Bông Lau Duyên Hải-trà Vinh | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Bông Lau Duyên Hải-trà Vinh

Thảo luận trong 'Cá Bông Lau' bắt đầu bởi duylinhdhtv, 18/3/17.

1. duylinhdhtv

duylinhdhtv Thành viên tích cực

Chào anh em chú bác trên diễn đàn,em(con) mới gia nhập CLB mê câu bông lau, câu gần như mỗi ngày (ghiền).Nhà gần sông nữa,ở sông nhỏ câu còn dính vài con,ra sông lớn nước chảy xiết,neo chì 500gr kéo nổi chuộttoàn bị móm.không biết nước chảy xiết bông lau có ăn mồi không mong các tiền bối chỉ giùm,em(con) cảm ơn.

Các file đính kèm:

2. duylinhdhtv

Con 4kg8 đi lạc vào sông nhỏ sau nhà, ngồi trong bờ quăng ra cũng dính,còn lại toàn 1kg5 trở xuống,cá út cá ngát ăn ngán rồi,bán thì không ai mua, câu phao thì không có con nào ăn hết.......Huhu

longhaiit, LacLongQuan and dinhtan84 like this.
  3. dinhtan84

dinhtan84 Thành viên mới

Bạn ở đâu vậy bữa nào ae giao lưu 1 bữa nha .

longhaiit thích bài này.
  4. dinhtan84

dinhtan84 Thành viên mới

Sdt của mình 0908054058

longhaiit thích bài này.
  5. duylinhdhtv

Mình ở Long Toàn Duyên Hải Trà Vinh,bạn ở đâu?

6. lephong

lephong Thành viên gắn bó

Anh 7 ơi vào giúp em một tay. Mấy con cá bạn câu có phải bông lau không anh 7

7. 7 Toan

7 Toan Chủ nhiệm MTFC Staff Member

Đúng rồi bông lau..

longhaiit and dinhtan84 like this.
  8. dinhtan84

dinhtan84 Thành viên mới

Hcm bạn cho mình sdt có ji mình alo .

longhaiit and duylinhdhtv like this.
  9. duylinhdhtv

Em tên Linh 27 tuổi,hiện tại em còn làm việc ở cty, có câu kéo thì chỉ đi được vài tiếng à( cúp cua,sáng đi trưa về đi câu chiều nghỉ luôn.hihi)khoảng 3 tháng nữa CTY giải thể lúc đó mới thãnh thơi đi câu,lúc đó anh em mình mới giao lưu được chứ đang câu mà CTY gọi có việc phải chạy về thì ức lắm.(em bị hoài.hihi) có gì em alo cho anh hay nha.

dinhtan84, longhaiit and LacLongQuan like this.
  10. lephong

Câu gần bờ mà cũng dc bông lau hả anh 7 hay dưới đó còn nhiều hả anh

dinhtan84, 7 Toan and longhaiit like this.
  11. duylinhdhtv

Chú 7 có ở đây đâu mà biết anh!Hi. Nhưng mà cá nhiều hay không em không biết chứ lúc trước em câu trong bờ quăng ra cũng dính,em nhớ là câu được 5 con quăng từ trong bờ,con lớn nhất 4kg8 còn lại 1kg5 trở xuống à, bây giờ chạy xuồng đi câu cũng dinh. Ngoài cửa biển thì em chưa đi nhưng nghe nói người ta câu cũng dính nhiều lắm,định hôm nào đi thử 1 bữa.Mình hổng phải tay câu chuyên nghiệp như chú 7 nên câu sông nhỏ mà dính được cá bông lau là mừng rồi.

12. lephong

Chú chưa biết chứ chỗ nào có Bông lau thì ở đó có anh 7. :):):):):):):D:D

13. duylinhdhtv

Nếu ở Trà Vinh thì mấy tay câu như chú 7 thường câu ở Định An, chỗ em là biển Ba Động đổ về cảng Định An.không biết chú 7 tới đây chưa.:D:D:D

14. 7 Toan

7 Toan Chủ nhiệm MTFC Staff Member

Chổ nầy Bảy câu rồi.. Đi ghe cào ra ngã ba vàm, cá nhỏ nên ko đi nữa.. Ơ đay thuê ghe ko có..!!!
    Chổ nầy muốn câu cá nhiều, phải câu vào ngày 15 hay 30 âm lịch vì nước nhiều và đầy.. Câu con nước lớn ban đêm thì tốt nhất hy vọng có cá lớn.. Câu đc từ lúc nầy đến mưa nhiều là hết câu vì nước ngọt, cá sẽ đi ra cửa Định An.. Chổ nầy 7 câu đc 3 chuyến mổi chuyến trung bình từ 40kg đến 50kg cá khoản 1kg50 trở xuống, chỉ làm khô thôi ko bán đc.. Câu năm 2008 tới nây ko đi nữa vì ko thuê đc ghe..!

15. duylinhdhtv

Chú 7 nói đúng ùi,lúc đó tiệm bán đồ câu còn không có làm gì có ghe mà thuê.bây giờ có 2,3 chỗ bán đồ câu mà hình như có chổ thuê ghe đi câu nữa. Bây giờ chắc có cá to rồi bởi dưới này người ta cho thông biển luôn rồi.hihi

dinhtan84, 7 Toan, lephong and 2 others like this.
  16. lephong

Bạn thấy chưa, đã nói rồi. Chỗ nào có cá bông lau thi anh 7 tìm tới ngay. Giờ thông biển có khi có cá lớn đó anh 7. Em nó câu còn dc 4kg8 kia mà :D:D:D:D

17. duylinhdhtv

Năm 2008 chú 7 đi lâu rồi,lúc đó ở đây chắc chưa ai chơi môn câu máy, bây giờ tự nhiên nổi lên rầm rộ,người người đi câu, nhà nhà đi câu.chắc do thông biển cá vô nhiều.em có người cậu cỡ vài tháng trước ổng giăng câu dính con 7kg,ông thợ điện câu dính con 11kg.15-30 âm lịch mồi không đủ bán,mua trễ là không có nằm ở nhà buồn 30 giây luôn:D:D:D

7 Toan, longhaiit, ltt1984 and 5 others like this.
  18. giua_hai_lang

giua_hai_lang Thành viên tích cực

long toàn khúc nào ông,,,tui ở sân bay nè