Cá Trôi Đánh Đuôi Nhưng Không Vào Ăn Mồi | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Cá Trôi Đánh Đuôi Nhưng Không Vào Ăn Mồi

Thảo luận trong 'Sự kiện' bắt đầu bởi Thanh_GK, 7/2/17.

1. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Em xin chào mọi người. Em mới tập tành đi câu chừng hơn một năm nay, chủ yếu là câu cần tay ở lòng hồ trị an gần chỗ em. Dạo gần đây ngày nào câu em cũng thấy có cá trôi lớn đánh đuôi gần đầu cần(cách chừng 3m) nhưng ngồi đợi hoài mà không thấy nó vào ăn. Mồi em câu chủ yếu là cám chim + bánh bông lan + bột cốt dừa và bơ tường an. Các bác, các chú hay ae nào có kinh nghiệm chinh phục mấy em trôi cụ kiểu thế này chỉ giúp em với ạ. Thank mọi người!

LacLongQuan thích bài này.
  2. thinhnguyen201

thinhnguyen201 Thành viên mới

bác thử đổi kiểu câu khác coi sao, hay thử đổi cỡ dây, bác hay câu khúc nào của hồ trị an thế

3. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Em hay câu ở phía lòng hồ thánh tâm thuộc xã gia tân 2 huyên thống nhất. Em để ý mấy lần thấy nó đánh đuôi gần đó nhưng không vào ăn mồi. Bác có thể nói cụ thể hơn về việc đổi cách câu được không ak? Em hay câu căn chì đáy, cước 0.37.

4. phamduc20

phamduc20 Thành viên mới

Em chưa đi câu ở hồ Trị An lần nào nên tập tính cá Trôi thì không dám bàn.
    Em chỉ đi câu sông ở Q.7 và cũng dính nhiều cá Trôi lắm, to nhất là gần 3kg. Hầu như là ăn trùn mủ.
    Anh câu cần máy, thẻo 2, 3 tầng và gắn trùn mủ xem sao.
    Còn cần tay thì phải cột dây đuôi cần => Chứ cá trôi sông khoảng 2kg là đủ khỏe để kéo mất cần nếu không gác cần cẩn thận => Em mất 2 cần do gác cần câu trên cọc.

5. Thanh_GK

Thanh_GK Thành viên mới

Mình có câu trùng nhiều nhưng hầu như là dính cá rô phi, rất ít khi câu được cá trôi. Cá ở chỗ mình câu thường hay vào ăn giấc sáng tới trưa thì ngưng và tầm 2h là ăn lại tới chừng 5h30. Mình vẫn câu được cá trôi tầm 6 lạng - 1kg. Còn trôi lớn thấy nó đánh đuôi nhưng không vào ăn.