Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn
Trang 2/3 ĐầuĐầu 123 cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 21
    Bài đã đăng
    1
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

XIN CHAO!

MOI CAU CA TRA CAC BAN DUNG THU NHE!

NEU CAU CA TRA BANG PHAO MOI LAM DON GIAN LAM, CAC BAN MUA THUC AN CA TRA VIEN NHO, SAU DO MUA CAM RANG VANG ROI BO VAO NUOC NAU. KHI NAO XONG TA CHE VAO THUC AN TRON LEN HOI NHAO MOT CHUC, KHI DI CAU BAN DEM THEO BIT CAM RANG TRON DEU VAO THUC AN THEM CHUC IT MOI SE RAT DEO

CAU DAY SONG HO MINH CUNG CO MOT BI QUYET LAM MOI DAY

MOI CAM TANH: TRUOC TIEN BAN MUA DUA NAO VA VAT LAY NUOC COT (KHOANG 1 XI), 2 TET PHO MAI BO, 3 MUON CANH SUA TUOI(DUNG MUA SUA DAT CO DUONG NHE) 1 MUON CAFE BOT MI TINH, TRON VAO KHOAY DEU LEN, SAU DO BAT LEN BEP DUN SOI LUA NHO 2 PHUT  CHO KEO LAI. DAY GOI LA NUOC COT. BAN NEN U NUOC NAY 2 NGAY KHI DI CAU. RA HO CAU BAN TRON CAM TANH VOI NUOC HO. SAU DO CHO THEM CHUC IT NUOC COT VAO,VAY LA CO THE SU DUNG OK! NGOAI RA BAN CUNG CO THE TRON CHUC IT NUOC COT VAO COM THUONG DE CAU

TRUOC TIEN CAC BAN HAY CHE BIEN CAU THU NHE, NEU CO KET QUA HAY MAIL CHO MINH QUA EMAIL  ANHNHOMAI73@YAHOO.COM.VN .MINH CON CONG THUC U COM ME NUA NHUNG DE DANH CAU GIAI, AI MUON CAU GIAI THI MAIL NHE. HEHEHEHEHE TRAI BAN CA TRA CUNG AN GHE LAM NHA CAC BAN, NHUNG KHO MOC CAU VAO TRAI BAN LAM KAKAKAKAKAKKA 

Victor's Avatar
    Victor đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    30
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 4 lần trong 4 bài

Bạn ơi làm ơn đánh chữ có dấu.

attila2008's Avatar
    attila2008 đang off
    Tên thật :
    Phạm Minh Hùng
    Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    308
    Cám ơn
    22
    Được cám ơn 127 lần trong 96 bài

kha khga cá tra tap an nhất ..mồi nào cũng chơi ..wa thành long câu tra bửa thì sanwicw ủ chua ăn ầm ầm...bửa sao lốc ....chuyển wa sanwich zin lun xé bịch ra bóp vào thui..hehe ăn bà cố...nói chung mồi tra là bó tay...

matmeo20's Avatar
    matmeo20 đang off
    Tên thật :
    nguyễn đỗ quyên
    Thành viên gắn bó với 4so9
    Bài đã đăng
    143
    Cám ơn
    9
    Được cám ơn 31 lần trong 21 bài

HI A Cường!

Có 1 cách làm mồi cá tra gia truyền. Cách này đã được A Trà áp dụng và dân gian truyền tụng, a mua:

200gr cóc xanh + 200gr ổi xá lị + 200gr xoài xanh + 100gr mắm tôm + 1 trái chanh + 4 muỗng canh nuớc mắm nguyên chất + 3 muỗng dường + 2 lít nước mưa hứng cơn mưa đầu tiên

Cách làm : a pha nuớc mằm + dường = nuớc mắm đường: lấy nước cốt chanh pha mắm tôm

A sắt xòai,ổi, cóc rùi chắm 2 món nước chắm đó, khi ăn xong a nghỉ khỏang 5phút rồi a nhớ uống nước mình chuẩn bị ( thêm đá lạnh cho nó mát). A sẵn sàng có 1 mồi câu cá tra đánh thắng khắp thiên hạ vô địch thủ.

p/s a nên thuờng thức món này từ chiều hôm qua, để sáng mai đi câu nha

5. Có 2 thành viên cám ơn matmeo20 vì bài viết này:

khanhden1980 đang off
    Tên thật :
    lê xuân thảo(khánh)nam100%
    Thành viên gắn bó với 4so9
    49c ấp 5 xã ĐÔNG THẠNH huyện HÓC MÔN thành phô hcm
    Bài đã đăng
    149
    Cám ơn
    32
    Được cám ơn 48 lần trong 38 bài

tôi cũng có đi câu 1 vài hồ.mình ngĩ nếu như hồ nước trong minh(em.cháu) câu bằng bún trộn với bò 2 lác là ok.còn hồ nước xanh ngăt mình(em,cháu) bó tay chấm canh luôn,như hồ KIM LOAN mình(em,cháu) câu tùm lùm mồi ma củng bó chân luôn,wa đó câu toàn LOCCCC ko a.xin cho mình(em,cháu) hỏi có ai câu bên hồ KiM LOAN(QUẬN 12)cho mình(em,cháu)xin chúc ý kiến về môi câu với.xin chân thành cảm ơn!

wangfa1977's Avatar
    wangfa1977 đang off Thành viên gắn bó xây dựng 4so9
    Bài đã đăng
    517
    Cám ơn
    388
    Được cám ơn 36 lần trong 24 bài

Cái anh Matmeo20 này vui tánh quá . Nhưng nếu thiếu vài con Ruồi trong nước chấm thì chưa chắc ...Hiệu quả à nghen !? Haha.a
    @ các bạn mê cá Tra : Theo mình thì cá Tra ở các hồ tính giờ thường rất khó câu . Ngoài yếu tố mồi (tùy hồ) , kĩ thuật câu , khả năng phán đoán và đưa mồi đến điểm có cá chính xác là rất quan trọng .
    Mồi thì đa dạng lắm : Từ mì gói , bún tươi quấn chĩ , cơm mẻ , trùn cơm , cám tanh , cơm dừa , lòng gà vịt , chuối chín ...đến cả ... Thịt chó . Hihi...
    Tuy nhiên nổi trội hơn cả là cơm dừa(gạo nấu với nước cốt dừa + ít A Quỳ + ít thóc mầm +phô mai ... Nấu nhừ và sền sệt như cháo , ủ 2 ngày ngửi thử vừa chua +thơm+thum thũm là ok (nếu không đạt thì nên làm lại nhé vì bạn mình nấu thường nhưng tỉ lệ hư hơn 10% đó). Khi câu trộn với ít cháo ăn liền , nhớ là mồi phải mềm nhất có thể (đòi hỏi phải quăng mồi khéo , không dùng chì) có thể trộn thêm nhân bánh bao cà nhuyễn .
    Về dây câu nên dùng 0.30mm, thẻo dài ít nhất 80cm , không chì , quăng mồi xong nên để dây dư ra khoãng 1m . (lưu ý xả mobin lỏng để không bị đứtdây khi gặp cá lớn)
    Nên quan sát các cao thủ thường đánh ở điểm nào nhé . Bắt trước họ quăng chính xác dzô (tập nhiều nhé)
    @ Cường.... tôi cũng đã thử cách trộn chuối với cám tanh nhưng không hiệu quả!!!!!!! (sorry nhiều). Còn bún mẻ thì gần như tuyệt vọng rồi?!!! ... Thằng bạn mình nói cám tanh trộn đánh hồ này hiệu quả lắm . Bạn nhớ nhồi thiệt kỹ vì cám viên lớn hơi bở , mồi phải thiệt mềm +đánh đúng điểm + chút may mắn là được ! Cố lên nhé (1 mồi đánh ít nhất vài ngày thì mới biết kết quả Bạn ạ !)
    Vài lời "Múa Rìu..."
    王順發 你的微笑使我快乐 !!!

Bài đã đăng
    3
    Cám ơn
    0

anh duyhung oi!
    cho em hoi tuan hang xanh nam dau vay, anh co the chi ro hon khong?

hailua_vinhlong's Avatar
    hailua_vinhlong đang off
    Tên thật :
    Phan Hoàng Lâm
    Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    57
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 9 lần trong 9 bài

Trích Nguyên văn bởi root Xem bài viết
    Bạn thử cách làm mồi cá Tra sau:
    - Bún tươi, ủ trong 1 đêm trong bao ny-long đen, không cho không khí vào
    - Mẻ bạn mua ở cửa hàng bán thịt chó, đây là nơi mà mẻ là tuyệt nhất đấy
    - Gan gà tươi, phơi khô 1 nắng, xào qua với mỡ heo cho thật chín nhưng không bị cháy , vớt ra nghiền nát, vắt hết mỡ đi, nhồi chung với bún và ít mẻ trước khi đi câu.
    Khi câu nhúng thêm mẻ trước khi quăng cần.
    Chúc bạn may mắn !
    Thân,
    Nguyên
    PS: đừng cho tỏi vào món gan xào !
    Mồi này độc nè, để bửa nào thử mới được. Thanks

xnguyenpro82 đang off Thành viên thường xuyên tham gia 4so9
    Bài đã đăng
    61
    Cám ơn
    22
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài

Cá tra ăn mồi đa dạng và cũng tùy hầm,có hầm cám tanh,hầm cơm mẻ hầm ăn bánh tráng dẻo,trùn hổ....nhưng em thấy hiệu quả và đa số là cơm trộn ủ thập cẩm. Bài của em như sau: cơm nấu dẻo bỏ vào bịt nylon ủ 3 ngày sau đó cho thêm 2v phomai,tinh dầu sữa,vài muỗng yaua cái này phải định để ko bị nhão,thêm vài muỗng sữa bột em bé ở nhà thường uống, trộn đều ủ gần tuần đi đánh.ngửi thơm béo ko quá chua là ok. Bài này có lúc em dính luôn cá chim nữa đó,chắc hên hii..Vài dòng chia sẽ cùng ae ko dám múa rìu. Thân!

Bài đã đăng
    7
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài

sao minh lam giong may bac noi ma cau khong duoc vay a, co cach khach khong a ?

Trang 2/3 ĐầuĐầu 123 cuốicuối

Thông tin topic