Bạn muốn đi câu cứ tới địa chỉ trên gặp Tôi trao đổi Tôi gọi ĐT trực tiếp đăt ghe cho Bạn,nếu Tâm bận chở khách Tôi sẻ gọi ghe khác cho bạn nhé.

Thân chào
    Giauducau

smallkiwi and Admin like this.
  9. songcantho

songcantho Thành viên gắn bó Staff Member

Ghe anh Tam: 01638822733.
    Con 1 so ghe khac ban vao trang thegioicauca.com chuyen de Bong Lau se co day du thong tin ve ghe cau, trung bien...va mot so huong dan khac cua chu Cuong5X huong dan rat cu the.

phucdongthap thích bài này.
  10. giauducau

Rất cám ơn lòng nhiệt tình của bạn
    songcantho rất nhiều
    Ở D.Đ nầy có người như bạn thì AE mọi người sẻ k cần tìm hiểu thông tin ở đâu cho xa,chỉ cần có bạn là mọi thông tin sẽ rõ và biết ngây, chắc phải nhờ bạn vài điều nay mai khi có chuyện cần,hoặc k biết nhờ bạn chỉ cách cho xin thành thật cám ơn nhiều lắm ..........

smallkiwi thích bài này.
  11. phucdongthap

phucdongthap Thành viên gắn bó

Sau này có cho ai thông tin anh nên gửi qua tin nhắn cho nó lành anh nhỉ..?

12. songcantho

songcantho Thành viên gắn bó Staff Member

Hi Anh!
    Minh sang san chia se voi anh em nhung gi minh biet va chia se ngay luon. Mai mot anh can minh giup do chuyen gi cu noi.....
    Minh san sang!
    Than!!!!

smallkiwi and vnhut like this.
  13. tuannguyen_st

Songcantho, Bạn là người rất nhiệt tình với anh em. Đó là điều rất cần thiết trong cuộc sống. Nhưng lưu ý bạn nhé, gởi bài mà không có dấu thì bạn coi chừng. Amin sẽ dòm ngó bạn :D:D:D... Đùa chút thôi.
    Chú Giàu ơi, có lẻ thời buổi cơm áo gạo tiền này muốn đi câu có khi là một môn chơi có phần xa xỉ đối với một số người, trong đó có con nửa :):):). Bởi vậy muốn đi câu mà ở xa quá không có điều kiện lên gặp chú để trao đổi nên anh em mới xin số liên lạc trên diễn đàn thôi. Songcantho chắc cũng hiểu điều đó nên sẵn tiện cho luôn đó mà. Chú đừng vì chuyện nhỏ đó mà làm đứt mạch cảm xúc trong top này nghe chú. Chúc chú nhiều sức khỏe để chinh phục thêm nhiều em đuôi vàng nữa, và hướng dẫn lớp hậu bối trót đam mê bộ môn trời đày này.

14. hieu12234

hieu12234 Thành viên mới

đã thiệt cá đẹp sông nước thật yên bình

15. giauducau

Xin chào tuannguyen _st

Mấy hôm nay bận quá k lên D.Đ được
    Rất cám ơn lời chia sẻ của tuannguyen _ st
    Các bạn hiểu lầm ý của Tôi rồi, rất nhiều AE hỏi số ĐT của chủ ghe và Tôi cho cũng rất nhiều,nhưng Tôi muốn gặp nhau đễ AE uống cafe và đàm đạo chuyện câu kéo cho vui và cũng muốn đôi bên k thiệt hại lẫn nhau
    Có nhiều AE sau khi xin số ĐT chủ ghe và khi hợp đồng ngày giờ đi,tới sát ngày thì lại k đi làm Tôi bị mang tiếng với chủ ghe,vì mất đi ngày làm của họ
    Vì cũng sợ AE k biết khi hợp đồng với chủ ghe k quen qua lời giới thiệu sẽ gặp tình trạng chủ ghe k nhiệt tình,khi đón khách chạy ra điểm câu neo xong rồi đi ngủ k xem tình hình cá mắm thế nào mặc cho khách câu kéo ra sao tuỳ,chỉ chờ cho hết ngày,hết giờ lấy tiền bỏ túi,thế là xong
    Tình trạng nầy chính Tôi đã từng bị nên bây giờ khi giới thiệu cho các bạn Tôi phải tìm những người chủ ghe nhiệt tình,uy tính,vui vẻ,đễ giúp các AE trải nghiệm và hướng dẫn tận tình cho các bạn cách câu được thành công dù có Tôi đi theo,hoặc k có,thì Tôi cũng nhắc chừng chủ ghe giúp đỡ cho các bạn có cá đem về đó các bạn .

Thân chào
    Giauducau

Last edited: 24/8/15
    Dark Moon, smallkiwi, vnhut and 3 others like this.
  16. tuannguyen_st

Đúng đó Chú, nếu không nói rõ thì có khối anh em trên Diễn Đàn này hiểu lầm ý của Chú. Chuyện làm ăn vô trách nghiệm của các chủ ghe hay chuyện bể kèo mà không báo trước của một số Anh Em làm người giới thiệu bị mang tiếng. Con nghỉ là sau những lời giải thích chân tình của Chú thì Anh Em càng Trân Trọng Chú hơn. Vì người sống có trách nghiệm với mọi người bây giờ hình như là.... Die hết rồi:D:D:D:D...( Con đùa chút nghe, hổng có giận con nghe Chú ). Chúc chú nhiều sức khỏe để chiến đấu lâu dài.

17. phucdongthap

phucdongthap Thành viên gắn bó

Rất chân tình,rất hay.....!

18. smallkiwi

smallkiwi Thành viên gắn bó

@tuannguyen_st:
    .Nhất trí với quan điểm của bạn.Đây là sân chơi bổ ích,lành mạnh và tập cho con người nhẫn nại.Nên khuyến khích cởi lòng trao đổi,chia sẽ thông tin cho tất cả ai cần.
    .Các bạn nếu về Thạnh phú(Bến xe) đi xuống bến Dong độ vài cây số.ĐT cho anh Ba Cao : 01644417236.Anh,Chi Ba nhà có 03 ghe,rất vui vẻ và nhiệt tình với khách đến với ảnh.
    .Trước khi đi các bạn có thể hỏi giá,con nước và mồi câu(Nếu dặn trước a.Ba sẽ đặt trùn biển cho mình),khỏi cần mua tại Saigon vì di chuyển xa con trùn sẽ rất yếu.
    .Bạn cứ nói anh Linh(Chợ lớn) giới thiệu nhé!

>Chúc các bạn may mắn,lên nhiều Hugo và an toàn trên mọi nẽo đường câu kéo nghen!

giauducau and tuannguyen_st like this.
  19. Dark Moon

Dark Moon Tửu lượng như tiên

Cảm ơn anh nhiều, sống là phải chia sẻ. Mình mới mon men tìm hiểu thể loại này thôi nên thiếu thông tin cần có để sau này lỡ ngẫu hứng bất chợt thì tự bản thân cũng có thể làm 1 chuyến. Mình thì chuyên về Trị An, Phú Quốc nếu sau này anh cần thông tin gì về 2 khu vực này có thể inbox mình rất vui chia sẽ thông tin. Hy vọng khi nào có dịp gặp nhau ở SG. Àh mà quên mình cũng là dân Cần Thơ nữa nhé nhà trong Cờ Đỏ. Duy Dark Moon 0925.100.100

20. giauducau

Xin chào AE và các Bạn
    Đễ giúp cho các Bạn biết được thông tin cho chuyến câu cá Bông Lau hiện nay
    Mình xin gửi đến các Bạn thông tin cho 1 chuyến câu như sau :
    1- Giá ghe tại hàm luông Cháu Tâm chủ ghe tính như sau :
    1 xuất câu 24g tiền ghe là 700k
    1 xuất rưỡi 36g ______ 1000k
    2 xuất 48g ______ 1300k
    Đi thêm tính thêm
    2- Tiền trùng biển (mồi câu) như sau :
    1 phần 100k - 1 xuất câu 4 - 5 phần cho 2 người câu 4 cần
    tiền vận chuyển xe từ Vũng Tàu vào 30k nếu nhiều hơn là 40k nơi nhận trùng Bến xe Thiên Phú 88 Lê Thị Hồng Gấm Q1 TP HCM

Ngoài ra nếu AE các Bạn muốn kiếm thêm cá về thì Tâm sẽ giăng câu đường cho các Bạn kiếm thêm cá
    Giá 1 đường câu giăng 30 lưỡi Tâm tính giá 100k (nếu như có cá) còn giăng thêm thì 2 bên thỏa thuận với nhau (nếu có giăng thì thêm mồi câu)

Trước khi các Bạn đi câu thì đặt ghe cho Tâm trước từ 5 đến 10 ngày đễ Tâm sắp xếp từng lượt cho AE, còn như các Bạn có việc k đi thì báo trước cho Tâm 3,4 ngày đễ Tâm chở cho người khác
    Về phần ăn uống,món ăn theoTôi các Bạn nên chế biến trước ở nhà còn canh,rau củ,trên đường đi ta mua xuống ghe chế biến ăn cho tươi
    gạo,nước uống,gia vị,trên ghe Tâm có sẵn
    Trước khi xuống ghe ta mua nước đá để ướp cá,uống tại bến nơi Tâm đón

Số ĐT của Tâm 01638822733

Số ĐT của E Thảo bán Trùng Biển ở Vũng Tàu 0937741711
    Nếu các Bạn đặt trùng thì nên đặt trước 2 - 3 ngày và xin số tài khoảng của Thảo đễ chuyển tiền vào hẹn ngày Thảo sẽ chuyển trùng theo giờ mình định
    Nếu các Bạn có cần gì,thì cứ nt hay ĐT Tôi sẵn sàng giúp đỡ và hỗ trợ các Bạn hết mình .

Số ĐT 0938232733 A Giàu

Thân chào các Bạn
    Giauducau

Last edited: 26/8/15