Bông Lau, Bắc Trang, Sông Hậu( Mùa Gió Đông Nam) | Page 6 | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Bông Lau, Bắc Trang, Sông Hậu( Mùa Gió Đông Nam)

Thảo luận trong 'Cá Bông Lau' bắt đầu bởi 7 Toan, 24/3/16.

1. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Hu hu!!! Em ko thích diều này:(:(:oops::oops::oops:.....

2. Tuân Lê

Tuân Lê Thành viên gắn bó

Hicc a 7 đi mà không có cá thì a e hết hi vọng kiếm mấy e đuôi vàng rồi.

3. 7 Toan

7 Toan Chủ nhiệm MTFC Staff Member

Đúng rồi Nhựt ơi, nước lạc lắm, hai mé sông phèn, rong tươi, ra giữa sông cá nổi, nên làm đc hai em ngát to,
    Ra tới vùng mặn thì nước đuc, Găp hai tỉnh Trà Vinh, sóc Trăng xả cống toàn bộ, thay nước phèn, lấy nước ngọt..
    Bảy bó tay luôn rồi...!!!???

4. 7 Toan

Tuân ơi.. Bữa nào Bảy bắt một mớ dán và ba phần mòi, anh em mình lên cầu Cổ Chiên câu đem hén...
    Hôm qua Bảy đi ngan C.Chiên thấy người ta câu đong lắm đó em..?

5. Tuân Lê

Tuân Lê Thành viên gắn bó

Ok a Bảy lúc rày đi xa hông được chứ gần gần thì e chơi tới sáng luôn.., nhưng chắc phải qua 30/4 mới được nha a.

6. 7 Toan

Qua tháng 5 nhé, 30/04 này Bảy đi hỏi vợ cho thằng lớn rồi... Chuẩn bị làm sui rồi nè,, người ta gọi là sui so,
    Là lần đầu tiên làm sui đó.. Hihi.

7. nguyễn hữu dũng

nguyễn hữu dũng Thành viên gắn bó

thầy trò nhà mình hôm nay gặp nạn rồi.hôm nay lên chú Quang lóc toàn tập hihi.chắc bữa nào mua lưỡi lục lên cào đáy quá

8. lephong

lephong Thành viên gắn bó

Lần này đi thất thu hả anh. Chia buồn với anh nhé. thu keo này ta bày keo khác anh. Để lần sau phục thù. hihi:D

9. smallkiwi

smallkiwi Thành viên gắn bó

.Hỏng chuyến này mình gầy.......chuyến khác hen anh Bảy.Bởi vậy không nghề chơi nào mà người chơi lại có tính kiên trì,nhẫn nại như môn này!

saysay, dinhtan84, lephong and 3 others like this.
  10. YeuCoGaiBacLieu

YeuCoGaiBacLieu Thành viên gắn bó

hèn gì đợi hoài mà không thấy anh 7 gọi kêu lên nhà lấy cá về ăn. từ trước đến giờ chưa ăn được cá bông lau nên không biết nó ngon thế nào toàn nghe nói.

11. 7 Toan

Bảy cám ơn anh em động viên, còn nhiều cửa sông để chơi mà... Còn em Hoàng Sa, Hồng Sơn, hãy đợi đấy..hìhi..!

saysay, dinhtan84, Tu Duy and 4 others like this.
  12. nguyễn hữu dũng

nguyễn hữu dũng Thành viên gắn bó

con thích nhất ở câu cá là tính kiên trì đó chú.dễ lên cá quá đâu còn vui nữa

13. 7 Toan

Ráng câu được con cá to, nhỏ chụp hình khoe sư phụ coi... Bảy đang chờ đó nha hôn..!

14. songcantho

songcantho Thành viên gắn bó Staff Member

Anh Bảy ơi!
    Xã hơi một thời gian anh ơi, mùa này thời tiết k hiểu nổi khó câu quá.
    Để mưa xuống nước về mình làm chuyến anh hen.

saysay, dinhtan84, Tuân Lê and 4 others like this.
  15. 7 Toan

Đúng rồi Hiệp ơi, có mưa xuống trong nầy nước ngọt anh em mình làm chuyến cảng cá Định An, đi dài dài ra phao 17 hén..? Phía ngoài đó dân câu giăn cũng ích hơn trong nầy nhiều..

saysay, dinhtan84, Tuân Lê and 4 others like this.
  16. 7 Toan

Tên của anh là Thanh Sơn.( Rái Cá) trên đường đi Đồng Tháp về Bảy được anh Lên chủ ghe cầu Quan sông Hậu báo tin trên đường đi câu về bị tai nạn... Và anh đã qua đời..! Nghe anh Lên kể lại tối hôm đó A, Sơn nói chuyện về Bảy rất nhiều và khen Bảy rất hay và tốt.. Anh Sơn thường đi câu một mình bằng xe gắn máy.. Bảy có hứa với anh ngồi chung ghe một chuyến.. Bảy thành thật chia buồn cùng gia quyến..! Thành Kính Phân Ưu.!!! Bảy ko biết làm sao đưa cái hình đại diện của anh ấy, nhờ các bạn làm dùm, cám ơn các bạn.!

17. Peter Tan

Peter Tan Thành viên mới

chú bảy ơi..! tổ chức chuyến nữa đi Chú.! nhìn mà ham quá Chú ơi...

7 Toan thích bài này.