Bài Mồi Điều Trị Các Hồ Chơi Đểu | Câu lạc bộ câu cá 4so9

Bài Mồi Điều Trị Các Hồ Chơi Đểu

Thảo luận trong 'Các câu lạc bộ' bắt đầu bởi jimmyle, 15/11/16.

1. jimmyle

jimmyle Thành viên gắn bó

Mấy tuần nay đi câu vòng các hồ ở trong saigon,tất cả các anh em đều bị mốm hết
    Dù đã chuẩn bị rất nhiều bài mồi nhưng cũng bị mốm cả
    Xin hỏi các tình yêu cần thủ có thể biết bài mồi nào đặt trị ko,cho mình xin thọ giáo với.chứ nghiền câu mà ko rảnh đi xa đc nên chỉ vòng vòng trong saigon thôi mà câu hai ba lần bị mốm tức lên nảo muốn nhảy xuống hồ bắt cá.................hihihihihihi

trankha thích bài này.
  2. trankha

trankha Thành viên gắn bó

nó chơi kiểu chích điện thì con gì ăn, mồi gì cũng chạy. làm cái công tắc bật tắc vài cái là cá lên thở ầm ầm... vì mệt, người câu thì thấy mà ham....mồi đặc trị chơi đểu thì em thấy rồi, chứ em không làm, ....không nên làm. lúc trước do hồ chơi đểu có cần thủ nào đó oánh bằng "mồi thuốc" ....chủ hồ khóc ròng...kết quả sáng hôm sau cá nổi trắng hồ....khỏi cần câu.

smallkiwi and jimmyle like this.
  3. Khiemq7

Khiemq7 Thành viên gắn bó

bác hỏi khó rùi heheheeh
    em không có time nên thường đi câu hồ dịch vụ.
    Tên nó là "dịch vụ" nên nó nói lên tất cả rùi. Nghĩa là các bác vào chơi, câu phải lỗ vốn ít nhất 50% để chủ hồ nó trả tiền thuê hồ, nuôi công nhân và nuôi vợ con nó nữa. Luật chơi là như vậy nên ai chơi thì chấp nhận thôi bác ah.
    Còn bài mồi đặc trị hồ kiểu này thì không có đâu. vì chủ hồ chủ động có nhiều biện pháp để điều chỉnh lượng cá ăn mồi. bác có làm đến loại cám thần tiên thì nó chỉ kích cho vài phát điện, cá tê người chạy ầm ầm đạp nước tìm chỗ trốn nhìn rất hoành tráng mà chả con ma nào ăn. vì thế khi đi câu hồ dv thì có khái niệm "giờ cá ăn". nhưng ko theo quy luật, ăn lúc nào là do thằng chủ hồ thôi bác ah.
    Cơ mà cũng có hôm gặp may, cách đây 3 tuần em ra hồ Đồng Diều q8, em câu mồi tôm ươn trộn ít knor phơi 2 tiếng, câu 2 tiếng được khoảng 6 "chim". hết mồi do cá phi phá quá, em còn mấy con cua vứt xuống cũng được thêm 3 con nữa trong 2 tiếng còn lại. hôm đó mọi người câu đều lên cá, nhưng em vô đối....hehehehe

smallkiwi, trankha and jimmyle like this.
  4. jimmyle

jimmyle Thành viên gắn bó

Nghiền câu nên câu hồ dv,chứ lời lãi gì đc.Nghiền wa câu ko cá ăn nên ức chế nói cho vui chứ bài mồi như (trankha) nói là chính xác...........hihihihiihi

trankha thích bài này.