Bông lau hugo! | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Bông lau hugo!

Thảo luận trong 'Giao lưu với bạn bè' bắt đầu bởi anhsau, 13/4/13.

1. anhsau

anhsau Thành viên mới

Hi các cần thủ bông lau,
    Vài năm trước mình mới biết câu, chỉ quanh quẩn các hồ Sài Gòn, nào là Lê Thị Riêng, Đồng Diều, Cây Dương Q7, Huyền Trân, An (Thu), A Xây, Xuân Hương,... xa xa thì Sông Mây, Vườn Xoài. Câu riết rồi các chủ hồ ko chịu đầu tư, có chủ hồ cầm cự thả cá nhỏ dọt, lại tăng giá vé, có chủ hồ phá sản sang lại chủ mới! Thế là bị lốc hoài, buồn!

Trên đường du câu
    image

Thả câu
    image

Bạn Cường5X đang làm chuông
    image

Rồi lại có chiến hữu rủ chuyển loại hình câu để kiếm cảm giác, đó là bông lau.
    Sông nước mênh mông đúng là cảm giác mạnh, bắt được bông lau hugo ko có gì so sánh bằng. Các sông mình đã qua gồm Định An, Trần Đề ra kinh 3, Cổ Chiên ra Cung Hầu, Cửa Tiểu, Cửa Đại, Hàm Luông. Vui cũng nhiều, vì lúc được nhiều bông lau; buồn cũng ko ít, như giông bão như sắp chìm ghe trong đêm tối, xe hư dẫn bộ nhiều cây số, ghe chết máy giữa sông, ghe ko đèn, muỗi như nhiều niêm... và dần dần lốc thường xuyên hơn. Lại buồn!!!
    Qua diễn đàn này có cầu thủ bông lau nào biết cửa 9 rồng nào có bông lau chỉ giáo mình nhé!
    Mong sớm gặp lại các cần thủ trên diễn đàn!

Anhsau đang ngắm sông nước
    image

Last edited by a moderator: 13/4/13
    sytanta and Langtuvn like this.
  2. dammesudua

dammesudua Khadaubep

Miên tây sàp tiệc chũng bong lau rồi chú à ,, vī theo con biếc mấy ông xiệt điện đả xản xuât ra cái máy cò thể bắt cá tới mấy chục met nuoc (độ xâu) vây thi còn con ji sống nổi !!!

3. anhsau

anhsau Thành viên mới

Loại bắt cá bằng điện bị cấm, sao ko ai bắt xử lý?

4. Samicapu

Samicapu Thành viên 4so9 gắn bó với vợ

Bửa nào anh Sáu có đi săn Bông lau cho em út theo với!
    Em cũng thường bị lốc hoài!

Quýt 060
    Trời chuyển giông

Quýt 064
    Trời lại sáng!

Nhưng Cá vẫn mù khơi . . .

Nhớ rũ em nghe anh Sáu! Biết đâu . . .

Last edited by a moderator: 14/4/13
    anhsau thích bài này.
  5. anhsau

anhsau Thành viên mới

Hi Son,
    Vậy là cá nó kỵ chúng ta! Ok, hẹn ngày nào tốt trời ae mình chung 1 tour nhé!

6. tuannguyen_st

tuannguyen_st Thành viên gắn bó

Không sạch đâu bạn, đừng bi quan vậy chứ. Có lẻ lúc câu không đúng thời điểm hay không đúng luồng cá thì sao? Câu BL yếu tố may mắn đặt lên hàng đầu mà, ở dưới St cụ thể là Kinh Ba, Cá nhiều lắm lắm luôn nhưng lại không đủ lớn để câu thôi. Vừa rồi tiểu hải làm mấy chuyến, chuyến nào có thu hoạch nhưng cá lại nhỏ khoảng kg mấy, còn cá nhỏ hơn thì bao la luôn. Bạn mà làm thẻo 3 thì dính cả 3 luôn, nhưng toàn cá nhi đồng câu lên mà thả xuống thì em nó ngủm mất nên tụi này không câu mà phải chờ thêm thời gian nữa đó. Mẹ thiên nhiên luôn ưu ái cho chúng ta mà, sẽ đủ cá cho tất cả mọi người đó.

toàn1987 thích bài này.
  7. Samicapu

Samicapu Thành viên 4so9 gắn bó với vợ

Nó nè anh Sáu:

0152013 001

0152013 003

anhsau thích bài này.
  8. anhsau

anhsau Thành viên mới

Hi Son,
    lâu lắm a Sau mới thấy bông lau to to một chút! Ở đâu có vậy Son? Vừa rồi a Sau, Cuong5x, Hiền đi BĐại trên 50 em nhưng toàn là thiếu nhi! Lại bị bướm độc, đến hôm nay còn di chứng. Buồn!!!

Last edited: 14/12/14
  9. macautra

macautra Thành viên mới

Hic!sao con ko thấy hugo bông lau đâu hết trơn?

10. anhsau

anhsau Thành viên mới

Hi Macautra,
    Phải kiên nhẫn, năm nay ko được thì năm sau có hugo! Haha!!!

11. anhsau

anhsau Thành viên mới

Chào cả nhà,
    Ngày 05/3/2015 thử vận đầu năm tại cửa Đại, nhưng vẫn còn xui các chiến hữu ơi. Lốc, lốc, lốc!!!

12. ruaconx11

ruaconx11 Thành viên mới

Hồ câu giải trí : hồ Sài Gòn, nào là Lê Thị Riêng, Đồng Diều, Cây Dương Q7, Huyền Trân, An (Thu), A Xây, Xuân Hương,... xa xa thì Sông Mây, Vườn Xoài

anhsau thích bài này.
  13. 7 Toan

7 Toan Chủ nhiệm MTFC Staff Member

Chào anh SÁU... Em là 7 Toàn mong được làm quen với anh, và ngồi chung ghe với anh một chuyến nhé..! ( có gặp anh một lần trên bến phà Tân Long va Cường 5x trên đường đi câu Bình Đại)...

14. anhsau

anhsau Thành viên mới

Chào a Bảy,
    Lâu quá ko lên net nên ko thấy anh, hân hạnh được làm bạn với anh! Hẹn hôm nào mình chung 1 chuyến.

Admin and 7 Toan like this.
  15. thaonguyen225

thaonguyen225 Thành viên mới

hugo bông lau trông nó như thế nào z ạ?