Cá Cóc ..! Đồng Tháp..! | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Cá Cóc ..! Đồng Tháp..!

Thảo luận trong 'Chia sẻ thông tin câu kéo' bắt đầu bởi phucdongthap, 8/8/16.

1. phucdongthap

phucdongthap Thành viên gắn bó

Mấy hôm nay đi không câu được con cá nào nhà em cũng ngứa chân ngứa tay,đang nằm mơ màng thì ông bạn già gọi,có đi câu không?nhà em thở dài bảo không có mồi đi câu gì.?thế là ông bạn bảo ta có mười mấy con cua úm ngươi có câu thì sang lấy...!Buồn ngủ gặp chiếu manh.mắt nhà em sáng như đèn pha,hôm nay mùng 6 al,ngon ngon rồi.Ông để cua đó tui qua liền...thế là nhà em ôm mớ cần vọt lẹ kẻo vợ đổi ý là ở nhà luôn hehehe....!

Ra tới bè phong cảnh tuyệt vời,làm vài tấm mới đươc....!
    Picture 011 Picture 008 Picture 009 Picture 010

Đây là bè em Hà mà anh em thường hay nhậu vừa bị tàu đâm sập nên chỉ còn như thế..Đang trong quá trình sữa chữa,ai đã từng nhậu ở đây sẽ nhận ra ngay....!Góc phi xanh là chổ A Hiệp nhà ta santo......!hihi
    Cái gì đế rồi cũng đến,cóc cóc cóc....!Con này 1,2kg Picture 015 Picture 014

Con này thì 2,5kg nha các bác...!

Picture 012 Picture 013

Cuối cùng là khoảnh khắc sướng của nhà em.........!

IMG_0146 IMG_0147 IMG_0148 IMG_0149 IMG_0151 IMG_0153 IMG_0154 IMG_0157 IMG_0158
    Chỉ có bi nhiêu thôi các bác ạ....!Chúc các bác luôn vui khỏe nha...!

2. binhkhanhpc

binhkhanhpc Thành viên mới

con cua úm ngoài chợ có bán k anh, nó còn tên là cua sữa nữa phải k, kiếm đâu ra con này trời :D

3. xamhung

xamhung Thành viên tích cực

Đặt chổ quen mới có chứ đâu mà có !

4. songcantho

songcantho Thành viên gắn bó Staff Member

Anh Ẩn ơi...... thằng Phúc nó bắt hết cá cóc của anh rồi kìa. Chơi gì kì, sông Tiền cóc bự sông Hậu cóc nhỏ xíu, kiểu này chắc phải qua ĐT đóng đô vài ngày quá.
    ....cái bè nhà Hà tan hoang vậy hả trời ??? Chắc là chiếc xà lang bự lắm ủi mới ra như vậy, tội nghiệp thằng nhỏ. Vậy rồi còn chổ nhậu được k Phúc???

Admin, smallkiwi, Tuân Lê and 6 others like this.
  5. phucdongthap

Em lạy anh...!haha,bè ta vậy không buồn tí mà còn hỏi chỗ nhậu...Báo anh là chỗ nhậu không thiếu nhưng chỗ che mưa nắng thì không có haha..!

6. 7 Toan

7 Toan Chủ nhiệm MTFC Staff Member

Úi... Giời ơi...! Hết rô trê.. Rồi hội hợp... Bây giờ mà cóc cóc nữa...!!!??? VỢ BỎ LÀ CÁI CHẮC..!!!!!!?
    ( ghét lắm những người gây nghiện cho người khác, nhất là Hiệp nhì là Phúc..!?)

Last edited: 9/8/16
  7. Trident17

Trident17 Thành viên gắn bó

Á đù !!! Mạnh dữ.......

8. phucdongthap

Đây tới 11 AL là nước đẹp nha anh,có trốn về thì cho em biết em kiếm mồi kakakaka..........!

ltt1984, Tuân Lê, thien_loi and 2 others like this.
  9. phucdongthap

Chiều nay ra sông tiếp,kiếm con vồ đém nữa là đủ rồi ha anh 7...!?

10. kimquangant

kimquangant Thành viên gắn bó

Ối trời ơi.... Ai câu cá của tôi hết rồi, làm sao còn cá về đến Ba tri được..... Qua đã....... Không được đi giao lưu, câu cá thì cá còn bú bình..... vây vô diễn đàn xem hình cho đỡ buồn vậy.

Tuân Lê, thien_loi, Tu Duy and 3 others like this.
  11. 7 Toan

Thôi thì em muốn VỒ CHIM, VỒ CÓC...!? Mần gì thì cứ mần..! Còn Bảy nhớ em đuôi vàng, bông lau quá rồi..!
    Đầu con nước này xuống sông nghe cải lương một bữa...hè.hè.hè..!!!

12. Cơ Long An

Cơ Long An Thành viên gắn bó

Ba tri có cá gì câu không anh?bình thường em thường rê lóc ở Ba Tri trước trại cá giống Ba Lai hoặc mấy con kênh gần hố rác

phucdongthap, 7 Toan and hoangthanh89 like this.
  13. thien_loi

thien_loi Thành viên gắn bó

Nhìn mấy con cá cóc thấy ghiền quá. Hôm off vừa rồi là lần đầu tiên em được thưởng thức em nó. Hôm ấy em cũng uống nhiều cóc quá nên về đến nhà là ngủ luôn tới 3h sáng.

14. binhkhanhpc

binhkhanhpc Thành viên mới

chỗ em con này người ta câu bằng con ốc đập ra , thấy cũng dính mà k có nhạy lắm, đang tính móc tép sống câu thử mà k biết con cá sác nó có phá mồi tép sống k :D

mà chỗ em câu lên thấy tầm 3 lạng 1 con k ak k có con khủng long như chỗ anh,

15. kimquangant

kimquangant Thành viên gắn bó

Ở BaTri mình câu ở các con sông nội đồng, cá cũng không nhiều lắm, khi thì có cá tra, cá trê, chạch lấu, cá chốt.....chưa lure cá lóc bao giờ, tháng trước thấy mấy anh chạy xe bảng số Long An xuống kênh dọc theo Sông Hàm Luông rê cá lóc không biết có bạn ko, Nếu có thì các điểm rê đó sẽ đi ngang nhà mình. Mới đầu tư một cần lure cá lóc (TQ), nếu có xuống BaTri lure điện thoại cho mình đi với ( Số 0985965620, mà vài bữa nữa hãy gọi, tối qua trộm vào nhà lấy mất cái ĐT và một số tiền rồi, chưa kịp làm lại sim).

16. Tuân Lê

Tuân Lê Thành viên gắn bó

Được được hãy đợi đấy, lần trước vác một cục u trên đầu chạy về đang chờ cơ hội báo thù đây :D:D

17. phucdongthap

Ngaỳ mai rảnh thì qua báo thù nhe em.Tối qua anh làm 2 con gãy cây cần buồn hết biết.

18. Cơ Long An

Cơ Long An Thành viên gắn bó

Đúng rồi đó em thường câu cặp sông Hàm Luông mùa này nước nhiều quá không có cá để khi nào nước rút mới câu được. Cá lóc mấy kênh đó nhìu câu vài tiếng là đầy thùng khi nào xuống sẻ alo anh giao lưu. Mà ngay chỗ mấy bến đò qua Thanh Phú có chỗ nào người ta cho câu không anh em nghe nói có cá ngát nhiều lắm

19. 7 Toan

Ngày mai mùn 9 âl nước chảy yếu rồi, con nước ròng khuya chảy mạnh tới sáng...!
    Ở đó sông nhỏ hy vọng còn chảy.. Vồ đém thì quá ngon à nhe.. Chúc gặp Hugo..!
    Tuân ơi..! Làm vài miến gan bò phơi nắng nguyên ngày xem sao..hì.hì.!?
    (Nhớ bầm vài con mắm cá linh cho mau dậy mùi.!)

Last edited: 10/8/16
    tna 024, smallkiwi, ltt1984 and 4 others like this.
  20. minhtranvn

minhtranvn Thành viên mới

lâu lâu vô coi a /e câu cho đở ghiền..
    vẫn thấy ku phúc đẹp trai như củ ..và lên cá ác hơn ..
    p/s ..máu chạy rần rần .@@@@

phucdongthap and hoangthanh89 like this.