Bông Lau Bình Đại ngày 29/06/2013 | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Bông Lau Bình Đại ngày 29/06/2013

Thảo luận trong 'Cần thủ nói chuyện bằng hình ảnh' bắt đầu bởi cuong5x, 1/7/13.

1. cuong5x

cuong5x Thành Viên Gắn Bó 4so9

Chào Cả Nhà

Đôi Lời Tâm Sự:

Sau khi làm Chuyến Du Câu tại Định An với Bác Hùng về ngày 28/06/2013, Sáng hôm sau 29/06/2013 MìnhCháu Tâm lại tổ chức đi Chuyến Du Câu tại cửa Sông Bình Đại Săn Tìm Bông Lau, một khoản cách dành cho hai chuyến Câu quá gần nhau chỉ cách nửa ngày nên Mình bị mệt và lúng túng đôi chút vì thiếu ngủ.

Hôm Đi Định An về Lần Đầu Tiên Mình Bị Trễ Hẹn với Cháu Tâm thiệt là Xấu Hổ Quá Đi Cả Nhà Ơi.

Hai Chú Cháu Đang trên Phà Tân Long:

Tại Điểm Hẹn Cầu "Bà Từ" Đang chờ Chủ Ghe Ra Đón:

Chú Cháu tôi Được Chú Vẹn Chủ Ghe Chào Đón, Rước và đưa Chú Cháu tôi ra điểm Câu:

Tại Điểm Câu Voi Cát - Sông Bình Đại, MìnhCháu Tâm đang chờ các em Đuôi Vàng quay số xem cần nào lên trước:

Như Thường lệ mùa mưa cứ Chiều đến là Mưa, Chú Vẹn chủ ghe nó đang "Đợi Chờ Trong Cơn Mưa", một hình ảnh mà Mình thật thán phục sau bao nhiêu năm Câu Sông trên các Cửa Sông cùng rất nhiều chủ ghe, nhưng chưa thấy Chủ Ghe nào nhiệt tình với khách kiểu này, ngồi trong mưa, tay cầm Cần chờ Cá me mồi Cắn Câu cho Khách, miệng nở nụ cười tươi như hoa thật xúc động và khó tìm thấy phải không Cả Nhà? Video Clip Sẽ Cho Cả Nhà thấy hình ảnh Câu cùng Lên Cá Dưới Mưa:

Gian Truân & Vất Vả thì Bà Cậu nghề Sông Nước mới thương sót rồi Ban Tặng, Chứ ngồi chờ thời thì lấy đâu ra, Câu nói đó của Mình làm Cháu Tâm nghe Mùi Tai cũng mặc áo mưa và ra Cầm Cần Câu vì dùng cần Ugly không sợ Sét nên Tâm cùng Chủ Ghe Xung Phong quả là dũng cảm hì hì!:

Tục ngữ có câu:"Có Công Mài Sắt Có Ngày Nên Kim" đây là kết quả gặt hái ban đầu cho những ai luôn Cần Cù Nhẫn Nại:

Màn Đêm Buông Xuống, Liên Tục Một Mồi Một Em trên dưới 1kg của mỗi con nước đã làm Chú Cháu chúng tôi không biết buồn ngủ là gì:

Đây là em Đuôi Vàng trong Đêm của Trận Săn Tìm Bông Lau tại Voi Cát - Bình Đại:

Em Đuôi Vàng Phút 90 của Trận Săn Tìm Bông Lau tại Voi Cát - Bình Đại, Chú Tâm thật Tâm Đắc với Chuyến Du Câu Sông Đầu Tiên của Cháu Tâm:

Mặc Dù Thành Quả Chuyến này của Chú Cháu Tôi thật tuyệt vời, nhưng Mình không thể tươi nổithiếu ngủ một cách trầm trọng sau 4 ngày Chinh Chiến liên tục rồi, giờ chỉ nghĩ tới Cái Giường êm ấm của Mình tại nhà mà thôi huhu:

Đây Là Chiến Lợi Phẩm Của Chú Cháu Chúng Tôi trong Chuyến Du Câu Bình Đại ngày 29/06/2013:

Chú Vẹn Chủ Ghe Đang đưa Chú Cháu Tôi trở vô đất liền, Kết thúc chuyến Du Câu ngày hôm nay tại đây:

Đường vô Cầu Bà Từ từ cửa Sông Bình Đại:

Tâm Đang cột Thùng Cá vào xe để chuẩn bị Chú Cháu tôi ra về sau khi uống CàPhê cho tỉnh táo:

Chú Cháu Chúng Tôi tạm Chia Tay Nhau tại đâyhẹn gặp lại những Chuyến Du Câu tại Cửa Sông Bình Đại lần sau:

Mời Cả Nhà Nhắp Chuột vào đường links dưới đây để Xem Video Clip Chuyến Du Câu của MìnhCháu Tâm nhé, Xin Chân Thành Cám Ơn Cả Nhà!:
    http://hoiquanbancau.vn/showthread.php?t=6768

Video Clip: "Chuyến Du Câu cửa Sông Bình Đại của Cường 5x & Cháu Tâm ngày 29/06/2013"

Cám Ơn Dòng Sông Bình Đại, Cám ơn Chú Vẹn Chủ Ghe, Cám Ơn Cháu Tâm cùng Tất Cả Mọi Người

Hẹn Gặp lại Dòng Sông Bình Đại những Chuyến Du Câu Lần Tới

Thân!

Last edited by a moderator: 11/8/13
  2. mecau_07

mecau_07 Thành viên mới

Chào Anh ! Vậy là Bình Đại cá về rồi hả anh,công nhận Chị nhà chìu Anh hết biết, mới đi Định An rồi làm nốz Bình Đại mới ghê chứ. Nhìn ku Vẹn vẫn dễ thương như ngày nào,em sẻ cố gắng sắp xếp xuống chơi với em nó một chuyến.Chúc Anh luôn khỏe.bye A.

3. cuong5x

Hugo Nè

Hi Phúc

Cá Lớn đang về Bình Đại em ạ, Chú Vẹn rất dễ thương, giờ anh kết Chú nó rồi đó em ạ! cám ơn em và anh cũng chúc em như thế nhé, Sức khỏe quan trọng nhất hìhì!

Thân!

4. thuanbongduc

thuanbongduc Thành viên mới

A Cường ơi, ghe A Vẹn hôm trước làm được 1 cặp 13kg đó, bữa sau sẩy 1 chú cũng hàng trên 10kg tại doi cát luôn...

5. cuong5x

Hugo Nè

Hi thuanbongduc

Chính Xác em ạ hìhì

Thân!

6. alonely369

alonely369 Thành viên mới

cho e hỏi cách làm thẻo câu sông của a nhé ! thank a

Mail của e : biki_boy369@yahoo.com

7. alonely369

alonely369 Thành viên mới