Bông Lau, Bắc Trang, Sông Hậu( Mùa Gió Đông Nam) | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Bông Lau, Bắc Trang, Sông Hậu( Mùa Gió Đông Nam)

Thảo luận trong 'Cá Bông Lau' bắt đầu bởi 7 Toan, 24/3/16.

1. 7 Toan

7 Toan Chủ nhiệm MTFC Staff Member

Theo như dự định Bảy lên đường cùng với Tuân ( Vĩnh Long ). Hẹn nhau nơi ngã ba Càng Long, hai anh em ăn sáng xong chạy một mạch xuống Bắc Trang, xuống ghe cùng với vợ chồng A Lên đi tháo đáy. Nhìn thấy chồng kéo đáy vợ lái ghe, hai người cùng lôi túi đáy đồng bộ và nhịp nhàng, mới thấy sự khó nhọc của người làm nghề sông nước...(đồng vợ đồng chồng tát biển đông cũng cạn). Bảy thấy kiếm được tiền ở dưới sông ko phải dễ.. (nhất phá sơn lâm nhì đâm hà bá ) câu nói này ko còn như ngày xưa nữa đâu..!
    image
    Thu hoạch ruốc của vợ chồng A Lên chủ ghe. Bán đc khoảng hơn 300k của hai miệng đáy..
    image image
    Hai anh em bắt đầu lên cá, một, hai, ba, bốn, Tuân cười hoài.. Bảy hỏi.? Tuân nói đã quá anh Bảy ơi....!!!
    image
    Và những gì em nó mong đợi, rồi cũng đến, Hugo 6kg lôi cần, một cú rờ ve đọt cần như vướng gốc vậy... Bảy canh mô bin xong cho Tuân bắt, cảm giác cá gằn, cá đi, cá gầm.. Rồi lên ghe, Bảy ơi.. Chụp hình liền cho em đi Bảy.!!! Cũng thông cảm, lần đầu tiên trong đời mới kéo đc một em Hugo nên Tuân vui lắm.... image
    Kỷ niêm của Tuân lần thứ ba đi câu bông lau và chinh phục hugo đuôi vàng 6kg..
    image
    image
    image
    image
    Hai anh em tự sướng với những em đuôi vàng...!!!
    image
    Còn đây là thành quả của hai anh em đạt được gần 20kg... Xin cám ơn các bạn xem những hình ảnh này..!
    ( Thân Chào )

2. songcantho

songcantho Thành viên gắn bó Staff Member

Anh Bảy không ráng bắt con cá đực luôn anh. Con này cá cai, tròn quây ú ù nhìn đã quá. Chừa con cá đực vài hôm em xuống bắt hen. Chúc mừng thằng em có cảm giác bông lau....

3. 7 Toan

Theo kinh nghiệm nếm nước, Bảy sát định điểm câu và lên cá, nhưng vì con nước sợ ghe về nước ngược quá xa.
    Nếu ở đó về trể một hai tiếng thì hây biết mấy... Cũng là một bài học cho bản thân.. Trên đường về Tuân nói cảm giác bắt cá bây giờ còn thấy phê...! Thấy thương lắm đó Hiệp ơi..!?

4. kimquangant

kimquangant Thành viên gắn bó

Đã quá anh Bảy ơi. Chắc mai mốt lấy hình anh chụp với con cá làm photoshop lai thế hình mình để tự sướng quá!!!!. Hi hi hi. Còn chừa con nào cho mấy em không anh Bảy

5. smallkiwi

smallkiwi Thành viên gắn bó

.Chúc mừng Tuấn đã tìm đúng...Sư phụ!Và cũng mừng cho mấy anh em mình đã gặp được anh Bảy!

6. 7 Toan

Chuyến sau nha... Quang, Dũng... Bảy giải quyết buổi sang nay rồi, vì đạo thiên chúa ăn chay ngày mai...hì hì,,...!?

7. Quý Bạc Liêu

Quý Bạc Liêu Cần thủ xứ cơ cầu

không biết sao mà e bị phát ngứa lung tung hết rồi anh 7 ơi!

8. 7 Toan

Để Bảy chỉ cho: lấy cái vảy của con cá chẻm, cạo cạo chổ nào ngứa áh.... Nhớ là có một chổ ngứa ko được cạo nha....!!!???
    ( kêu bà xã giúp cho là hết ngứa liền..!?) câu dưới ghe ko có tâm sỉa răng Bảy lấy ngạnh cá sỉa hoài..kakkkkkk .!!!

9. Quý Bạc Liêu

haha... khoái vụ này nè. Nhưng e cạo rồi, càng cạo nó càng ngứa... biết làm thao đây!

10. Tuân Lê

Tuân Lê Thành viên gắn bó

Xin cảm ơn a Bảy, một chuyến trải nghiệm bông lau quá tuyệt vời hơn cả sự mong đợi của e, cảm giác ngồi rình cá rồi lên cá với những e bú bình rồi hugo...ôi những cảm xúc thật khó tả..

11. Tuân Lê

Dạ cảm ơn a , đi với a Bảy là a e luôn tràn ngập niềm tin có cá.

12. Tuân Lê

Cái này chắc phải theo a Bảy kiếm nhớt bông lau tha vào mới hết ngứa được đó a..kakkkkkk

13. LuậnCT (shinichi1608)

LuậnCT (shinichi1608) Thành viên gắn bó

Đã quá a @7 Toan@Tuân Lê ơi. Phải thu xếp theo chân a 7 chuyến học hỏi thêm mới được.

14. number7

number7 Thành viên tích cực

kiểu này anh 7 phải đi bông lau dài dài rồi vì đệ tử bái sư quá trời, thấy thành quả mà ngưỡng mộ. hôm trước truyền nghề cho bạn Dũng lure lần đầu là lên lóc, giờ đắt bạn tuân đi lên hugo, sư phụ này mát tay quá. Em muốn anh 7 làm sư phụ nhưng là vụ khác, nhờ anh 7 dẫn đi kua gái nhưng sợ gái nó thấy anh 7 câu dữ quá nó mê anh 7 luôn nên thôi,hehe. lúc nào thuận tiện em xin bám càng anh 7 học nghề luôn

15. nguyễn hữu dũng

nguyễn hữu dũng Thành viên gắn bó

chú Bảy mát tay lắm đó nha.mới học được mấy chiêu lure là có cá liền đó thấy chưa.ý là chưa có đồ nghề đó(lấy cây cần đặc đem đi lure lóc.vài thág nữa bõ xa lý đức hihi)

16. nguyễn hữu dũng

nguyễn hữu dũng Thành viên gắn bó

chúc mừng xư phụ.với anh Tuân một chuyến bội thu

phucdongthap, Tuân Lê and 7 Toan like this.
  17. 7 Toan

Number7 mến.. Mình đi câu hay cua gái cũng giống nhau, vì phải tìm hiểu sở thích của bạn gái hay con cá.. Thích ăn gì, thường ở đâu, ban ngày ăn mấy giờ, tối ăn ở đâu, trời lạnh núp chổ nào, trời nắng đi dạo ở đau...v.v. Nói chung mình phải tìm hiểu kỷ càn, rồi mới lên đường đi chinh phục mới có hiệu quả cao nhé...!!!???

18. 7 Toan

Chuyến tới này Bảy gọi, Luận đi ngày thường được ko..?

19. vnhut

vnhut Thành viên gắn bó

Chúc mừng Tuân Lê trước, lên hugo 6 ký rồi chúc mừng A7 sau:
    Mới sáng thứ 7 càfe ăn sáng vs anh SG thì qua tuần Anh lên cá Sông Hậu rồi, Ai nói A7 già tuổi tác chứ niềm đam mê làm A7 trẻ hơn em rồi, vừa dẻo vừa dai:):)!!...Đi giỏi hơn thằng em nhiều hén A7!!:p:p:p...
    DSC04034
    Chừng nào về ĐT nhớ gọi em trước nghen Anh!!...

20. Quý Bạc Liêu

chắc vậy quá à ta :) ;)